เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ชมรมวิ่งเพื่อสุขภาพหรอยกู

ตอบ
อ่าน: 3388 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 20-11-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default เขาชะโงกซุเปอร์ฮาล์ฟมาราธอน ครั้งที่ 18 วิ่งมาแล้ว

หลังจากห่างหายจากการวิ่งแข่งขันในสนามแข่งขันในประเทศไทยมานานกว่า 3 เดือน ตอนนี้ก็ถือโอกาสลงสนามใหม่อีกครั้งหนึ่ง ล่าสุดผมได้ไปวิ่งรายการดอกบัวคู่ระยะ 21 กิโลเมตรครับ งานนั้นต้องยอมรับเลยว่าวิ่งแล้วเหนื่อยมากมายทีเดียวทั้งระยะทาง และก็สภาพในการวิ่งเพราะวิ่งต้องวิ่งถนนที่มีรถพอสมควรเลยทีเดียว มาถึงงานนี้เป็นงานวิ่งของโรงเรียนนายร้อย จปร. ชื่อว่า เขาชะโงกซุเปอร์ฮาล์ฟมาราธอน ครั้งที่ 18 จะเป็นอย่างไรมาดูกัน

ผมเดินทางออกจากบ้านตอนเวลาเกือบตี 3 ขับตรงไปสู่จังหวัดนครนายกที่ตั้งของโรงเรียนนายร้อย จปร. โดยการวิ่งครั้งนี้มีนักวิ่งเปิดตัวใหม่ 1 คนครับ นั่นก็คือคุณพ่อของกระผมนั่นเอง เป็นการวิ่งรายการแรกเนื่องจากเป็นศิษย์เก่าแก่ของที่นั่นก็เลยมาช่วง และมีคุณแม่ที่มาวิ่งกับผมอยู่แล้วเป็นประจำหลายรายการ โดนงานนี้เป็นการวิ่งที่เขาชะโงกครั้งแรกของผมเลยก็ว่าได้ ได้ยินคำร่ำลือมาว่าทางวิ่งที่นี่สวยงามก็เลยอยากจะมาลองวิ่งดู

งานวิ่ง เขาชะโงกซุเปอร์ฮาล์ฟมาราธอน ครั้งที่ 18 จะปล่อยตัวเร็วกว่าที่อื่นครับ โดยจะปล่อยตัวตั้งแต่ตอนตี 5 ผมมาถึงก็ตี 4 พอดี คนวิ่งต้องบอกว่าเยอะมากเพราะว่าพระเทพจะเสด็จมาร่วมเดินด้วยในช่วง 9 โมง คนไทยก็เลยหวังที่จะมารับเสด็จนั่นเองรวมถึงผมด้วย ในการแข่งขันครั้งนี้มีระยะการวิ่ง 3km 10km 16km 32km โดยทีบ้านผมลงวิ่งระยะ 10km ส่วนผมนั้นลง 16km ไม่ต้องบรรยายอะไรมากครับตลอดทางวิ่งนั้นสวยงามและเย็นสบายๆมากมาก เป็นเหมือนกับการวิ่งรอพระอาทิตย์ขึ้นอย่างไงอย่างงั้น

สรุปแล้วการวิ่ง 10km ในครั้งนี้ของผมใช้เวลาไป 1:36:27 ซึ่งถือว่าดีในส่วนของผม เพราะกะไว้ว่าต้องวิ่งให้ได้กิโลละ 6 นาที แถมยังเป็นทางขึ้นเขาเกือบทั้งหมดแบบนี้ถือว่าใช้ได้ครับ ปีหน้ามาอีกแน่นอนครับ ส่วนเรื่องของกินนั้นมีให้เลือกสรรค์เยอะครับทั้งของฟรีไม่ฟรีเพียบ

เดินการกุศลกับเสด็จพระเทพ 1.9km 300บาท
วิ่งครอบครัว(วิ่ง 3 คน) 3km 300 บาท
วิ่ง 10km 200 บาท
วิ่ง 16km 300 บาท
วิ่ง 32km 400 บาท

18 พฤศจิกายน 2555
เขาชะโงกซุเปอร์ฮาล์ฟมาราธอน ครั้งที่ 18
สถานที่จัด :
เส้นทางวิ่ง :
บรรยากาศในการวิ่ง :
ห้องน้ำ :
สถานที่จอดรถ :
อาหารการกิน :
เหรียญและเสื้อ :

ภาพตอนรับเสด็จพระเทพ

รูปขนาดเล็ก
วิ่งเขาชะโงกรรนายร้อย1.jpg   วิ่งเขาชะโงกรรนายร้อย2.jpg   วิ่งเขาชะโงกรรนายร้อย3.jpg   วิ่งเขาชะโงกรรนายร้อย4.jpg  

Tags
18, เขาชะโงก, เขาชะโงกซุเปอร์ฮาล์ฟ, เขาชะโงกซุเปอร์ฮาล์ฟมาราธอน, เขาชะโงกมาราธอน, ครั้งที่, มาราธอน, วิ่งมาแล้ว
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ