เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ชมรมวิ่งเพื่อสุขภาพหรอยกู

ตอบ
อ่าน: 1743 - คำตอบ: 4  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 10-06-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default จัดมาแล้ว!!!วิ่งแบบสบายใจกับมูลนิธิเครือข่ายครอบครัวมินิมาราธอน

ในฐานะผมเป็นนักวิ่งมินิมาราธอนหน้าใหม่ตอนนี้ก็เลยทยอยวิ่งตามที่ต่างๆอยู่ครับ สัปดาห์นี้วันอาทิตย์ 10 มิถุนายน ผมมีโอกาสได้เป็นวิ่งมูลนิธิเครือข่ายครอบครัวมินิมาราธอนจัดที่บริเวณกระทรวงสาธารณสุข เคยเข้าไปแล้ว 1 ครั้งกับแฟนเท่านั้น บรรยากาศด้านในถือว่ามีต้นไม้และธรรมชาติอยู่เยอะพอสมควรเลยทีเดียว

เรามาดูเรื่องฝ่ายจัดการแข่งขันกันบ้าง ผมไปถึงเวลา 06.30 น. ซุ้มและบู๊ทต่างต่างตั้งกันพร้อมมากและเป็นระเบียบ มีคนมาช่วยเหลือกันตามซุ่มต่างต่างมากมาย จุดนี้ได้ใจผมไปเลยครับการดำเนินงานถือว่าทำได้ดีและน่ารัก ทุกคนยิ้มแย้มแจ่มใสมาด้วยใจเบิกบาน พอมาถึงผมก็สมัครกับคุณแม่ 2 คน คนละ 200 บาท งานนี้คุณแม่เลี้ยงครับ55555 และก็รับเสื้อสีฟ้าน่ารักมา 1 ตัว ดูแล้วคนออกแบบทำมาได้ดีเช่นกัน แค่ได้เสื้อนี้ก็ถือว่าคุ้มมากแล้วครับ

ถึงเวลาแข่งวิ่งผมสไตร์เดิมคือจะไม่รอแม่ สภาพสนามที่ใช้วิ่งมีรถรบกวนบ้างครับแต่ไม่ทำให้หงุดหงิดใจมากนัก เส้นทางลัดเลาะไปตามมุมต่างต่างของกระทรวงสาธารณสุข ต้นไม้เยอะร่มรื่นตกแต่งกันสวยงามในหลายจุดเลยทีเดียว ขอชื่นชมมา ณ ที่นี้ด้วย ระยะทางทั้งหมดในการวิ่งครั้งนี้เพียง 9.8 กิโลเมตรเท่านั้นนะครับ คนมาแข่งเลยได้เวลาที่ดีกลับไปหมด ยกเว้นผม5555

ปกติผมวิ่ง 11 กิโลต่อเนื่องนั้นจะใช้เวลาไม่เกิน 60 นาทีแน่นอน แต่วันนี้วิ่ง 9.8 กิโลเมตรใช้เวลาไปถึง 66 นาที ซึ่งถือว่าแย่มาก ปัจจัยในการวิ่งห่วยของผมมี 2 เรื่องครับ

1.ผมปวดท้องหนักตัง้แต่ก่อนวิ่ง (และอั้นมาตลอด 9.8 กิโล)
2.รู้สึกว่ากล้ามเนื้อล้ามาก (เพราะเมื่อวานไปเล่นฟุตบอลกับเพื่อนๆมา 2 ชั่วโมง 18.00-20.00 ทำให้ขาล้าเป้นพิเศษ)

ตอนนี้เริ่มจับทางแล้วครับ ว่าก่อนวิ่งต้องเตรียมตัวอะไรบ้าง มีส่วนไหนที่เราควรคำนึง ขอบคุณมูลนิธิเครือข่ายครอบครัวมินิมาราธอนที่หลังจากวิ่งเสร็จมีอาหารอร่อยๆให้รับประทาน โดยฉพาะจากชมรมวิ่งติวานนท์(ถ้าจำชื่อไม่ผิด) ที่เอาแตงมีติดแอร์มาเลี้ยง ผมจัดไปเยอะเลยทีเดียว

สุดท้ายผมกับแม่ก็ไปจับรางวัลได้เสื้อของมูลนิธิมาอีก 1 ตัวสวยใส่เที่ยวได้ไม่อายใครเช่นเคย และรับรูปถ่ายฟรีมีกรอบให้ สรุปคุ้มสุดสุดเลยครับ

รูปขนาดเล็ก
เก่า 10-06-2012   #2

ครั้งแรกของการวิ่งไม่รู้ว่าเค้าถ่ายรูปเลยไม่ได้เก๊ก

คราวนี้ครั้งที่ 3 ของการแข่งวิ่ง
ผมเรียนรู้อะไรบางอย่าง555

เก่า 10-06-2012   #3

คะแนนการจัดงานครับ

มูลนิธิเครือข่ายครอบครัวมินิมาราธอน 2555
สถานที่จัด :
เส้นทางวิ่ง :
บรรยากาศในการวิ่ง :
ห้องน้ำ :
สถานที่จอดรถ :
อาหารการกิน :
เหรียญและเสื้อ :

ทริปอื่นๆ
อ่าวดงตาลมินิฮาฟมาราธอน 2555
ห้องน้ำ :

ศิริราช เดิน-วิ่ง ผสานชุมชน 2555
ห้องน้ำ :

เก่า 10-06-2012   #4

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

รอบหน้าคุณโอมเจอผมแล้วมีร้องไห้แน่นอนครับ กับ ฝีตีนการวิ่งของกระผมเข้าขั้นระดับเทพกันแล้ว รอบหน้าที่จะวิ่งกัน ผมไม่รอคุณโอมแน่นอน

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 10-06-2012   #5

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
รอบหน้าคุณโอมเจอผมแล้วมีร้องไห้แน่นอนครับ กับ ฝีตีนการวิ่งของกระผมเข้าขั้นระดับเทพกันแล้ว รอบหน้าที่จะวิ่งกัน ผมไม่รอคุณโอมแน่นอน

ไม่ค่อยอยากจะเชื่อนายเอ็มครับ ว่าจะวิ่งชนะผมได้
ผมต่อให้ผมบวกเวลาไป 10 นาทีเลยเอา
ปล.เอารูปถ่ายใส่กรอบที่เค้าแจกมาโม้ครับ5555

รูปขนาดเล็ก

Tags
เครือข่ายครอบครัวมินิมาราธอน, มินิมาราธอน, มูลนิธิ, มูลนิธิเครือข่ายครอบครัวมาราธอน, มูลนิธิเครือข่ายครอบครัว
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ