View Full Version : อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำอนิเมะแนวรักซาบซึ้งให้หน่อย

Bossman
17-01-2014, 06:59
พอดีคิดว่าจะเขียนการ์ตูนแนวนี้ครับ

เลยอยากศึกษาซะหน่อย

ดูแล้วแบบน้ำตาไหลพรากๆ 555+

แนะนำกันได้นะ ::rolleyes::

M150
17-01-2014, 09:55
โดยส่วนตัวไม่ได้ดูอนิเมะครับ ยิ่งแนวน้ำตาตกในนี่ยิ่งห่างไกลเลย พี่เอ็มเลยไปถามข้อมูลอันนี้จากพี่ฮั้ง ผู้วาดการ์ตูนโอซ่าในตำนาน 555 พี่เขาแนะนำอนิเมะตามที่น้องบอสแมวสอบถามมา ได้คำตอบว่า

"ดอกไม้ มิตรภาพ และความทรงจำ" Ano Hana แต่ถ้าบ่อน้ำตาแตก ตามที่คนอื่นว่ากันนะ (แต่ผมไม่ร้อง) สุสานหิ่งห้อย หนังใหญ่ของ Studio Ghibi

ลองหาดูนะครับ ถ้าเจอเรื่องไหนเจ๋งเด็ดๆ จริงๆ มาแนะนำพี่เอ็มด้วยนะครับ เผื่อจะไปหาดาวน์โหลดบ้าง ถ้ามีเรื่องอื่นๆ สอบถามได้อีกจ้า