เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ที่กินที่ท่องเที่ยว

ตอบ
อ่าน: 3361 - คำตอบ: 2  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 08-12-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default หรอยกูเที่ยวเชียงใหม่ ลำดับ 2 จัดเชียงใหม่ไนท์ซาฟารีเจ้า

ในวันเดียวกันนั้นเองหลังจากกระผมและคนรู้ใจไปเที่ยวแว๊นๆกันที่ดอยสุเทพเสร็จแล้วนั้นบอกตามตรงว่าเริ่มเคว้ง
สำหรับคนที่ไม่ได้อ่านตอนดอยสุเทพกลับไปอ่านก่อนได้ไม่ว่ากัน ต่อเลย ผมก็เลยตกลงกับแฟนว่าจะไปไหนดี
แต่เชื่อเถอะแฟนผมไม่ได้รู้อะไรเกี่ยวกับเชียงใหม่มากนัก เพราะมาแบบไม่ได้ดูข้อมูลอะไรมา แถมแผนที่
คาดเอาไว้ว่าจะถึงเขียงใหม่ตั้งแต่เที่ยงแต่เอาจริงถึง 15.30 ทำให้ผมหล่ะเซ็งจิงๆง่ะ

ก็เลยตัดสินใจไปเชียงใหม่ไนท์ซาฟารีเพราะเห็นว่ากว่าจะเดินดอยสุเทพเสร็จก็ 5 6 โมงแล้ว ตอนนโทรถามพนักงาน
ของเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี คำถามก็คือเชียงใหม่ไนท์ซาฟารีอยู่นนเส้นนั้น พนักงานตอบไม่ถูกครับ แต่พยายาม
ถามกันเต็มที่ รู้ว่าเค้าพยายามแต่ตอบไม่ได้จริงๆเค้าบอกว่าอยู่ตรงข้ามนู้นนี่ แต่ผมมาเชียงใหม่ครั้งล่าสุดเมื่อ 5 ปีที่แล้ว
สมองส่วนหน้าหรือส่วนหลังมันคงลบความจำนั้นไปแล้ว

แต่ในที่สุดก็มาถึง
สภาพทางเข้าและภายนอกส่วนสัตว์ทำได้ดีทีเดียว ถือว่าสวยงามเลย และก็อย่างที่พนักงานของเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี
ว่าอยู่ตรงงานพืชสวนโลกเพราะว่าอยู่ติดกันเลยจริงๆ อันที่จริงไม่ยากครับวิ่งเส้น 121 มาตรงงานพืชสวนโลกแค่นี้ก็เจอแล้ว
Tip : มีที่จอดรถเยอะมาก ขับรถมาเองสะดวกสุด

ค่าเข้าชม

แฟนผมสอบถามพี่ท่านหนึ่งที่ทำงานด้วยกันบอกว่า ถ้ามาเชียงใหม่ไนท์ซาฟารีไม่ต้องไปนั่งรถชมสัตว์ครับ
ให้เดินเอาดีกว่าแต่มันผิดไปอย่างหนึ่งก็คือ พี่เค้าเดินชมเชียงใหม่ไนท์ซาฟารีตอน 5 โมงเห็นจะได้ แต่ผมกับแฟนมาถึงที่นี่ทุ่มกว่าแล้ว
รูปด้านบนเป็นส่วนของการเแสดงครับ แสดงกันขำขำไม่ได้มีอะไรพิเศษในตรงนี้ อาจจะพิเศษตรงที่ พิธีกรน่ารักมาก
Tip : ค่าเดินชมเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี 50 บาท นั่งรถชมเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี 250
คนที่ชอบความสยองต้องเลิกแบบเดินครับ เพราะแทบไม่มีใครเดินเลย555555

สัตว์ต่างๆในชียงใหม่ไนท์ซาฟารี(รอบเดิน)
ผมไม่รู้ว่ารอบที่เค้านั่งรถชมในเชียงใหม่ไนท์ซาฟารีเค้าเห็นสัตว์แบบไหนนะ แต่ทางเดินชมสัตว์ในเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี
น่าสยองพอสมควรเลยทีเดียวครับ ไฟมืดมากเหมาะกับการให้สัตว์อยู่ คงไม่เหมาะกับการให้คนเดินแน่ๆอันที่จริงแล้ว
ก็เหมือนกับเขาดินหรือสวนสัตว์เชียงใหม่ครับ แต่ที่นี่มีขนาดเล็กกว่ามากและมีทางเดินแค่ทางเดียว ไม่มีมุมหลืบอะไร
Tip : ถ้าใครคิดจะเดินตอนกลางคืน ไปซื้อไฟฉากมาเลยดีที่สุด

เดินเสร็จเป็นที่เรียบร้อยครับ ทริปเชียงใหม่ไนท์ซาฟารีถือว่าโอเคใช้ได้เลย อาจเป็นเพราะว่าผมกับแฟนชอบดูพวกสัตว์พวกนี้อยู่แล้ว จุดเด่นของที่นี่นอกจากเปิดให้เข้าชมในเวลากลางคืนแล้ว ที่นี่ยังมีสัตวฺ์แปลกๆอยู่พสมควรเลยทีเดียว แต่จะให้บอกหมดก็ขี้เกียจไปชมกันเองดีกว่า ยังไง 50 บาทก็คุ้มค่าแน่นอนครับ ส่วนใครขี้เกียจหรือขาไม่แข็งแนะนำว่าอย่าเดินครับ ระยะทางเดินประมาณ 1200 เมตร

คะแนนความหรอย
7.5/10
สยองยามค่ำคืน

บจ๊ะ

รูปขนาดเล็ก
เที่ยวเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี1.jpg   เที่ยวเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี2.jpg   เที่ยวเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี3.jpg   เที่ยวเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี4.jpg   เที่ยวเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี5.jpg  

เก่า 08-12-2011   #2
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

เพิ่มรูปครับ

รูปขนาดเล็ก
เที่ยวเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี6.jpg   เที่ยวเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี7.jpg   เที่ยวเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี8.jpg   เที่ยวเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี9.jpg  
เก่า 12-12-2011   #3
Senior Member

ZAK STUDIO2's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 131
คะแนนหรอย: 81

อืมมม ค่าเข้าน่าสนใจเเละดึงดูดมากเลยครับ

ZAK STUDIO2 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
จัดเชียงใหม่ไนท์ซาฟารีเจ้า, เจียงใหม่, เชียงใหม่ ไนท์ซาฟารี, เชียงใหม่ไนท์ซาฟารี, เชียงใหม่, ทริปเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี, เที่ยว เชียงใหม่ ไนท์ซาฟารี, เที่ยวเชียงใหม่ไนท์ซาฟารีเจ้า, เที่ยวเชียงใหม่, เที่ยวไนท์ซาฟารี เชียงใหม่, เที่ยวไนท์ซาฟารีเชียงใหม่, ไนท์ซาฟารี เชียงใหม่, ไนท์ซาฟารีเชียงใหม่, เยือนเชียงใหม่, ลำดับ, หรอยกูเที่ยวเชียงใหม่, อันดับ