เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ที่กินที่ท่องเที่ยว

ตอบ
อ่าน: 4093 - คำตอบ: 4  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-12-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default หรอยกูเที่ยวเชียงใหม่ ลำดับ 4 เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่เจ้า

ต้องขอเกริ่นย้อนรอยกันก่อนนะครับว่ากว่าจะรีวิวการท่องเที่ยวเชียงใหม่มาถึงลำดับที่ 4 นั้น ผมเที่ยวมาแล้ว 3 ที่
เรียงตามลำดับก็ดังนี้ครับ พระธาตุดอยสุเทพ เชียงใหม่ไนท์ซาฟารี แล้วก็สวนสัตว์เชียงใหม่ไปูหมีแพนด้าจ้า
วนเวียนมาถึงลำกับที่ 4 คราวนี้ไปจัดไนท์บาซ่าเชียงใหม่

อันที่จริงก็รู้อยู่แล้วไนท์บาซ่าเชียงใหม่นั้นไม่เหมาะกับคนไทยครับ อันด้วยสาเหตุ 3 ข้อนี้ก็คือ

1.ไนท์บาซ่าเชียงใหม่เอาไว้หลอกขายฝรั่ง
2.ไนท์บาซ่าเชียงใหม่มีแต่ของแพงแพง
3.ของในไนท์บาซ่าเชียงใหม่ส่วนมากหาซื้อได้ในจตุจักรและสำเพ็ง

แต่ยังไงมาถึงเชียงใหม่แล้ว ยังไงก็ต้องแวะไนท์บาซ่าเชียงใหม่ครับ อันที่จริงโดนแฟนบังคับให้ไป
แฟนผมเธอพึ่งมาเชียงใหม่เป็นครั้งแรกยังไม่ค่อยเข้าใจอะไรเท่าไร555555

โคมไฟนำทางสว่างชีวิต

โคมไฟแบบนี้ในไนท์บาซ่าเชียงใหม่ขายเยอะเหมือนกันครับ ดูแล้วก็งามแต้แต้อยู่เหมือนกัน แต่คงไม่เหมาะกับบ้าน
ของผมเท่าไรแต่ฝรั่งคงชอบเพราะพกกลับบ้านง่าย(ละมั้ง)

เสื้อยืดธรรมดาขายเยอะมาก
เสื้อยืดของกลมก็เป็นของขายดีแล้วก็ขายเยอะในไนท์บาซ่าเชียงใหม่เช่นกัน ด้วยลายที่่เน้นออกแนวกวนตีน
และขายกันที่ดีไซต์เป็นหลักทำให้ฝรั่งตัดสินใจควักเงินซื้อง่ายๆครับ แถมราคาไม่แพงมาก แต่ยังไง
ไนท์บาซ่าเชียงใหม่ก็เอาไว้ขายฝรั่งอยู่ดี เพราะราคาแพงกว่าผมจะซื้อกลับบ้านง่ะจะเห็นได้ว่าขนาดเสื้อบอล
ที่นี่ยังมีขายเลยเป็นไงล่ะก๊าบ เอาไว้ให้ฝรั่งใส่ที่อังกฤษกันเลยเก๋าสาดดดดด

แมลงแปลกๆของทำมือ
ไอแมลงทำมือพวกนี้เป็นของทำมือที่หายากเหมือนกัน เดินเดินดูมีอยู่ไม่กี่ร้านครับ น่าสนใจพอสมควร
แต่ถ้าซื้อแมลงนี้ไปฝากคนแถวบ้าน คงไม่มีใครรู้แน่ว่ามาจากไนท์บาซ่าเชียงใหม่

ที่แช่ตีนให้ปลามาตอดอันนี้ธรรมดาครับ แต่ราคาที่นี่ไม่ธรรมดาเห็นแล้วกรี๊ดเลย

อาคูเลเล่ย๊าฮู้
อาคูเลเล่สีสันสดใสอันนี้มีอยู่ร้านเดียวในไนท์บาซ่าเชียงใหม่แน่นอนครับหลังจากเดินวนไปวนมา
สีสันของอาคูเลเล่ดูแล้วชวนให้อยากเล่นมาก ทำไงได้ครับผมเล่นไม่เป็นแถมหน้าตาไม่ดีเล่นไม่ได้อีกอีด
ในใจอยากซื้อเอามาเก็บเอาไว้ประดับบ้านเหมือนกัน แต่พิจารณาจากของฝากที่ซื้อมาประดับบ้านแล้วเจ้งตลอด
กลายเป็นกากของบ้านไปหลายชิ้น งานนี้เลยตัดสินใจไม่ซื้อด้วยอารมณ์ชั่ววูบครับ

น่าสนใจที่ 1

มันเป็นสมุดโน๊ตบุ๊คสมุดไดอารี่ธรรมดานี่แหละครับ แต่ชอบการออกแบบของเค้าที่ใช้โทนสีน้ำตาลให้ความรู้สึก
แบบว่าย้อนยุคไปซะทุกเล่ม สวยครับ และก็บอกถึงเชียงใหม่อีกด้วยเหมาะสำหรับการซื้อไปฝากเด็กๆอย่างยิ่ง
ราคาก็ไม่แพงมากครับ งานนี้ผมไม่รอช้าเหมามา 1000 เล่ม

บทสรุปทริปเที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่เจ้า

1.ถ้าไปครั้งแรกไปครั้งที่ 2 ต้องคิดหนัก
2.ไม่มีคนไทยไปเดินเพราะเค้ารู้กันทั้งนั้น
3.ถ้าแฟนของร้องว่าให้พาไปเดิน พาไปแต่อย่าเอากระเป๋าตังไป

ความหรอยทริปนี้
3/10
ไม่ไปอีกดีกว่า
เมื่อยขาปล่าวๆ

รูปขนาดเล็ก
เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่1.jpg   เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่2.jpg   เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่3.jpg   เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่4.jpg   เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่5.jpg  

เก่า 11-12-2011   #2

เพิ่มรูปครับ อย่าโกรธกัน

รูปขนาดเล็ก
เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่6.jpg   เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่7.jpg   เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่8.jpg   เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่9.jpg   เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่10.jpg  

เก่า 11-12-2011   #3

เพิ่มรูปอีกครับกับทรูปเที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่เจ้า

รูปขนาดเล็ก
เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่11.jpg   เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่12.jpg  
เก่า 11-12-2011   #4
Member

SosmandeR's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 8
คะแนนหรอย: 27

ขอบคุณภาพดี ๆเอามาให้ชมกันครับ
เห็นแล้วอยากไปเลยครับ ไม่ได้ไปนานแล้ว ><

SosmandeR is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 12-12-2011   #5
Senior Member

ZAK STUDIO2's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 131
คะแนนหรอย: 81

55555+เห็นคะเเนนพอจะเดาออกเลยครับ

ZAK STUDIO2 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
เชียงใหม่, เที่ยว เชียงใหม่, เที่ยว ไนท์บาซ่า เชียงใหม่, เที่ยวเชียงใหม่, เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่เจ้า, เที่ยวไนท์บาซ่าเชียงใหม่, เที่ยวไนท์บาซ่า, เที่ยว, ไนท์บาซ่า เชียงใหม่, ไนท์บาซ่าเชียงใหม่, ไนท์บาซ่า, ลำดับ, หรอยกูเที่ยวเชียงใหม่