เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ที่กินที่ท่องเที่ยว

ตอบ
อ่าน: 5892 - คำตอบ: 4  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 21-12-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default ร้านผึ้งน้อยเบเกอรี่ โด่งดังในเชียงใหม่เด็กมช.ช๊อบชอบถูกใจ

ขาเบเกอร์รี่อย่างแฟนผมเธอไม่เคยพลาดอยู่แล้วครับเรื่องกินเบเกอร์รี่ งานนี้มีพี่คนหนึ่ง
ที่ทำงานอยู่โรงบาลเดียวกันแนะนำร้านนี้มา นั้นก็คือร้านผึ้งน้อยเบเกอร์รี่ โดยผึ้งน้อยเบเกอรี่

นั้นมีหลายสาขาครับไม่ใด้มีอยู่สาขาเดียว โดยช่วงที่ผมไปเชียงใหม่ผมได้ไปเยือนผึ้งน้อยเบเกอรี่
สาขาหลังมหาวิทยาลัยเชียงใหม่มาครับ ร้านผึ้งน้อยเบเกอรี่ส่วนมากเป็นของที่เจ้าของผลิตเองครับ

ไม่ค่อยเอาเบเกอร์รี่จากที่อื่นมาวาง ซึ่งถือว่าแนวพอสมควร โดยร้านผึ้งน้อยเบเกอรี่มี
โลโก้แปะอยู่ที่สินค้าด้วย ทำให้ดูแล้วเหมาะแก่การเอาไปเป็นของฝากจากเชียงใหม่
อย่างยิ่ง

ดูแล้วเหมือนกับผมชื่อชมร้านผึ้งน้อยเบเกอรี่มาก แต่อันที่จริงแล้วไม่นะครับ
เรื่องรสชาติผมว่ายังธรรมดามากแต่ก็ถือว่าเหมาะสมกับราคา ที่ผมชอบร้านผึ้งน้อยเบเกอรี่
ก็เพราะแพ็กเกตของร้านผึ้งน้อยเบเกอรี่ต่างหากที่ดูแล้วน่าลองโคตรๆ

ทำไมถึงเลือกร้านผึ้งน้อยเบเกอร์รี่สาขาหลังมช.
1.สาวสวยเยอะ
2.มีของอื่นให้กินด้วย
3.ที่จอดรถสะดวก
4.เจอพอดี(ฮา)

อยากไปร้านผึ้งน้อยเบเกอรี่สาขาไหนเลือกเอาเองตามนี้ครับ
ผึ้งน้อย ศูนย์การค้าแอร์พร์ตพลาซ่า
ผึ้งน้อย โลตัส สาขากาดคำเที่ยง
ผึ้งน้อย ศูนย์การค้ากาดสวนแก้ว
ผึ้งน้อย คาร์ฟูร์
ผึ้งน้อย บิ๊กซี เชียงใหม่
ผึ้งน้อย แจ่มฟ้าพลาซ่า ลำพูน
ผึ้งน้อย บิ๊กซี เชียงราย
ผึ้งน้อย ศูนย์การค้าแอร์พอร์ตพลาซ่า เฟส 1
ผึ้งน้อย บิ๊กซี ลำปาง
ผึ้งน้อย บิ๊กซี แพร่
ผึ้งน้อย บิ๊กซี ลำพูน
ผึ้งน้อย ขายส่ง ลำพูน
ผึ้งน้อย สาขา พิษณุโลก

เว็บไซต์ของร้านผึ้งน้อยเบเกอร์รี่เจ้า
ผึ้งน้อยเบเกอรี่ เชียงใหม่ |phungnoi bakery chiang mai | หลากหลายความอร่อยที่คุณเลือกได้

รูปขนาดเล็ก
ผึ้งน้อยเบเกอร์รี่เชียงใหม่1.jpg   ผึ้งน้อยเบเกอร์รี่เชียงใหม่2.jpg   ผึ้งน้อยเบเกอร์รี่เชียงใหม่3.jpg   ผึ้งน้อยเบเกอร์รี่เชียงใหม่4.jpg   ผึ้งน้อยเบเกอร์รี่เชียงใหม่5.jpg  

เก่า 21-12-2011   #2

เพิ่มรูปหน่อยครับเธอว์ จะโดนแบนมั้ยเนี้ย

รูปขนาดเล็ก
ผึ้งน้อยเบเกอร์รี่เชียงใหม่6.jpg   ผึ้งน้อยเบเกอร์รี่เชียงใหม่7.jpg   ผึ้งน้อยเบเกอร์รี่เชียงใหม่8.jpg   ผึ้งน้อยเบเกอร์รี่เชียงใหม่9.jpg   ผึ้งน้อยเบเกอร์รี่เชียงใหม่10.jpg  

เก่า 21-12-2011   #3

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

คุณโอมนี่ เรืองการเที่ยวแบบลุยๆ อาจจะเป็นรองใคร แต่เรื่องการไปเที่ยว
แบบแนวทริปกินนี่ต้องยกให้จริงๆ ครับ ไปเที่ยวเชียงใหม่ทีนี่ เรียกได้ว่า
แม่มกินแหลก สาเหรกขาดจริงๆ เรื่องการกินต้องยกให้กับคุณโอมเลยทีเดียว

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 22-12-2011   #4
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

ผมอยู่ อำเภอ สันกำแพงครับ ที่สันกำแพงก็มีผึ้งน้อยสาขานึงครับ^^

เก่า 22-12-2011   #5

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chaskinny อ่านข้อความ
ผมอยู่ อำเภอ สันกำแพงครับ ที่สันกำแพงก็มีผึ้งน้อยสาขานึงครับ^^
ซื้อคุ๊กก้ามาแจกชาวหรอยซัก 10 กล่องสิครับหนุ่มเจียงใหม่

Tags
เชียงใหม่, น้อย, เบเกอร์รี่ผึ้งน้อย, เบเกอรี่ เชียงใหม่, เบเกอรี่, ผึ้งน้อยเบเกอรี่, ผึ้งน้อย, ผึ้ง, ร้านเชียงใหม่, ร้านเบเกอร์รี่ผึ้งน้อย, ร้านเบเกอรี่ เชียงใหม่, ร้านเบเกอรี่, ร้านผึ้งน้อยเบเกอรี่ เชียงใหม่, ร้านผึ้งน้อยเบเกอรี่ มช, ร้านผึ้งน้อยเบเกอรี่ หลัง มช, ร้านผึ้งน้อยเบเกอรี่, ร้านผึ้งน้อย
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ