เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > คุยเรื่องหนังสือและการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 1292 - คำตอบ: 9  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-03-2013   #1
Senior Member

ChangNoi and Light's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 650
คะแนนหรอย: 333
Default ชอบการ์ตูนญี่ปุ่น หรือ ชอบการ์ตูนฝรั่ง มากกว่ากัน

เห็นน้องๆในเว็บหรอยกูมีทั้งวาดแบบลายเส้นญี่ปุ่น และของฝรั่ง เลยงงๆว่า สวยมากแล้วน้องๆชอบการ์ตูนญี่ปุ่นหรือชอบการ์ตูนฝรั่ง สำหรับพี่แล้วช่วงนี้ญี่ปุ่นยังไม่ครองประเทศแบบนี้ เลยรับเอาไว้ทั้ง 2 ค่าย ทั้งญี่ปุ่นและฝรั่ง

การ์ตูนฝรั่งในเว็บหรอย @@@@@@
การ์ตูนญี่ปุ่นในเว็บหรอย @@@@@

รูป

พี่ช้างกลับใจ
ChangNoi and Light is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 26-03-2013   #2
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

สำหรับผมนะครับพี่ ต้องแยกเป็น 2 ส่วนเลย คือ 1.หนังสือการ์ตูน 2.การ์ตูนทีวี

1.หนังสือการ์ตูน
ญี่ปุ่นกินขาดเลยครับ เขียนเรื่องราวได้ละเอียด เข้าใจง่าย ตื้นลึกหนาบาง สุดยอด ราวกับภาพยนตร์เลยทีเดียว กินใจทั้งตอนเด็กและจนมาถึงตอนนี้ซึ่งก็แก่พอสมควรแล้ว

2.การ์ตูนทีวี
ขอบอกว่าชอบทั้ง 2 ประเทศ จะว่าก็เน้นไปทางของฝรั่ง การ์ตูนเน็ตเวิร์คมากกว่า เพราะว่าอะไร เพราะการ์ตูนญี่ปุ่นอ่านเอาได้ แต่การ์ตูนฝรั่งส่วนมากส่งตรงเป็นแอนิเมชั่นเลยทั้งนั้น แถมเน้นฮาทั้งนั้นครับ

เก่า 27-03-2013   #3

bankbcool's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 854
คะแนนหรอย: 677

อะไรที่เป็นการ์ตูนผมชอบหมดแหละ ไม่มีแบ่งแยก ไม่มีแบ่งสี ไม่มีแบ่งโซน
การ์ตูนก้อคือความฝัน ความฝันก้อคือการ์ตูน

เก่า 27-03-2013   #4
Junior Member

ก๊อดซิล่าน้อย's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 7
คะแนนหรอย: 16

สำหรับผมชอบแนวญี่ปุ่นครับ ต่อยกันโคตรมันเลย ฮ่า ๆ

ก๊อดซิล่าน้อย is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 27-03-2013   #5

HulaHoopBoy's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 613
คะแนนหรอย: 292

สำหรับผมแล้วยังไงต้อง Japan และ AV ก็ได้

เก่า 27-03-2013   #6

nineorange's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 114
คะแนนหรอย: 175

ผมชอบทั้ง 2 ครับ แต่การ์ตูนฝั่งตะวันตกจะหาเสพได้ยากกว่า
ปล.ส่วนใหญ่ชอบพวกงานภาพประกอบหรือคาแร็กเตอร์จากฝั่งตะวันตกครับ

nineorange is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 27-03-2013   #7
Member

samajonz's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 94
คะแนนหรอย: 95

โดยรวมชอบการ์ตูนญี่ปุ่นมากกว่าครับ ทั้งความดราม่าของเนื้อเรื่อง ลายเส้น ความก้าวหน้าด้านการ์ตูน เขาจัดเต็มมาก รถไฟ ถนน ตึกยังเป็นลายการ์ตูนเลย แถมพวกฟิกเกอร์อีกมากมาย
ส่วนของตะวันตกจะชอบเป็นภาพยนตร์มากกว่า พวก x-men spider man พอเป็นคนแสดงแล้วสนุกมาก ฉากแอคชั่นทำได้ดีครับ แล้วก็ Walt Disney ชอบพวกเพลง กับความลื่นไหลของตัวละคร ร้องเพลงไป ทำกิจกรรมไป สุดยอด

samajonz is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 28-03-2013   #8
Member

rainskyler's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 56

ชอบทั้งสอง แต่เสพญี่ปุ่นมากกว่าเพราะมันมีเยอะ

rainskyler is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 29-03-2013   #9

ChangNoi and Light's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 650
คะแนนหรอย: 333

ขอขอบคุณทุกเสียงที่เข้ามาโหวตกันสำหรับน้องๆ ยุคสมัยเปลี่ยนไปอะไรก็เปลี่ยนไป สมัยพี่แก่กว่าน้องๆประมาณ 10-15 ปี ทีวี หนังสือการ์ตูน มันหาดูหาอ่านอะไรยาก พอใครมีอะไรก็เลยต้องเสพกันไปทั่วละครับ
ปล.ไม่มีเงินซื้อหนังสือการ์ตูนเลยสมัยก่อน บ้านจนมากมาก

พี่ช้างกลับใจ
ChangNoi and Light is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 29-03-2013   #10
Junior Member

meisan's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 5

ชอบญี่ปุ่่นตรงลายเส้น ชอบฝรั่งตรงบรรยากาศในงานค่ะ

meisan is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
การ์ตูนญี่ปุ่น, การ์ตูนฝรั่ง, การ์ตูน, ชอบการ์ตูนญี่ปุ่น, ชอบการ์ตูนฝรั่ง, ญี่ปุ่น, ฝรั่ง, มากกว่ากัน, หรือ