View Full Version : วิธีแก้ปัญหาไวรัส by cloud scout ใน Google Chrome

อับดุล
16-01-2015, 09:07
เมื่อวานเพิ่งเจอมาสดๆ กับตัว ไอ้เจ้าไวรัสตัวนี้ ขึ้นโฆษณาใน Google Chrome ของผม โฆษณามันดันขึ้นว่า by cloud scout ตอนแรกก็ค้นหา นึกว่าเป็นไวรัสที่เครื่องเหมือนกัน สุดท้ายแล้วเลยรู้ว่า เป็นแค่ Extension ไวรัสของตัว Web Browser เอง วิธีการแก้ไขก็ไม่ได้ยากอะไรครับ แค่ Restart การใช้งานใหม่ เหมือนติดตั้งตัว Chrome ใหม่ก็เท่านั้นเอง เพียงเท่านี้อาการป่วยก็หายเรียบร้อย ไม่มี Ad โฆษณาแปลกๆ มากวนใจแล้ว

ป.ล. แต่ต้องเคลียร์รหัสผ่าน การล็อคอินอะไรทิ้งหมดนะครับ ยังไงใครจำรหัสผ่านเข้าตัวไหนไม่ได้ อย่าลืมฟื้นความจำก่อน

M150
17-01-2015, 09:04
by cloud scout ไวรัสแบบนี้ไม่เคยเจอ เพราะเครื่องพี่เอ็ม อยู่ร่วมกับไวรัสอย่างมีความสุข 555 ไวรัสเยอะๆ ชอบ