เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > รีวิวเว็บเพื่อนบ้าน

ตอบ
อ่าน: 2076 - คำตอบ: 3  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-09-2011   #1
Senior Member

pingguoabb's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 332
คะแนนหรอย: 285
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง pingguoabb
Default thai CG e-book นิตยสารออนไลน์แห่งแรงบันดาลใจ

สวัสดีครับสมาชิกบอร์ด roigoo ทั้งหลาย ครั้งที่แล้วก็เหมือนจะได้เยี่ยมชม Egazine กันไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วใช่ใหมครับ ??

ครั้งนี้ ผมก็ไปได้อะไรดีๆมาเสนอเช่นเคย สำหรับผู้ที่ชอบวาดการ์ตูน
เว๊บไซต์ Chiang Maifree e-book :thCG: ถือเป็นตัวเลือกที่ดีเลย ซึ่งเว๊บไซต์นี้
ผมก็ได้รู้จักผ่านทาง เว๊บไซต์ Deviantartอีกทีหนึ่ง ซึ่งจะมีประกวดแข่งขันวาดรูปตามโจทย์ เช่นออกแบบตัวละคร โจทย์นุ้นนี่ นั่น ผ่านทางเว๊บไซต์ และ ผ่านทาง Deviantart เพื่อที่จะหาผู้ชนะ และผู้ที่ชนะในการวาดภาพก็จะได้ของรางวััลที่ทางเว๊บไซต์ประกาศและ
ภาพที่ชนะเหล่านั้นก็จะได้ลงในนิตยสารออนไลน์ด้วยเด้อครับ!!

งวดนี้ก็เหมือนกับ Egazine ที่ผมเคยแจกให้ดูไปครั้งก่อน แต่คราวนี้ไม่ไช่นิตยสารธรรมดา!!

แต่มันเป็น นิตยสาร CG รวมภาพ การ์ตูนCG ภาพ มี How to ด้วยนะเออ สอนการลงสี มีภาพที่ชวนเป็นแรงบันดาลใจต่างๆนานามากมายให้ชม เราลองไปชมภาพตัวอย่างก่อนเลย เดี๋ยวจะหาว่าผมมันขี้โม้วววววว อุ้ววววว 555

นี่เลยครับ หน้าปก ฉบับแรกเปิดตัวมาก็ซี๊ดซ๊าดดกันใหญ่แล้วด้วยภาพขลังๆ 555

อันนี้เป็นหน้า Howto หรือ Tutorial นั่นเอง เห็นใหม๊ไม่ได้โม้><

มีสอนอย่างละเอียดภาพชัดแจ๋วไม่เหมือนวีดีโอต้องกลอกลับไปมาอันนี้แค่พลิกหน้ากระดาษเอง 5555

ภาพสวยๆช่วยเพิ่มบรรยากาศ Mag.CG ภายในเล่มดูดีเด้อผลงานคนไทยล้วนๆ !

นี่ Preview ปกฉบับที่ 4 แค่นี้ก็เลิศละครับช่วงปีใหม่พอดีตอนนั้นเลยดูแบบแนว
Happy Marry ว่ากันไป 5555

นี่ภาพสวยๆ จากคนไทยอีกเช่นเคย น่าสนใจไหมล่ะครับงานนี้!!

ก็ลองเข้าไปใช้บริการดูนะครับสำหรับเว๊บไซต์ Chiang Maifree e-book :thCG:
สามารถที่จะโหลด CG E-book ไปเปิดชมกันได้ง่ายๆ หรือถ้าใครมีฝีมือวาดรูป
ก็ลองไปวาดรูปลงแข่งประกวดทางเว๊บไซต์ง่ายๆไม่ยุ่งยากแถมได้รางวัลอีกตังหาก
ฝากเว๊บ deviantART: where ART meets application! ไว้ด้วยนะครับสำหรับผู้ที่ชอบเสพย์อาร์ท

จะเก็บฝีมือไว้ทำไมกันถ้าให้แค่เราดูคนเดียว มีฝีมือมันต้องลองพาไปแลกเปลี่ยนให้สุดยอดกว่าที่เคยครับผม!!

pingguoabb is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 26-09-2011   #2
Member

นกไฟฟ้า's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 11
คะแนนหรอย: 13

รูปทุกรูปงามหมด แต่รูปสุดท้ายนี่อึ้งไป3วิ

พี่คนตั้งกระทู้เค้ากะปิดท้ายให้ตกใจใช่มั้ยยย

สุดยอดที่สู้ดดดด >_

เก่า 27-09-2011   #3
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

ขอขอบพระคุณอย่างสูงนะคร้าบ คุณน้องน่ารักจริงๆ

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 29-09-2011   #4
Senior Member

JigSaW's Avatar

บล็อก: 18
ถ่ายทอดพลัง: 317
คะแนนหรอย: 255

ขอบคุณมากค่ะที่นำของดีดีมากแนะนำกัน

JigSaW is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
art, cg, ebook, thai, thcg, นิตยสารออนไลน์แห่งแรงบันดาลใจ
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ