เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > การ์ตูนหรอยกู

ตอบ
อ่าน: 5916 - คำตอบ: 15  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-02-2013   #1
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576
Default รู้งี้ A B SELECT START ตอนที่ 1 มวลมาตรฐาน

ห่างหายการวาดการ์ตูนไป 4 เดือน มีเรื่องราวหลายเรื่องอยากจะระบายให้ฟังหลังจากลงการ์ตูนตอนนี้ให้อ่านจบแล้วนะครับ สำหรับการ์ตูนเรื่องนี้อาจจะเห็นลายเส้นที่มันแปลกไปจากแต่ก่อน มันเพราะอุปกรณ์ที่ใช้ในการวาดครับ ลองเอาดินสอมาวาด แต่พอวาดเสร็จ กลับกลายว่า เส้นมันดันสแกนไม่ชัดเสียซะงั้น ต้องทำใจครับ ไว้ตอนหน้าค่อยแก้ไขเอา อาจจะมีอ่านไม่ออกแบ้างอะไรบ้าง เดี๋ยวว่ากันอีกทีนึง สำหรับการ์ตูนเรื่องนี้เป็นเรื่องใหม่ มีชื่ออันแสนอนาถว่า เรื่อง รู้งี้ A B SELECT START ไม่ใช่เรื่องคู่เห่ยกำลังสองแล้วนะครับ แต่ตัวละครจะมีนำเข้าตัวการ์ตูนคู่เห่ยมาด้วยนั่นแหละ สนุกไม่สนุก อ่านไม่รู้เรื่องอย่างไร แนะนำกันดูครับ ขอให้มีความสุขมากๆ นะครับ

ลิงค์ย่อสำหรับส่งการ์ตูนต่อให้เพื่อนๆ จ้า
อ้างอิง:
board.roigoo.com/showthread.php?t=5626

รูป

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 26-02-2013   #2

แนบภาพการ์ตูนหน่อยคร้าบ

รูปขนาดเล็ก
1.jpg   2.jpg   3.jpg   4.jpg   5.jpg  

6.jpg   7.jpg  
เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 27-02-2013   #3
Member

robokobo's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 1
คะแนนหรอย: 61

ในที่สุดท่านเอ็มก็เริ่มเขียนตูนยาวๆ อย่างที่ผมเคยเสนอไปจนได้ สำหรับเรื่องแรกนี้ ก็...จริงๆ ก็มีช่องโหว่นะ ในสายตาผม แต่ขอออกตัวก่อนว่า ผมเองก็ไม่ได้เป็นเทพอะไร ตัวเองก็ยังรับฟังคำคอมเม้นต์จากคนอื่นอยู่เสมอ เอาเป็นว่า ถ้าให้คอมเม้นต์ส่วนที่สะดุดในสายตาก็...
1. การต่อเรื่อง หลายๆ จุดสะดุด เหมือนกระโดดข้ามไป คนเขียนอาจเข้าใจว่าเรื่องต่อยังไง แต่คนอ่านยังต้องการจุดเชื่อมโยงตรงนั้นอยู่ครับ
2. ความสมเหตุสมผลของเรื่อง เป็นจุดที่สะดุด ทำไมต้องไปล่าซอมบี้ แล้วซอมบี้ต้องการมวลรวมไปทำไม? บางทีบางคนอาจจะบอกว่า ไม่เห็นเป็นไรเลย ตูนตลกต้องการเหตุผลหรือไง แต่ผมว่า มีไว้หน่อยก็ดีนะ

คงประมาณนี้ล่ะนะ คิดว่า...

robokobo is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 27-02-2013   #4
Senior Member

dabjit's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 163
คะแนนหรอย: 110

เพลินๆดีครับ แต่ต้องเพ่งตาเยอะไปหน่อย

dabjit is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 28-02-2013   #5

Gobbs's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 886
คะแนนหรอย: 306

อ่านเอาฮาอย่างเดียว กร๊าก..

เก่า 28-02-2013   #6
Junior Member

GODTUN's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 12

เขามาดู ชม อ่าน
หัลงจากที่ไม่ได้เข้าเว็บนี้มานาน อิอิ

GODTUN is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 28-02-2013   #7

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GODTUN อ่านข้อความ
เขามาดู ชม อ่าน หัลงจากที่ไม่ได้เข้าเว็บนี้มานาน อิอิ
ยินดีต้อนรับเพื่อนนัทเข้าสู่เว็บหรอยกูครับ ที่นี่ยังคงอบอุ่น และ รอคนบ้าบอลอย่างเพื่อนนัทเหมือนเคย ไม่รู้ว่านัทยังไปดูบอลทีมโคราชป่าว ผมกำลังหาทีมเชียร์อยู่เลยครับอยากเชียร์ทีมระดับภูมิภาคที่มีถ่ายทอดสดบ้าง ผมสมัครเข้าทีมโคราชได้ไหม

ป.ล. ผมขอทายว่าคุณนัทเล่นจากมือถือใช่ไหมครับ 555

เก่า 28-02-2013   #8

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

เดี๋ยวขออ่านแบบมีสมาธิครับ ตอนนี้ขอมาคอมเม้นไว้ก่อน การ์ตูนคุณภาพ

เก่า 28-02-2013   #9

บุญกึ่ม's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 1,334
คะแนนหรอย: 1,135

เข้ามาลงชื่อไว้ครับ
ยังนึกคอมเม้นหล่อๆไม่ออก

เก่า 28-02-2013   #10
Junior Member

GODTUN's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 12

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
ยินดีต้อนรับเพื่อนนัทเข้าสู่เว็บหรอยกูครับ ที่นี่ยังคงอบอุ่น และ รอคนบ้าบอลอย่างเพื่อนนัทเหมือนเคย ไม่รู้ว่านัทยังไปดูบอลทีมโคราชป่าว ผมกำลังหาทีมเชียร์อยู่เลยครับอยากเชียร์ทีมระดับภูมิภาคที่มีถ่ายทอดสดบ้าง ผมสมัครเข้าทีมโคราชได้ไหม

ป.ล. ผมขอทายว่าคุณนัทเล่นจากมือถือใช่ไหมครับ 555

เล่นจาก COM ครับผม อิอิ
ยังดูบอลไทยและติดตามอยู่เสมอ ครับ ว่าง ๆ ก็มาเชียร์ด้วยกันเลยครับ ^_^

GODTUN is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
select, start, การ์ตูนนายเอ็มคนหล่อ, การ์ตูนนายเอ็ม, การ์ตูนมวลมาตรฐาน, การ์ตูนรู้งี้, การ์ตูนใหม่, การ์ตูนฮา, การ์ตูน, ตอนที่, มวลมาตรฐาน, รู้งี้ a b select start, รู้งี้
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ