View Full Version : สมัยก่อนใครเคยอ่านการ์ตูนเกี่ยวกับตำนานเงือกบ้างคะ

Pattra
08-11-2013, 17:38
เป็นคนเขียนเดียวกับคนที่เขียนเรื่องรันม่าค่ะ
เป็นแนว drama หดหู่หน่อยๆ
ที่พระเอกนางเอกเป็นอมตะอยู่มาเป็นพันปีแล้ว
สมัยก่อนถูกหลอกให้กินเนื้อเงือกแล้วก็กลายเป็นอมตะ
พยายามหาวิธีที่จะตาย แล้วก็ออกเดินทางค้นหาวิธีนั้น
มีคนพยายามจะมาฆ่ากินตลอดค่ะ เพราะอยากเป็นอมตะแต่พระเอกไม่ยอม
แปลกเนอะอยากตาย แต่ไม่ยอมโดนฆ่า (ประมาณว่าอยากโดยวิธีธรรมชาติมากกว่า ไม่อยากถูกฆ่า)
ใครรู้ชื่อเรื่องช่วยบอกด้วยนะคะ จำไม่ได้แล้ว

HulaHoopBoy
10-11-2013, 11:46
เรื่องกินเนื้อเงือกนี้ เคยได้ยืนเหมือนกัน สมัยนี้เนื้อปลาปกติยังหากินยากเล้ย

บุญกึ่ม
16-11-2013, 12:28
ตำนานเงือกมังครับ ชื่อไทยหลายชื่อเกิน เคยอ่านตอนไม่มีลิขสิทธิ์
สยามอินเตอร์เคยออกอยู่นะ