View Full Version : วาดการ์ตูน กับ Microsoft Surface Pro อัยยะ !!

M150
08-07-2014, 06:26
นั่งอ่านข้อมูลในเน็ต เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ Microsoft Surface Pro เห็นเขาว่าจะมาเบียดแย่งยอดขายของ Macbook Air ก็เลยแปลกใจว่ามันดีขนาดนั้นเลยเรอะ !! ก่อนอื่นพี่น้องชาวหรอยกู เราไปดูหน้าตาของ Microsoft Surface Pro ก่อนดีกว่าว่าหน้าตาอย่างไร ลองไปดูกันก่อนว่าเคยเห็นไหม เจ้าตัวนี้เนี่ย

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=8619&stc=1&d=1404775446

ส่วนโปรแกรมที่ใช้ในการวาดรูปของ Microsoft Surface Pro ก็คือ Autodesk Sketchbook Express ที่น่าจะติดและแถมมากับตัวเรื่องแล้วนั่นเอง ลองดูคลิปวีดีโอยูทูปเพลินๆ ดีกว่าครับว่าเป็นอย่างไร สำหรับอุปกรณ์ตัวนี้น่าจะเข้ามาที่บ้านเราประมาณช่วงเดือนสิงหาคมปีนี้ และ Autodesk Sketchbook Express จะเป็น FEATURE เด่นของ SURFACE PRO 3 ด้วยการจดโน๊ต และวาดภาพ เลยหละครับ ส่วนจะดีแค่ไหน คงต้องหาของจริงมาลองกัน อิ อิ

enHgXi77qOk

คนสวยในตม
08-07-2014, 09:49
ต้องมีกระดาษวาดภาพลิงค์เข้าในคอมฯถูกต้องหรือป่าวค่ะ ทำให้หายข้อข้องใจหน่อยค่ะ

M150
08-07-2014, 21:54
ต้องมีกระดาษวาดภาพลิงค์เข้าในคอมฯถูกต้องหรือป่าวค่ะ ทำให้หายข้อข้องใจหน่อยค่ะ
เท่าที่ดู..มันวาดบนหน้าจอคอมเลยนะครับ เป็นทั้งคอม แทบเล็ต และ เหมือนเม้าส์ปากกาในตัว ค่อนข้างน่าสนใจเลยทีเดียว สำหรับ Microsoft Surface Pro สำหรับตัวนี้ เหมือน Microsoft วางไลน์การผลิตไว้ ต่อสู้กับ Macbook Air ต้องรอดูกลางปีนี้ครับ ว่ากระแสตอบรับจะเป็นไง

NuRay
12-07-2014, 09:39
วาดบนคอมได้ขนาดนี้สุดยอดไปเลยค่ะ