เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ที่กินที่ท่องเที่ยว

ตอบ
อ่าน: 5584 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 18-07-2013   #1
Moderator

อับดุล's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 1
คะแนนหรอย: 34
Default ที่เที่ยวเกาหลี 3 วัน 2 คืน ด้วยตัวเอง ราคาถูกที่ไหนบ้าง ช่วงไหนดี

เกาหลี เป็นอีกประเทศหนึ่งที่คนไทยนิยมที่จะไปเที่ยวอย่างมาก ส่วนมากต้องยกให้แหล่งช๊อปปิ้งที่สาว ๆ ชอบกัน เพราะมีเครื่องสำอางแบรนดเกาหลีหลากหลายให้เลือก และที่สำคัญ ราคาไม่แพงด้วย อาหารของเกาหลีก็ถูกปากคนไทย ดูได้จากซีรี่ต่าง ๆ ที่เอามาลง เช่น ข้าวยำเกาหลี เป็นที่ถวิลหาของสาวกนักชิมที่ชอบอาหารเกาหลีจริง ๆ

ได้อารมณ์นางเอกซีรี่เลยว่างั้น หรือจะเป็นเนื้อย่างเกาหลีสูตรต้นตำรับ ก็อร่อยไม่หยอก นอกจากนั้นการเดินทางไปเกาหลีเองก็ไม่ลำบากอะไรมาก เดินทางตามรอยหนัง ซีรี่ ไปกันได้เลย ไปถ่ายรูปกับสถานที่ในซีรี่ หรือจะลองใส่ชุดเกาหลีถ่ายรูปลงเฟซก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบ ที่เที่ยวเกาหลี 3 วัน 2 คืน ด้วยตัวเอง ราคาถูกที่ไหนบ้าง ช่วงไหนดี มาลองอ่านกันเผื่อเราอยากไปพักผ่อนไม่แน่ว่าอาจเจอเนื้อคู่ที่นั่นก็เป็นได้

อยากแบกเป้ไปเกาหลีกับเพื่อนสาวอีก 2 คน จะเริ่มจากตรงไหนดีคะ
ตอนนี้กำลังวางแผนว่าจะไปเกาหลีกับเพื่อนสาวอีก 2 คน ประมาณช่วงปลายปีนี้ค่ะ ตอนนี้ก็เริ่มๆหาข้อมูลไว้ แต่ก็ยังจับต้นชนปลายไม่ถูกเลยค่ะ
คิดว่าจะไปประมาณ 3 วัน 2 คืน ไปอยู่แถวๆโซล
อยากขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
1. จากสนามบิน อินชอนไปกรุงโซล แบบถูกๆ ไปยังไงคะ
2. ที่พักราคาถูก ที่ปลอดภัยสำหรับผู้หญิง 3 คน มีที่ไหนบ้างคะ
3. ถ้าจะไป พระราชวังต่างๆ เมียงดอง หรืออินซาดง อะไรประมาณนั้น ไปด้วยรถสาธารณะทุกที่ จะได้ไหมคะ มีที่ไหนที่ต้องใช้รถยนต์เท่านั้นถึงจะไปได้
4. ช่วยแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ ราคาไม่แพงมากให้ด้วยนะคะ
5. ถ้ามีงบ คนละ 35000 บาท จะพอมั๊ยคะสำหรับค่ากินค่าอยู่ ค่าตั๋วเครื่องบิน และค่าเดินทาง ไม่รวมกับค่าช้อปปิ้งนะคะ ถ้า 35000 นี่พอสำหรับ 5-6 วัน ก็อยู่ 5-6 วันค่ะ

แนะนำด้วยนะคะ เพราะ 3 คน เรากับเพื่อนนี้ยังไม่เคยไปเกาหลีกันเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
จากคุณ : apichypom Bloggang
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 53 08:33:26

ตอบเป็นข้อๆๆนะคะ
1. จากสนามบิน อินชอนไปกรุงโซล แบบถูกๆ ไปยังไงคะ
- รถไฟใต้ดินairport link เหมือนความคิดเห็นที่ 3 คะ ถูกสุดล่ะไม่เกิน 5000 วอน ถ้ารถบัสเข้าเมืองเริ่มต้นที่ 9000 วอน

2. ที่พักราคาถูก ที่ปลอดภัยสำหรับผู้หญิง 3 คน มีที่ไหนบ้างคะ
- ดูได้ที่เวป http://innostel.visitseoul.net/en/we...SelectInno.asp มีโฮสเทลให้เลือกเยอะ

3. ถ้าจะไป พระราชวังต่างๆ เมียงดอง หรืออินซาดง อะไรประมาณนั้น ไปด้วยรถสาธารณะทุกที่ จะได้ไหมคะ มีที่ไหนที่ต้องใช้รถยนต์เท่านั้นถึงจะไปได้
- รถไฟใต้ดินไปถึงคะ แต่ถ้าอยากดูวิวแนะนำเลยใช้ซิตี้ทัวร์ ราคาประมาณ 10000 วอน พาไปทุกที่ที่คุณถาม

4. ช่วยแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ ราคาไม่แพงมากให้ด้วยนะคะ
- อันนี้ไม่แน่นใจนะคะ เพราะปกติผ่านที่ไหนก็กินที่นั่น เลยไม่รู้คะ

5. ถ้ามีงบ คนละ 35000 บาท จะพอมั๊ยคะสำหรับค่ากินค่าอยู่ ค่าตั๋วเครื่องบิน และค่าเดินทาง ไม่รวมกับค่าช้อปปิ้งนะคะ
- พอค่ะ ทำไมไปน้อยจังคะ น่าจะเพิ่มรายละเอียดการเที่ยวให้มากกว่า 3วัน 2 คืน 35000 พอสำหรับไป 12 วัน 10 คืนด้วยซ้ำไป เพราะไปมาแล้วใช้เงินประมาณนี้สำหรับ 12 วัน ไม่รวมซื้อของนะคะ ค่าเดินทางที่เกาหลีเริ่มต้นก็ 900-1000 วอน แท๊กซี่แพงหน่อย อาหารก็ราคาจานละประมาณเริ่มต้น 2500วอนขึ้นไป แต่จานใหญ่มากนะคะ

จากคุณ : chookey (chookeykiku)
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 53 09:28:09

งบ 35000 3วัน2คืนนี่เกินพอ นอนอย่างหรูเลยค่ะ
ไป3วัน ไม่คุ้มเลยค่ะ ค่าตั๋วก็เกือบสองหมื่นแล้ว
ไปหลายๆวันไปเลยไม่ดีกว่าหรอคะ ไปทั้งที
อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคะ
เพราะไปมาประมาณอาทิตย์นึง ไม่ถึงสามหมื่นเลยค่ะ

เดินทางในโซลสะดวกมาก เพราะที่ส่วนใหญ่รถไฟใต้ดินถึงค่ะ
ประหยัดค่าเดินทางได้มากเลย

ส่วนเดินทางเข้าโซลใช้airport bus ได้ค่ะคนละประมาณสองร้อยกว่าบาท

ถ้ามีอะไรให้ช่วยก็สอบถามมาได้นะคะ

จากคุณ : merarain (merarain)
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 53 09:32:4

ที่มา pantip.com

อับดุล is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
คืน, ช่วงไหนดี, ด้วยตัวเอง, ที่เที่ยวเกาหลี, ราคาถูกที่ไหนบ้าง, วัน
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ