View Full Version : การ์ตูนผี ที่น่ากลัวที่สุดในโลก ใครเคยอ่านแล้วบ้าง!!!

NuRay
30-10-2013, 12:42
การ์ตูนผี ที่น่ากลัวที่สุดในโลก ใครเคยอ่านแล้วบ้าง!!! ไม่อยากบรรยายอะไรมาก

แต่อยากให้ทุกคนได้อ่านกันค่ะ เป็นของเกาหลี ผีในการ์ตูนเรื่องนี้น่ากลัวกว่าที่เราคิดมาก

2011 ???? ?? :: ??? ?? (http://comic.naver.com/webtoon/detail.nhn?titleId=350217&no=31&weekday=tu)

Pattra
30-10-2013, 16:31
เราไม่กลา้าเปิดอ่านแงะ ใครอ่านแล้วช่วยบอกเราด้วยนะคะว่ามันน่ากลัวแค่ไหน มีภาพแหวะหรือเปล่า (ถ้าประมาณก้นหอยมรณะก้ยังพอไหวอยู่นะ)

ohmohm
30-10-2013, 19:10
เราไม่กลา้าเปิดอ่านแงะ ใครอ่านแล้วช่วยบอกเราด้วยนะคะว่ามันน่ากลัวแค่ไหน มีภาพแหวะหรือเปล่า (ถ้าประมาณก้นหอยมรณะก้ยังพอไหวอยู่นะ)

ไม่น่ากลัวครัน้องเจ๋ เป็นภาษาอังกฤษด้วย อ่านแล้วลุ้นดี ออกแนวลึกลับครับ ขอบคุณหนูเรย์ ถึงแม้ผมจะเคยดูแล้วก็ตาม

Pattra
31-10-2013, 09:33
เปิดเข้าไปอ่านแล้ว ลุ้นแทบแย่ หัวใจจะวายตายค่ะ ขออนุญาตนำเอาไปแชร์ให้เพื่อนๆอ่านด้วยนะคะ ไม่รู้ว่ามันมีเสียงหรือเปล่าแต่เราเอาหูฟังออกค่ะ ถ้ามันมีเสียงป่านนี้กรี๊ดลั่นบ้านไปแล้วดีนะที่อ่านตอนเช้า

HulaHoopBoy
31-10-2013, 11:17
เปิดเข้าไปอ่านแล้ว ลุ้นแทบแย่ หัวใจจะวายตายค่ะ ขออนุญาตนำเอาไปแชร์ให้เพื่อนๆอ่านด้วยนะคะ ไม่รู้ว่ามันมีเสียงหรือเปล่าแต่เราเอาหูฟังออกค่ะ ถ้ามันมีเสียงป่านนี้กรี๊ดลั่นบ้านไปแล้วดีนะที่อ่านตอนเช้า

แสดงว่าอ่านมาแล้ว ชิมิ อิอิ ชอบๆ วันหลังเอาไปแชร์บ้าง

I am Number 18
31-10-2013, 13:18
ไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่ค่ะ แต่ก็เรียกว่าใช้ได้เลยล่ะ

kaokame
02-11-2013, 15:02
ผีสคริปนี่เอง ชอบ ได้ไอเดียทีเดียว อยากไปแนวนี้ แต่ต้องฝึกสกิลก่อน

M150
20-01-2022, 15:28
ส้วนตัวเราชอบของเกาหชีหลีหรือญี่ปุ่นนะที่เป็นเว็บของมันเฉพาะ
เลยประมาณนั้น ที่เวลาเราอ่าน ตู้ม้า มีเสียงดนตรี เเละพออ่านไปเรื่อยๆ
พอเวลาผีโผล่มา มันจะจ้ำสเเกร์ เหมือนอ่านภาพเคลื่อนไหวอะ
มันเป็นเว็บหนึ่ง เคยอ่านอยู่เเต่จำไม่ได้เเล้ว เป็นภาพการ์ตูน
เเต่มันตะมีภาพเคลื่อนไหวเฉพาะตอนเจอผี ตู้ม้า นั้นเเหล่ะ
มันได้อารมณ์ดี เหมือนมีชีวิตจริงๆ มันเสทือนอารมณ์เหมือนกัน
อ่านเเล้วได้ฟิลลิ่งเอามากๆเลย ลองไปอ่านดู เราก็จะไม่ได้เหมือนกัน
ของประเทศอะไร ไม่เกาหลี ก็ญี่ปุ่นนี้เเหล่ะ คนอ่านเมื่อนานมาเเล้ว
ครับพี่ครับ