เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์การ์ตูน > การ์ตูนเช็ดขี้

ตอบ
อ่าน: 4346 - คำตอบ: 13  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 29-12-2011   #1
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny
Default มีเกิดย่อมมีดับ

มีเกิดย่อมมีดับ

งานชิ้นนี้แอบดราม่าหน่อยนะครับ ผมคิดภาพนี้ได้จากการที่ผม จุดไฟแช็กแค่ครั้งเดียวจริงๆ

มันน่าเศร้านะครับ ที่บางคนเลือกที่จะดับอนาคตหรือชีวิตตัวเอง แทนที่จะดับกิเลสที่ไม่จำเป๊น จำเป็นเลยออกไป ^^

อ่านการ์ตูนทั้งหมดของสุดหล่อ การ์ตูนเช็ดขี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chaskinny : 29-12-2011 เมื่อ 09:13
chaskinny is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 29-12-2011   #2
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

พี่ว่ามันเป็นเรื่องแปลกนะ ผลงานแรกๆ ของนักวาดการ์ตูนทุกคนมันจะต้องออกแนวดราม่านิด เหมือนว่า เราพยายามเอาเรื่องที่เราอัดอั้นไว้ในใจระบายออกมา เหมือนที่เขาเรียกว่า Passion [นั่น ออกศัพท์หรั่งอีกแล้ว แปลก็ไม่ใช่จะถูก] และ ผลงานแรกๆ ของคนวาดการ์ตูน และ รวมถึงคนเขียนหนังสือ ฯลฯ เขาบอกว่า มันคือ งานที่แสดงถึงตัวตนที่แท้จริงของเรา โดยไม่ได้ถูกพัดพาไปตามหรืออิงกับกระแสของผู้อ่านจดจำความรู้สึกแบบนี้ไว้นะครับน้อง หาจุดยืนจุดที่ชอบของตัวเองให้ได้ เขียนผลงานออกมา และ ทุกอย่างจะพัฒนาดีขึ้นไปเรื่อยๆ แน่นอนครับ

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 29-12-2011   #3

ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
พี่ว่ามันเป็นเรื่องแปลกนะ ผลงานแรกๆ ของนักวาดการ์ตูนทุกคนมันจะต้องออกแนว
ดราม่านิด เหมือนว่า เราพยายามเอาเรื่องที่เราอัดอั้นไว้ในใจระบายออกมา เหมือน
ที่เขาเรียกว่า Passion [นั่น ออกศัพท์หรั่งอีกแล้ว แปลก็ไม่ใช่จะถูก] และ ผลงาน
แรกๆ ของคนวาดการ์ตูน และ รวมถึงคนเขียนหนังสือ ฯลฯ เขาบอกว่า มันคือ งานที่
แสดงถึงตัวตนที่แท้จริงของเรา โดยไม่ได้ถูกพัดพาไปตามหรืออิงกับกระแสของผู้อ่าน
จดจำความรู้สึกแบบนี้ไว้นะครับน้อง หาจุดยืนจุดที่ชอบของตัวเองให้ได้ เขียนผลงาน
ออกมา และ ทุกอย่างจะพัฒนาดีขึ้นไปเรื่อยๆ แน่นอนครับ
กำ สงสัย นายเอ็มเข้าใจผมผิดแน่ๆเลย 555+ สงสัยคงเป็นความอ่อนหัดของผมเองแหละ ที่จริง คำว่าที่กำลังโดนจุดไฟนั้น
คือบุหรี่ ที่ไอ่ชายคนนั้นสูบครับ = =

เก่า 29-12-2011   #4

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

คือ ผมอ้างถึงอันนี้ครับ

อ้างอิง:
งานชิ้นนี้แอบดราม่าหน่อยนะครับ ผมคิดภาพนี้ได้จากการที่ผม จุดไฟแช็กแค่ครั้งเดียวจริงๆ
กำลังจะบอกว่า ความคิดส่วนนี้ ของน้อง chaskinny [อ่านว่าไรวะ]
ถูกต้องเลย ผลงานช่วงแรกส่วนใหญ่จะเป็นเช่นนี้ มันคือ Passion

คำแปลคำว่า Passion จากเว็บสักเว็บ
อ้างอิง:
1. passion [noun, นาม]
คำแปล/ความหมาย : ความหลงใหล
Synonym : emotion, feeling
คำที่เกี่ยวข้อง : ความชอบ

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 29-12-2011   #5

อ่อ แคร๊ฟฟฟ 555+

เก่า 29-12-2011   #6

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ผลงานนี้ถือว่าดีในสายตาของผมนะครับ ทั้งแนวคิดแล้วก็รูปภาพ
แต่ที่ไม่ถูกใจคือ ความแนวของน้องเช็ดขี้อยู่ที่ไหนในการ์ตูนตอนนี้มากกว่า
พี่ไม่เห็นความห่ามแบบการ์ตูนตอนเก่าๆเลย เป็นอีกคนหนึ่งครับที่ไม่อยาก
ให้มาเขียนแนวนี้ เราต้องการน้องเช็ดจขี้คนเดิมกร๊าบบบ

ลงให้ที่แฟนเพจหรอยเช่นเคย

รูปขนาดเล็ก
เก่า 29-12-2011   #7

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ

chaskinny [อ่านว่าไรวะ]
]
พี่ไโอมเค้าเรียกว่า "เช็ดขี้" อะครับ T-T แต่จริงๆแล้ว มันอ่านว่า ชาสกินนี่ ผมชื่อเล่นว่า "ชา"ครับ 555+

เก่า 29-12-2011   #8
Member

sqallcung's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 24
คะแนนหรอย: 24

ไม่รุ้เรื่องค้าบ เถียงไรกันอยู่ = =

sqallcung is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 29-12-2011   #9

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmohm อ่านข้อความ
ผลงานนี้ถือว่าดีในสายตาของผมนะครับ ทั้งแนวคิดแล้วก็รูปภาพ
แต่ที่ไม่ถูกใจคือ ความแนวของน้องเช็ดขี้อยู่ที่ไหนในการ์ตูนตอนนี้มากกว่า
พี่ไม่เห็นความห่ามแบบการ์ตูนตอนเก่าๆเลย เป็นอีกคนหนึ่งครับที่ไม่อยาก
ให้มาเขียนแนวนี้ เราต้องการน้องเช็ดจขี้คนเดิมกร๊าบบบ

ลงให้ที่แฟนเพจหรอยเช่นเคย

ได้คร้าฟฟฟ ผมจะไปกลับไป เช็ดขี้ให้พี่เลยคร้าฟฟฟ 555+

เก่า 29-12-2011   #10

@BASSER@'s Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 173
คะแนนหรอย: 248

เจ๋งอ่ะพี่ เพื่อนผมส่วนใหญ่มันก็ดูดกัน แต่ผมไม่ 555

@BASSER@ is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
การ์ตูน chaskinny, การ์ตูนจากทางบ้าน, การ์ตูนฟรี, การ์ตูนมีเกิดย่อมมีดับ, การ์ตูนออนไลน์, การ์ตูนอ่านฟรี, การ์ตูน, ภาพการ์ตูน, มีเกิดย่อมมีดับ, รูปการ์ตูนมีเกิดมีดับ, รูปการ์ตูนมีเกิดย่อมมีดับ, รูปการ์ตูน, วาดการ์ตูน, วาดภาพระบายสี, อ่านการ์ตูน, อ่านการ์ตูนฟรี, อ่านการ์ตูนออนไลน์ฟรี, อ่านการ์ตูนออนไลน์
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ