เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ที่กินที่ท่องเที่ยว

ตอบ
อ่าน: 42009 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 17-07-2013   #1
Moderator

อับดุล's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 1
คะแนนหรอย: 34
Default ของฝากจากฮ่องกงอะไรบ้างดี ไปดิสนีย์แลนด์ซื้ออะไรดี น้ำหอม ของกิน

ของฝากจากฮ่องกงอะไรบ้างดี ไปดิสนีย์แลนด์ซื้ออะไรดี น้ำหอม ของกิน ฮ่องกง ไม่ได้อยู่ใกลจากไทยเรามากมายอะไร แถมหากนั่งเครื่องไปก็ใช้เวลาไม่กี่ชั่วโมงเอง ฮ่องกงมีเสน่ห์ตรงไหนรึ ง่ายมาก ช่วงสิ้นปี หรือช่วงโลว์ซีซั่น คนไทยนิยมแห่ไปฮ่องกง ไปช๊อป ๆ ให้กระเป๋าแบนแล้วก็จะสบายใจ เค้าทำไมเลือกไปช๊อปที่ฮ่องกง ทำไมไม่ช๊อปในห้างสรรพสินค้าของไทยกัน มันมีคำตอบจ้า วันนี้จะพาไปชม ของฝากจากฮ่องกงอะไรบ้างดี

ไปดิสนีย์แลนด์ซื้ออะไรดี น้ำหอม ของกิน อย่างแรก ไทยเราไม่มี ดิสนี่ย์แลนด์ มีแต่สวนสยาม และดรีมเวิรล์ แต่ก็ใช่ว่าจะสู้ไม่ได้นะจ๊ะ แต่ก็สู้ยังไม่ได้จริง ๆ แหละ น้ำหอม ถูกมากขอบอก ผู้หญิงคงต้องวิ่งเข้าใส่ช๊อปที่นั่นกันเลย สกินแคร์ ก็มีแต่ตัวเจ๋ง ๆ และราคาถูกกว่าเคาท์เตอร์บ้านเรามากถึงมากที่สุด อาหารการกิน โอย เลิศรส เหมือนอาจารย์ยิ่งศักดิ์มาทำให้กินกันเลยทีเดียว

เอาล่ะ ,,,

ถึงเวลารวมฮิต มิตรรักช้อปปิ้งกันแล้ว
รูปเซ็ทนี้จะเป็นของรวม ๆ กันที่ไปช้อปกันมาของทั้งสามสาวนะคะ
ของที่ซื้อซ้ำกัน จะตัดออกไป คัดมาเฉพาะของที่แตกต่างกัน

เริ่มต้นด้วย >> เสื้อผ้า

ตอนที่ไปนี่มีคอลเลคชั่นจาก Bossini เป็นมิกกี้เม้าส์
โปรโมชั่นไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เลยสอยแบบคอลเลคชั่นเก่ากันมา
ถ้าจำไม่ผิดราคาส่วนใหญ่จะเป็น 3 ชิ้น 200 เหรียญฮ่องกง ค่ะ
ขอบอกราคาแบบคร่าว ๆ นะคะ เนื่องจากเบลอมาก ๆ จำราคาอะไรไม่ค่อยได้เลย

เรทราคาที่แลกไป ณ วันที่ 22/04/2555 = 4.10

ส่วนของ Esprit จะเป็นเซลล์แบบคอลเลคชั่นหน้าหนาว
งงมาก ,, ตอนเข้าไปซื้อป้ายมันไม่ชัดเจนค่ะว่าแบบไหนที่ลด
สอยมาเสร็จแล้ว พอจะคิดเงิน ,,, อ้าววว !!! ไม่ลดนี่หว่า เซ็งกันไปเลย
Outlet ของเจ้านี่มีน้อยกว่าพวกร้าน Bossini , Giordano ค่ะ
พวกเสื้อผ้านี่ถ้าเป็นแนวทางของคุณ สอยมาเถอะค่ะ ยังไงก็คุ้ม
ตัวละ 50 , 99 , 120 เหรียญเยอะแยะมากมาย คุณภาพเกินราคานะ

กระเป๋าเครื่องสำอาง

ทั้งหมดนี้สอยมาจากร้าน Godwell ค่ะ
ร้านนี้เค้าขายสารพัดสิ่งจริง ๆ ให้ตายเถอะโรบิ้น ฮ่า ๆๆ
เราสอยกระเป๋าเครื่องสำอาง น้ำหอม ANR (sample) จากร้านนี้แทบทั้งหมด

กระเป๋าคลีนิกซ์ใบใหญ่ ถ้าจำไม่ผิดประมาณ 40 เหรียญค่ะ
จุของได้เยอะมาก สกินแคร์ เครื่องสำอางค์ที่ซื้อเนี่ยไม่ต้องกังวลว่าไม่มีที่เก็บ
เพราะขากลับเราจับยัดลงไปในนี้หมดเลย คุ้มมาก

เดินไปเจออีกร้านนึงตอนเกือบห้าทุ่ม
จำได้คร่าว ๆ ว่าอยู่แถว ๆ godwell นี่แหละค่ะ มีห้างอะไรสักอย่างด้วย
เดินตรงไป ก่อนถึงร้าน maple ก็จะมีร้านขายเครื่องสำอางคล้าย sasa , bonjour
แต่กระเป๋าเครื่องสำอางค์ราคาถูกกว่าพอประมาณสัก 5-10 เหรียญ
แต่เราไม่ไหวแล้ว พอแล้ว จริง ๆ คือเงินจะหมดนั่นเอง ฮ่า ๆๆ

อาจจะรีวิวช้าหน่อยนะคะ
ปรับรูปบ้าง ย้อนความหลังบ้างเนื่องจากจำราคาที่ซื้อมาไม่ได้เลย
ต้องไปรื้อสลิปเงินมาดูกันเลยทีเดียว ฮ่า ๆๆ : )

ต่อไปเป็น .... ยาทาเล็บ

ส่วนใหญ่ได้จาก Colormix ค่ะ
The Face Shop นี่ถ้าจำไม่ผิดตกขวดละ 60 บาทค่ะ ,,, อันนี้ของน้องที่ไปด้วย
ส่วน Revlon ที่วางรวม ๆ ในกระบะราคาจะตกอยู่ที่ 100 บาท/ขวด
ส่วนที่วางที่ชั้นวางจะแพงกว่าหน่อย
สำหรับ B&W อันนี้เป็นแบบไล่เฉดสีกลิทเตอร์วิ้ง ๆ ของเราเองค่ะ ตกอยู่ที่ 48 เหรียญค่ะ
อันนี้ซื้อที่ห้างใกล้โรงแรม ซื้อแบบรีบมาก ๆ เพราะร้านอื่นเค้าปิดหมดแล้ว ฮ่า ๆๆ

ต่อไปเป็นหมวด ... Lip care / Lip color / Palatte

เป้าหมายของเราในครั้งนี้คือ EOS
ซื้อมา 2 ร้านราคาไม่เท่ากันนะคะ เซ็งจับจิตจับใจมากมาย ฮือ ๆๆ
SASA ซื้อมาในราคาประมาณ 35 เหรียญ (สีเขียว)
Colormix ซื้อมาในราคา 28 เหรียญ ,,, ช่างทำกันได้ลงคอ เหมือนโดนตีแสกหน้า (สีชมพู)

สีเขียว ,,, กลิ่นหอมมาก ชวนกัดกินจากแท่งค่ะ
ฮ่า ๆๆ รสชาติดีด้วย เหมือนแคนตาลูปเลย
สีชมพู ,,, คิดว่าจะอร่อย มันไม่ออกสตรอเบอรี่เหมือนชื่ออ่ะค่ะ
แต่ไม่ค่อยปลื้มนะคะ ธรรมดามากเมื่อเทียบกับสีเขียว

ส่วนลิปถั่วเหลือง อันนี้ยังไม่ได้ลองค่ะ ซื้อมาฝากพี่ที่ทำงาน
ลิปของ Estee อันนี้ของผู้ร่วมทริปค่ะ สีค่อนข้างแก่นะสำหรับสายตาเรา
แต่มันถูกมาก 25 เหรียญเอง (SASA) ส่วนที่ Godwell นี่เป็นแบบแพ็คคู่ค่ะ

พาเลทของคลีนิกซ์ราคาประมาณ 25 - 40 เหรียญค่ะ
เน้นจากร้าน Goodwell และ Bonjour ค่ะ
เซ้ทพวกนี้รีบซื้อมาก เพราะซื้อคืนก่อนกลับ ต้องทำเวลาอย่างรุนแรงเกือบเที่ยงคืนแล้ว

และได้อายแชโดว์ของ lavshuca มา 1 ตลับค่ะราคา 88 เหรียญ
สีสวยมากค่ะ ไว้จะมารีวิวให้ดูอีกครั้งอย่างเป็นทางการ
และได้บลัชครีมของ Canmake มาด้วย สีสวยมาก ราคาไม่แพงเลย

มาถึงหมวดที่สำคัญที่สุดของเรา ฮ่า ๆๆๆ ,,,,, น้ำหอมมมมมม : )

ที่ไม่ใช่ของ จขกท. นี่ตัด Eternity & Burberry จ้าาา
ส่วนที่เหลือนี่จัดกันมาเต็ม ๆ อิอิ

DKNY หรือแอปเปิ้ลเขียวของพวกเราซื้อจาก Bonjour ค่ะ
ราคาประมาณที่ 295 เหรียญ
ราคาเดิมมันจะสามร้อยกว่าเหรียญนะ แต่มันมีแปะป้ายลดอีกทีนึง

ที่สำคัญมาก ๆๆๆๆๆ ... ระวังจะเป็นแบบเราค่ะ !!!

เราตัดสินใจซื้อขวดนึงแล้ว
แต่ก็ต้องซื้ออีกหนึ่งขวดให้เพื่อนในวันถัดไป ก็ซื้อที่ Bonjour นี่แหละแต่ต่างสาขา
เราก็ไม่ได้เอะใจอะไร มาดูอีกทีทำไมมันถูกกว่า
กว่าจะรู้ตัวก็ถึงเมืองไทยแล้ว คือ แถบคาดที่กล่องไม่เหมือนกันค่ะ !!! T_T

อันหลังที่ซื้อมันเป็นแถบสีขาว
ด้วยความที่เรารีบมาก ๆ ก็ไม่ได้สังเกตอะไรมากมาย ใช่ก็เดินไปจ่ายเงินเลย
กอปรกับมันจะเที่ยงคืนแล้ว เราไม่ได้ใส่แว่น เพราะฉะนั้นมันเบลอ
มองไม่ชัดเจนเท่าไหร่ ไม่ได้ัสังเกตจริง ๆ
ซื้อผิดไม่เป็นไร ยังเป็นซับเซตของกันและกันอยู่ โอเคกลิ่นซอฟท์กว่่า ฮ่า ๆๆ
แต่มันเจ็บใจตรงราคาใกล้เคียงกันมาก แอปเปิ้ลขาวมัน 252 เหรียญ
ต่างกันนิดเดียว บ้าไปแล้ว แง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ T_T

- - - - - - - - - - - - - - - -

CK Be ราคาประมาณ 198 เหรียญค่ะ 50 ml. จากร้าน Godwell
วันที่ไป 100 ml. มันไม่มีอ่ะ เสียดายมาก ๆ

Davidoff Cool Water อันนี้ 30 ml. จำราคาไม่ได้นะ
แต่เป็นเงินไทย รู้สึกไม่ถึง 500 บาทมั๊ง หาสลิปเงินไม่เจอแล้วค่ะ

ส่วนไซส์ sample นี่ Moshino ราคาประมาณ 30 เหรียญ
DKNY เขียวประมาณ 40 กว่าเหรียญ
Lanvin ไม่น่าจะเกิน 200 บาทไทยค่ะ

บอกราคามั่วมาก เหรียญฮ่องกงบ้าง เงินบาทไทยบ้าง
ต้องขออภัยอย่างรุนแรง (-.-")

ลืมไป ๆๆๆ ผ้าพันคอ จากร้าน Maple

ผืนใหญ่สะใจดีค่ะ
ราคาก็ 39 เหรียญเท่านั้น
ถ้าเทียบกับผ้าไซส์ห่มนอนได้นี่ถือว่าถูกมาก ๆ

สุดท้ายยยย ..
รวมเหล่า Skincare, Make-up และจิปาถะ ทั้งหมดของข้าพจ้าแต่เพียงผู้เดียว

ฮ่า ๆๆ ไม่รู้จะรีวิวอะไรก่อนหรือหลังดี ,,, เริ่มจาก

Bioderma ฝากชมพู
ซื้อจาก Colormix ฝั่งตรงข้ามโรงแรมนะคะ ราคา 105 เหรียญ
น้องพนักงานพูดไทยได้ แต่คุณเธอเชียร์สินค้าออกนอกหน้าไปหน่อย เราแอบกลัว ฮ่า ๆ
ที่สำคัญอย่าหยิบผิดค่ะ จะมีอีกตัวที่ลักษณะขวดและสีใกล้เคียงกันเลย
หาสูตรสีฟ้า (เขียว) ยากมากมาย เอาสีชมพูก็ได้วะ ฮ่า ๆๆๆ

มาส์กน้ำของ Naris ซื้อมาจาก SASA ค่ะ 45 เหรียญ 1 แถม 1
หาข้อมูลจากเว็บพันทิปนี่แหละค่ะ อ่านรีวิวแล้วน่าลองดี ไม่พลาด ๆๆ
ตอนแรกที่ซื้อไม่รู้ว่ามันแถม อ่านภาษาเค้าไม่ออก
แล้วน้องพนักงานก็มาบอก get 1 free
โอ้ววว สวรรค์ชัด ๆ เสร็จกรูแล้วววววเมิงเอ๊ยยยย 55555

Beauty Diary Mask สวรรค์ชัด ๆ
กล่องละ 58 เหรียญ 2 กล่อง 115 เหรียญ
โอ๊ยยยยย รู้งี้จะสอยมามากกว่านี้ีอีก ถ้ารู้ว่าดีขนาดนี้ กล่องละ 10 เองอ่า
เราซื้อสูตรไวน์แดง กับสูตรไข่มุกดำมา
กลิ่นไวน์แดงหอมมากกกกกก อยากเมาขึ้นมาทันที มาส์กแล้วบลิ้งค์ ๆ จริง !!!

นูโทรจีน่า สูตรใหม่ที่กำลังเข้ามาบ้านเราอ่าาาา
แต่ที่ไทยมันจะเป็น Sleeping Pack ใช่ม่ะ
แต่อันนี้เป็น Emulsion ถูกกว่าไทยเยอะ !!! ลองเอามาดูก่อน เื่ผื่อเวิร์คค่ะ

ที่มา

อับดุล is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
ของกิน, ของฝากจากฮ่องกงอะไรบ้างดี, น้ำหอม, ไปดิสนีย์แลนด์ซื้ออะไรดี
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ