View Full Version : ทำงานกันอาทิตย์ละกี่วันครับ !!!

cartoonart2
29-07-2014, 14:31
ผมทำงานอาทิตย์ละ 7 วัน -*- อยากหยุดต้องหาเรื่องหยุดทำไปเองอ่ะครับ เหนื่อยมาก งานประจำทำ จันทร์ - ศุกร์ เลิกงานรับงานนอกมาทำต่อ เสาร์อาทิตย์ก้อเลยกลายเป็นว่า ต้องลากงานลูกค้างานนอกมาทำต่อ 555+

ทำงานเกี่ยวกับพวกงานออกเเบบตกเเต่งภายในครับ อยากรู้สายงานอื่นไม่ไครหวดงานอาทิตย์ละ 7 วันมั่งครับ :sleep:

M150
29-07-2014, 22:46
ผมทำงานอาทิตย์ละ 7 วัน -*- อยากหยุดต้องหาเรื่องหยุดทำไปเองอ่ะครับ เหนื่อยมาก งานประจำทำ จันทร์ - ศุกร์ เลิกงานรับงานนอกมาทำต่อ เสาร์อาทิตย์ก้อเลยกลายเป็นว่า ต้องลากงานลูกค้างานนอกมาทำต่อ 555+

ทำงานเกี่ยวกับพวกงานออกเเบบตกเเต่งภายในครับ อยากรู้สายงานอื่นไม่ไครหวดงานอาทิตย์ละ 7 วันมั่งครับ :sleep:
เอีย เป็นอินทิเรียเหรอครับ รับตกแต่งบ้านผมหน่อยไหมเอ่ย กำลังดูราคาอยู่เลย แต่เจอราคาโหดๆ ทั้งนั้นเลย มีตัวอย่างผลงานเก่าๆ ไหมครับ สนใจ ส่วนทำงานสัปดาห์ละกี่วันนั้น ขอตอบเลยว่า น่าจะพอๆ กัน ถ้ามีงานนอกด้วย ก็หวดทำเหมือนเซเว่นกันเลย เวลาหลับนอนแทบจะไม่มี เฮ้อ !! สู้กันต่อไปครับ

cartoonart2
30-07-2014, 14:52
เอีย เป็นอินทิเรียเหรอครับ รับตกแต่งบ้านผมหน่อยไหมเอ่ย กำลังดูราคาอยู่เลย แต่เจอราคาโหดๆ ทั้งนั้นเลย มีตัวอย่างผลงานเก่าๆ ไหมครับ สนใจ ส่วนทำงานสัปดาห์ละกี่วันนั้น ขอตอบเลยว่า น่าจะพอๆ กัน ถ้ามีงานนอกด้วย ก็หวดทำเหมือนเซเว่นกันเลย เวลาหลับนอนแทบจะไม่มี เฮ้อ !! สู้กันต่อไปครับ

เจอยอดมนุษย์ 555+ อดหลับอดนอนทนถึก !!!
ส่วนงานออกเเบบ ราคาเเรงทุกที่ครับตอนนี้ ... ประเด็นหลักๆ คือ เเรงงาน ต่างด้าวน้อยครับ เเรงงานไทยงอเเงค่าเเรงเพิ่มหลายที่คงบวกกันอีกเยอะครับ ค่าวัสดุก้อยังไม่ค่อยจะคงที่ดีเท่าไร ตามราคาน้ำมันครับ

งานนอกผมรับออกเเบบ กับ ทำเเบบครับ ทุนไม่พอมีช่างเป็นของตัวเอง 55+ หาช่างเก่งๆยากมาก

ตัวอย่างงานก้อประมาณนี้ครับ

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=8653&stc=1&d=1407312265

http://board.roigoo.com/attachment.php?attachmentid=8654&stc=1&d=1407312265

อาคารพาณิชน์ เอามาปรับเป็นบ้าน เเถวลาดปลาดุกครับหลังนี้

NuRay
31-07-2014, 07:51
โฮ เว็บเรามีคนเก่งๆเพียบเลยแฮะ ของเราทำงานเดือนหนึ่งหยุด 4-6 วันง่ะ ทำงานเสาร์เว้นเสาร์ งานครีเอทิฟจ้าาา

cartoonart2
31-07-2014, 10:23
โฮ เว็บเรามีคนเก่งๆเพียบเลยแฮะ ของเราทำงานเดือนหนึ่งหยุด 4-6 วันง่ะ ทำงานเสาร์เว้นเสาร์ งานครีเอทิฟจ้าาา

สายงานคิดต้องใช้สมอง วันหยุด น้อยกว่าปกติชาวบ้านชาวเมืองเค้าทุกสายงานจริงๆครับ 555+!!! :hurt:

M150
19-12-2021, 08:13
นี้ทำงานวัวอาทิตละ 6 วันครับ จันทร์ - ศุกร์ พอได้พกัอาทิตย์นิดหน่อย เเต่เอาเข้าจริงๆเราก็ไม่มีเวลาพักหรอกครับ พออาทิตย์เราก็ต้องคิดข้อเสนอใหม่ๆไปทำวันจันทร์ คิดเรื่องหม่ๆอีก เอาตรงๆคือไม่มีวันพักหรอก เราเหมือนทำงาน 24 ชมด้วยซ้ำ ถ้าไม่นับหลับนอนอะนะ อยากหาเวลสว่าง ให้ตัวเองเหมือนกันเเหล่ะ เเต่มันก็ทำไม่ได้ โครตเนหื่อย เเละท้อมากๆเลยทีเดียว
จัดไปจ้า