เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > คอมพิวเตอร์และอินเตอร์เน็ต

ตอบ
อ่าน: 10265 - คำตอบ: 3  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 03-02-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default app iphone แนะนํา 10 appตอนนี้ต้องมีติดเครื่องเอาไว้

ความลับอย่าบอกใครนะครับที่เราต้องเอาเนื้อหา app iphone แนะนํามาลงเพราะตอนนี้ นายเอ็มซื้อiphoneแล้วนะครับ นายเอ็มบอกว่าต้องอดข้าวอยู่หลายเดือนที่เดี่ยวกว่าจะซื้อเครื่องนี้มาได้ วันนี้ผมนายโอมน้องชายที่แสนดีมี app iphone แนะนํา 10 app มาให้นายเอ็มลงโหลดไว้ติดเครื่องครับ ตอนนี้อยากจับ iphone เครื่องใหม่ของนายเอ็มมากหลังจากนายเอ็มเปลี่ยนมือถือขาวดำเป็นiphone

app iphone แนะนํา 10 app แนะนำนายเอ็มหลังเปลี่ยนเป็นเครื่องนี้

app iphone แนะนํา 10 app อันดับที่ 1
1) Facebook - เข้าเส้นชัยมาเป็นอันดับแรกด้วยคะแนนล้นหลามแบบไม่มีคู่แข่งกับ App Facebook ที่ขาดไม่ได้เลยกับการเชื่อมต่อบนโลกออนไลน์ โดยเฉพาะในเวอร์ชั่นล่าสุด Facebook 4.1 ที่ทำให้การเปิดดูภาพเร็วขึ้นอย่างเห็นได้ชัด และรองรับฟังก์ชั่น Timeline บน iPhone

app iphone แนะนํา 10 app อันดับที่ 2
2) LINE - อันนี้อาจจะพลิกโผลเล็กน้อยที่แซง Whatsapp ขึ้นมาได้ แต่ถ้าพูด App สำหรับการ Chat และโทรหากันที่น่ารักและน่าใช้ที่สุดก็คงจะไม่มีใครปฏิเสธได้อย่างแน่นอน โดยเฉพาะหลังจากที่อัพเดทมาเป็นเวอร์ขั่น 1.6 ก็มี Sticker น่ารักๆมาให้เลือกใช้มากขึ้นกว่า 200 แบบ ถึงแม้จะทำให้หลายคนพบปัญหากับการใช้ Voice Call บน iPad อยู่บ้างก็ตาม

app iphone แนะนํา 10 app อันดับที่ 3
3) WhatsApp Messenger - สุดยอด App สำหรับการ Chat ข้าม Platform ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดในโลกเพราะสามารถเชื่อมต่อผู้คนที่ใช้มือถือต่าง ยี่ห้อเข้าด้วยกันได้ไม่ว่าจะเป็น iPhone, BlackBerry, Nokia, Samsung ฯลฯ โดยถึงแม้ว่าจะไม่สามารถใช้งานบน iPad ได้ด้วยวิธีปรกติ (Search ใน AppStore บน iPad ก็ไม่เจอ) แต่ก็ยังเป็น App ที่ได้คะแนนโหวตสูงมากอยู่ดี

app iphone แนะนํา 10 app อันดับที่ 4
4) Skype - อีกหนึ่ง App เพื่อการเชื่อมต่อที่มีชื่อเสียงเป็นลำดับต้นๆในด้านของการโทรศัพท์หากันแบบ เห็นภาพผ่านอินเตอร์เน็ทและยังสามารถโทรเข้าหาโทรศัพท์พื้นฐานทั่วโลกได้ใน ราคาที่ถูกกว่าการโทรทางไกลปรกติ จึงเป็นอีกหนึ่ง App ที่มีคนใช้งานจำนวนมากทั่วโลกไม่ใช่แค่เพียงในกลุ่มเพื่อนๆชาว iPadAppz เท่านั้น Skype มี App ทั้งสำหรับ iPhone และ iPad แยกกันนะครับ

app iphone แนะนํา 10 app อันดับที่ 5
5) GoodReader - กลายเป็น App สามัญประจำเครื่องที่ขาดไม่ได้เลยสำหรับหลายๆคนไปแล้วกับ App จัดการด้านเอกสารที่สามารถทำงานได้ครบวงจร ไม่ว่าจะเป็นการอ่าน PDF, MS Office เล่นเพลง, ทำตัวเป็น WiFi Drive, แก้ไขชื่อไฟล์, อัพโหลดไฟล์ขึ้น Dropbox / Box.net ฯลฯ เรียกได้ว่าเยอะจนต้องนึกถึงเป็นอันดับแรกถ้าพูดถึงเรื่องไฟล์ เอกสาร GoodReader ก็มีเวอร์ชั่น iPad และ iPhone แยกกันนะครับ

app iphone แนะนํา 10 app อันดับที่ 6
6) Twitter - ถึงแม้ว่า Twitter จะไม่ได้ดังในเมืองไทยเท่ากับในต่างประเทศแต่ปัจจุบันก็เห็นๆกันอยู่แล้วว่า เป็นหนึ่งช่องทางในการรับข่าวสารที่รวดเร็วมาก โดยมีคนใช้กันมากมายทั้งเหล่าดาราและสำนักข่าวต่างๆเพื่อส่งข่าวสารแบบ วินาทีต่อวินาทีให้กับเหล่า Followers แถมล่าสุดยังถูกผนวกเข้ากับ iOS 5 จนกลายเป็นสิ่งที่แยกกันไม่ออกไปซะแล้ว

app iphone แนะนํา 10 app อันดับที่ 7
7) AVPlayer - หลายๆคนคงจะทราบดีว่า iPad และ iPhone นั้นรองรับแต่ไฟล์ .MP4 เป็นหลัก ทำให้ไฟล์หนังที่มีอยู่ไม่สามารถนำไปเล่นบน iDevice สุดที่รักได้ถ้ายังไม่ผ่านการแปลงไฟล์ซะก่อน แต่ด้วย AVPlayer ทำให้เราสามารถเล่นไฟล์หนังเกือบทุกประเภทที่นึกออกได้ทันทีโดยไม่ต้องแปลง และยังเข้ารหัสไฟล์แยกเป็นโฟลเดอร์เพื่อไม่ให้คนอื่นเข้าถึงได้อีก เลยทำให้ AVPlayer ทั้งเวอร์ชั่น iPad และ iPhone ได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก

app iphone แนะนํา 10 app อันดับที่ 8
8) AppShopper - iPad และ iPhone ของเราจะมีประโยชน์ขนาดไหนก็ขึ้นอยู่ App ที่เรามีแต่ถ้าจะซื้อกันทุก App ในราคาเต็มรวมๆแล้วอาจจะมากกว่าราคาเครื่องได้ ฉะนั้นเราจึงต้องมีตัวช่วยอย่าง AppShopper ที่จะคอยรายงาน App น่าสนใจที่กำลังแจกฟรีและกำลังลดราคาแบบไม่ต้องไปความหาเอาเอง เพียงแต่มี App นี้ติดเครื่องเราก็จะมี App ใหม่ๆมาให้ใช้กันแบบไม่มีหมดเลยล่ะครับ

app iphone แนะนํา 10 app อันดับที่ 9
9) Viber - อีกหนึ่ง App สำหรับการ Chat และคุยกับแบบฟรีๆผ่านอินเตอร์เน็ทที่มีข้อดีในเรื่องของคุณภาพเสียงและยัง สามารถโทรหากันได้ถึงแม้ว่า App จะปิดอยู่ ซึ่ง Viber เองก็มีคนใช้อยู่ไม่น้อยเลยเพราะสามารถค้นหาเพื่อนให้โดยอัตโนมัติและใช้งาน ได้ทั้งบน 3G และ WiFi สำหรับใครที่ไม่สามารถใช้ LINE ในการคุยได้ Viber ก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่ดีมากครับ

app iphone แนะนํา 10 app อันดับที่ 10
10) iBooks - App อ่านหนังสือที่เป็นไม้เด็ดของ Apple ตั้งแต่ตอนที่เปิดตัว iPad ทำให้สามารถเข้ามาอยู่ในใจผู้คนในฐานะของ App สำหรับการอ่านหนังสือที่ดูดีมีสไตล์เหมือนถือหนังสือจริงๆ แถมยังมีร้านหนังสือในตัวให้หาซื้อได้หนังสือมาเพิ่มได้อย่างง่ายดาย ถึงแม้เวอร์ชั่นล่าสุดจะสร้างปัญหาให้กับคนที่ต้องการอ่าน PDF อยู่แต่ความสามารถที่เพิ่มเข้ามาในการอ่านหนังสือก็เป็นอะไรที่น่าใช้มาก

ผลการโหวตอาจจะเปลี่ยนไปได้เพราะยังมีเพื่อนๆที่มาลงคะแนนเพิ่มให้อยู่ เรื่อยๆซึ่งก็คงจะทำให้ลำดับของ App สลับไปมาบ้างแต่รายชื่อหลักๆของ App โดยเฉพาะรายการต้นๆก็คงจะไม่หายไปไหน รายการด้านบนจึงเป็นอะไรที่มีประโยชน์สำหรับคนที่มองหาวิธีเพิ่มคุณค่าให้ กับ iPad และ iPhone เป็นอย่างยิ่ง โดยสิ่งที่เห็นก็คือ App ส่วนใหญ่ในรายการเป็นไปเพื่อเชื่อมต่อผู้คนเข้าหากันซึ่งเป็นเรื่องที่น่า ยินดีนะครับ
ขอบคุณเว็บ ipadappz มากมากครับ

หวังว่านายเอ็มจะชอบมันนะครับสุดหล่อ

รูปขนาดเล็ก
เก่า 03-02-2012   #2
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

อยากใช้อะ กำลังิคดอยู่ว่าผมจะกู้นอกระบบมาซื้อดีไหม ถ้ามันไม่ค่อยจำเป็นมาก ก็เอาไว้ก่อนดีกว่า หุหุ

เก่า 03-02-2012   #3
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chaskinny อ่านข้อความ
อยากใช้อะ กำลังิคดอยู่ว่าผมจะกู้นอกระบบมาซื้อดีไหม ถ้ามันไม่ค่อยจำเป็นมาก ก็เอาไว้ก่อนดีกว่า หุหุ

เอ้ย อย่าอย่าไปเล่นซัมซุงพอจนจนอย่างพวกเรา เชื่อเหอะไอโฟนค่อยขอยืมคนอื่นเล่น

เก่า 04-02-2012   #4
Junior Member

kuachonism's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 27

ดีล่ะ ตอนนี้ก็รู้แล้วว่ามีแอพอะไรดีๆให้เราใช้ ขอบคุณครับ

แต่ขาดอยู่อย่างเดียวที่ยังไม่มี "iphone"

kuachonism is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
10, app, app iphone, app iphone แนะนํา, appตอนนี้ต้องมีติดเครื่องเอาไว้, iphone, iphone แนะนํา, แนะนํา