View Full Version : จะซื้อเม้าส์ปากกาตัวใหม่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

พ่อวัวตัวน้อย
27-12-2014, 13:54
พอดีช่วงนี้โบนัสออก เลยอยากจะหาซื้อเม้าส์ปากกาตัวใหม่น่ะครับ แต่ไม่ได้ติดตามเลย ว่ามีตัวไหนออกมามั่ง และมีึคุณสมบัติอย่างไร จึงมาขอคำแนะนำคร้าบบบบ การใช้งาน : วาดรูป ลงสี น้ำหนักเส้นสวย สะดวกในการวาด ขอแค่นี้ครับ แต่ผมมีงบไม่เกิน 5000 นะครับ <พ่อวัวรีเทิร์น> :tongue:

ohmohm
27-12-2014, 21:35
แน่นำตัวคลาสสิกอย่าง Wacom Bamnoo Pen ธรรมดานี่ละครับพี่ว่า ตัวนี้ ถ้าทำงานครั้งแรกยังไงก็ต้องตัวนี้ เราจะได้ฝีกอย่างจริงจัง แล้วไม่ต้องรักษาของอะไรมาก เพราะราคามันถูกมากๆ แค่สามพันกว่าๆเท่านั้นเอง

M150
28-12-2014, 07:45
แน่นำตัวคลาสสิกอย่าง Wacom Bamnoo Pen ธรรมดานี่ละครับพี่ว่า ตัวนี้ ถ้าทำงานครั้งแรกยังไงก็ต้องตัวนี้ เราจะได้ฝีกอย่างจริงจัง แล้วไม่ต้องรักษาของอะไรมาก เพราะราคามันถูกมากๆ แค่สามพันกว่าๆเท่านั้นเอง
ถ้าเรื่องเม้าส์ปากกานี่ต้องพี่โอมคนเดียวจริงๆ พี่เอ็มวาดมือ มีแค่ดินสอ กับปากกาลูกอื่น ไร้ความรู้ด้านดิจิตอลสุดๆ

pupoo
28-12-2014, 23:57
อย่างที่พี๋โอมบอกเลยฮ่ะ เเนะนำเป็น bamboo pen ของ wacom น้ำหนักเบา ใช้สะดวก มากๆ ราคาก็ตามคุณภาพเลยงับเเพงหน่อย เเต่ไม่เกิน 4000 หรอกมั้งเดียวนี้

M150
03-01-2015, 22:30
อย่างที่พี๋โอมบอกเลยฮ่ะ เเนะนำเป็น bamboo pen ของ wacom น้ำหนักเบา ใช้สะดวก มากๆ ราคาก็ตามคุณภาพเลยงับเเพงหน่อย เเต่ไม่เกิน 4000 หรอกมั้งเดียวนี้
ขอขอบคุณน้องพุพูด้วยจ้า ที่ช่วยให้ความเห็นเกี่ยวกับเรื่องเม้าส์ปากกับพี่น้องชาวหรอยกู มาให้พี่เอ็มหอมทีเป็นรางวัล

:bru: :bru: :bru: