View Full Version : Last Summer ฤดูร้อนนั้น ฉันตาย หนังเรื่องนี้มีรีวิวใน Pantip ด้วย

M150
12-10-2013, 18:17
ผมชอบดูหนังไทยครับ ผมสนับสนุนหนังไทย เรื่องผมชอบ ผมก็เชียร์ เรื่องไหนไม่เข้าตาก็ว่ากันไป ซึ่งขอย้ำอีกครั้งว่า แต่ละคนมองหนังแต่ละเรื่องไม่เหมือนกัน แปลกใจอย่างหนึ่งสำหรับ Last Summer ฤดูร้อนนั้น ฉันตาย หลังจากผมดูจบ ก็เลยลองหาข้อมูลในเว็บอื่นๆ ว่า คนอื่นคิดอย่างไรบ้าง บลาๆ อ่านไปอ่านมา ขัดใจในเว็บพันทิพ ตรงที่มี มีรีวิวชื่นชมเกินกว่าตัวหนังไปมาก แถมคอมเมนต์ที่ตอบยังดูผิดปกติ ผิดธรรมชาติ อ่านแล้วก็เพลินดีครับ เป็นสมาชิกหน้าตาแปลกๆ เสียวะเยอะ สำหรับผมแล้ว คอหนังผีที่ดูเรื่องนี้คงจะผิดหวังระดับนึง เพราะนอกจากจะไม่หลอนแล้ว ยังไม่เข้าใจผีจอยอีก ว่าแค้นอะไรคนอื่นขนาดนั้น ภาวนาให้หนังผีไทยเรื่องต่อไปดีขึ้นดีขึ้นต่อไปครับ ป.ล.ขอบอกอีกทีว่า อ่านบางคนคอมเม้นต์ยาวๆ ในพันทิพ แล้วเพลินดีครับ เอ๊ย ดูเรื่องนี้แล้วสนุกสนานขนาดนั้นเลยรึ !!

Pattra
13-10-2013, 13:22
หนังทุกเรื่องก็มีระบบการตลาดของเค้าอะค่ะ เวลาอ่านพันทิปต้องเลือกอ่านเป็นบางคอมเมนต์