View Full Version : มาแล้วโว้ย!!! งานเปิดตัว Apple iPad Air & Mac Pro

ohmohm
23-10-2013, 13:33
มาแล้วโว้ย!!! งานเปิดตัว Apple iPad Air & Mac Pro สำหรับคนที่อั้นเอาไว้ไม่กล้าซื้อของในเครือของ Apple ตอนนี้คงจะได้รู้กันบ้างแล้ว ว่าสเปกใหม่มีอะไรกันบ้าง ไม่ใช่สเปกใหม่อย่างเดียว ยังมีราคาใหม่ที่กระชากลงมาด้วยนี่สิครับ Macbook Pro ก็อัพเกราสเปกกับเขาด้วย

มาแล้วโว้ย!!! งานเปิดตัว Apple iPad Air & Mac Pro
9FQSG-FsgFE

สำหรับตัวผมแล้วเล็ง Macbook Pro เอาไว้ งานนี้ก็เป็นอีกงานหนึ่งที่ผมพยายามจับตามองการอัพเกรดของเขาว่าจะไปทางไหน ก็เลยหาคลิปเต็มในงานของเขา ลองมาดู Macbook Pro ว่ามันมีอะไรดีขึ้นบ้าง (เท่าที่ผมจำได้) ที่ผมว่าเด่นๆเลยก็คือ แบตเตอร์รี่ครับ มีขนาดความจุขั้นเทพกว่าเดิม ตอนแรกว่าเทพแล้ว สำหรับ Macbook Pro 13 นั้นแบตจะใช้งานเพิ่มได้อีก 2 ชั่วโมง เป็นเพราะ GPU ตัวใหม่ที่อออกมาช่วยลดแรงในจุดนี้ด้วย ทำให้ระยะเวลาในการมองสาวในร้านกาแฟของผมเพิ่มขึ้นไปอีก 2 ชั่วโมง จบป่ะ

M150
23-10-2013, 15:43
พี่เอ็มรอคุณโอมซื้อ Mac Pro เสียทีครับ จะได้เอาคอมเก่าไปเขวี้ยงทิ้ง ถ้าซืั้อจริง ซื้อเมื่อไหร่ มาทวงพี่เอ็มไปเลี้ยงชาบูได้เลยครับ เห็นคอมเก่าคุณโอมแล้วอนาถใจ มันเรียกไม่ได้ว่าเป็นคอมพิวเตอร์แล้วครับ ผมเรียกว่า คอมโปรคิว ก็แล้วกัน 555+