View Full Version : ธรรมปฏิบัติ ใครดู Lost ก็ต้องเจอ The Dharma Initiative Orientation

ohmohm
29-08-2013, 12:30
ธรรมปฏิบัติ ใครดู Lost ก็ต้องเจอ The Dharma Initiative Orientation
ความคลาสสิกของซีรีย์ Lost คือความงืนงงว่า มันคืออะไร มันเปิดมาอย่างไร ทำให้ผมเรียนรู้ชีวิตคนที่มันต้องชั่ว 7 ทีดี 7 หน ไม่มีคนเลวคนไหนที่ไม่เคยทำดี(จริงไหม) และไม่มีคนดีคนไหนที่ไม่เคยทำเลว คนเขียนบท Lost ทำมาได้ดี ธรรมปฏิบัติ ที่มีในเรื่อง The Dharma Initiative Orientation มันเป็นอะไรที่สุดยอดมาก คนไม่เคยดูคงไม่เข้าใจ ตอนนี้ผมกลับมาดูรอบ 2 แล้วละครับ หลังจากดูครั้งแรกเมื่อ 4 ปีที่แล้ว

8JZItP_xrA8

M150
29-08-2013, 20:28
Lost นี่มันหลอนจริงหวะครับ แค่ไอ้ตั้งแต่พวกคนมันย้ายมาอยู่ในเกาะ แล้วมาศึกษาเรื่องจิตอะไรนี่ก็หลอนเต็มทนแล้ว 555