View Full Version : น้องหนูเรย์จะไปดู The Purge พี่เอ็มว่าไปดู The Conjuring ดีกว่า

M150
17-08-2013, 10:59
ก่อนหน้านี้พี่เอ็มเห็นน้อง หนูเรย์ มาแนะนำหนังโหดอย่าง The Purge ( เป็นชื่อหนังอีกเรื่องที่ออกเสียงไม่ถูกจริงๆ ) ซึ่งพี่เอ็มก็เล็งไว้เหมือนกันว่าจะดู สำหรับสัปดาห์นี้ แต่ถ้าถึงวันที่ 22 สิงหา เมื่อไหร่ อย่าลืมไปดูเรื่องนี้นะครับ หนูเรย์ มันคือ หนังเรื่อง The Conjuring ซึ่้งพี่เอ็มรอเข้าฉายมาหลายเดือนแล้ว กำกับโดย เจมส์ วาน ซึ่งตอนแรกเราว่า Wentworth Miller ร่วมเขียนบท แต่พอเข้าไปดูด้านใน Cast Crew ก็ไม่เจอรายชื่อนะ งงอยู่เหมือนกัน ( หลังจากเช็คแล้ว แม่งกูมึนเองครับ มันเขียนบทเรื่อง Stoker ต่างหาก )

Gb-jRz7HWqs

ส่วนทีมแสดงก็น่าสนใจเลยไม่ว่าจะเป็น Vera Farmiga แม่นรกจากซีรีย์ Bates Motel กับ Patrick Wilson พระเอกคู่บุญของ เจมส์ วาน ใครว่างๆ ลองไปดูกันนะครับ น่าจะสนุกไม่ใช่น้อย นอกจากจะได้คะแนนดีแล้ว ยังทำรายได้ดีในอเมริกาอีก แต่ก็ไม่รู้ว่าคนไทยจะชอบแนวนี้กันไหมเนอะ 55 ใครเป็นคอหนังสยองขวัญ ไปดูรอบพรีเมียม ได้ตั้งแต่วันนี้ ในเครือเมเจอร์ในรอบหลัง 2 ทุ่ม เท่านั้นนะคร้าบ