เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ที่กินที่ท่องเที่ยว

ตอบ
อ่าน: 2106 - คำตอบ: 1  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 19-12-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default หรอยกูเที่ยวเชียงใหม่ ลำดับ 5 เที่ยวดอยอินทนนท์เจ้า 2(เส้นทาศึกษาธรรมชาติอ่างกา)

บนดอยอินทนนท์นี้มีที่เที่ยวเยอะนะครับ บอกตามตรงว่าผมไปได้ไม่หมดหรอก พวกเส้นทางศึกษาธรรมขาติ
จุดชมวิวอะไรแบบนี้ก็เยอะ คราวมนี้ขึ้นมาจุดสูงสุดของประเทศแล้วอย่างดอยอินทนนท์ แถวๆนั้นก็มี
เส้นทางศึกษาธรรมชาติอ่างกาให้นักเที่ยวอย่างเราเราได้เดินชมแบบขำขำ ผมว่าตรงนี้แหละครับที่มัน
จะเป็นจุดไคลแม๊กของแถวจุดสูงสุดของประเทศดอยอินทนนท์ที่จะให้เราได้เดินตากอากาศเย็นๆได้

สำหรับคนที่ไม่ได้อ่านเที่ยวเชียงใหม่ก่อนหน้านี้ของผมก็แวะเวียนกลับไปอ่านแบบไม่เสียเงินได้ที่่นี่้เลยครับ
เรียงตามลำดับมาให้เลย พระธาตุดอยสุเทพ เชียงใหม่ไนท์ ซาฟารีสวนสัตว์เชียงใหม่
ไนท์บาซ่าเชียงใหม่
แล้วก็ที่นี่ดอยอินทนนท์เฟส1 โดยช่วงที่ผมๆไปเที่ยวดอยอินทนนท์นั้น
ไม่ได้หนาวมากจนเยี่ยวแข็งนะครับ เดินกันได้แบบชิวชิวขำขำ

ทางเดินลง สวยงามเหมือนกับเดินลงไปในหลุมอะไรซักอย่างหนึ่ง

แผนที่เส้นทางศึกษาธรรมชาติอ่างกา มีให้ดูกันว่าเราจะเจออันกันบ้างคนรักธรรมชาติน่าจะชอบ

เส้นทางดีไซต์แบบนี้ เป้นทางเดินที่ยกเหนือระดับพื้นครับ

ป้ายบอกว่าคืออะไร แต่ส่วนมากหาไม่เจอว่าอะไรคืออะไรเพราะไม่มีรูปให้เทียบ

มีลานกว้างด้วย บนที่สูงหาพื้นเรียบๆแบบนี้ไว้เล่นบอลยากนัก

รูปบรรยากาศเพิ่มเติม

เส้นทางศึกษาธรรมชาติอ่างกา ของดอยอินทนนท์นั้นแตกต่างจากที่อื่น 2 ข้อก็คือ
- มันเป็นเส้นทางศึกษาธรรมชาติที่สูงที่สุดในประเทศ
- เป็นเส้นทางศึกษาธรรมชาติที่อากาศหนาว

การจัดนั้นสวยงามสมแล้วที่เป็นสถานที่ท่องเที่ยวที่พอจะเดินเที่ยวได้ แต่ในใจผมแล้วจุดสูงสุด
ในแระเทศไทยแบบนี้น่าจะมีอะไรที่เร้าใจมากกว่านี้ พืชพรรณที่นี่ถือว่าเป็นส่วนหาชมได้ยากครับ
ยิ่งผมอยู่กรุงเทพมานานจนเคยตัว ต้นไม่รู้จักอยู่ไม่กี่ต้นพอมาที่นี่เห็นต้นไม้แปลกๆหลงคิดว่า
ตัวเองเป็นพระเอกหนังเรื่อง Avatar ซะงั้น เพราะเรื่อง Avatar มีต้นไม้สวยๆเยอะ

เดินไปเรื่อยๆความหนาวเริ่มเข้ามาครอบงำตัวผมแล้ว ตอนนั้นผมให้เสื้อหนาวแฟนไป แฟนใส่เสื้อกันหนาว
2 ตัว ส่วนผมนั้นเดินกันกาก ตอนนี้เริ่มรู้สึกว่าตัวเองสูญเสียคาวมร้อนในตัวแล้ว ก็เลยขอเสื้อกันหนาวคืน
อุณภูมิที่นี่ก็ไม่มากมายนักแค่ 13 องศาชิวชิว การเดินในเส้นทางศึกษาธรรมชาติอ่างกานี้ใช้เวลาประมาณ
20 นาทีครับ สำหรับตัวผมที่เดินไม่ค่อยเร็วแล้วก็ไม่ค่อยรีบ

Tip
1.เดินเสร็จแวะกินมาม่าคัพ 25 บาท
2.นำอาหารขึ้นไปกินที่ลานของเค้าได้(น่าอร่อย)

รูปขนาดเล็ก
เที่ยวดอยอินทนนท์อางกาเชียงใหม่2.jpg   เที่ยวดอยอินทนนท์อางกาเชียงใหม่3.jpg   เที่ยวดอยอินทนนท์อางกาเชียงใหม่4.jpg   เที่ยวดอยอินทนนท์อางกาเชียงใหม่5.jpg   เที่ยวดอยอินทนนท์อางกาเชียงใหม่6.jpg  

เก่า 19-12-2011   #2
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

เพิ่มรูปนิดหนึ่งครับ

รูปขนาดเล็ก
เที่ยวดอยอินทนนท์อางกาเชียงใหม่7.jpg   เที่ยวดอยอินทนนท์อางกาเชียงใหม่8.jpg   เที่ยวดอยอินทนนท์อางกาเชียงใหม่9.jpg   เที่ยวดอยอินทนนท์อางกาเชียงใหม่10.jpg  

Tags
2เส้นทาศึกษาธรรมชาติอ่างกา, เชียงใหม่, ดอยอินทนนท์ เชียงใหม่, ดอยอินทนนท์, เที่ยว เชียงใหม่, เที่ยวเชียงใหม่, เที่ยวดอยอินทนนท์เจ้า, เที่ยวดอยอินทนนท์, ลำดับ, หรอยกูเที่ยวเชียงใหม่, อินทนนท์ เชียงใหม่, อินทนนท์
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ