เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 3566 - คำตอบ: 1  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-03-2012   #1
Senior Member

JigSaW's Avatar

บล็อก: 18
ถ่ายทอดพลัง: 317
คะแนนหรอย: 255
Default ปัญหาโลกร้อน เดือนนี้ร้อนจริงค่ะวันนี้ก็มีวิธีคลายร้อนแบบฮาฮามาฝากกัน

วิธีคลายร้อนแบบฮาฮานี้คงใช้ไม่ได้จริง ปัญหาโลกร้อนมันกวนใจพวกเราทุกวันเลยนะค่ะ ยิ่งอยู่ก็เหมือนกับยิ่งรุนแรงมากขึ้น ตอนนี้กรุงเทพร้อนจริงจริงค่ะ ไม่รู้จังหวัดอื่นเป็นรึปล่าวตอนนี้คือถ้าหยุดอยู่บ้านไม่ทำงานจะเป็นทุกข์กว่าทำงานมากมากเพราะอยู่บ้านเปิดแอร์แล้วเปลืองแอร์ค่ะแต่อยู่ที่ทำงานมีแอร์แบบที่เราไม่ต้องจ่ายเงินซักบาทเดียว ลองอ่านดูค่ะวิธีคลายร้อนแบบฮาฮาฮาจริงไม่จริงอ่านๆไป

ถ้าร้อนมากต้องไปยืนตากแดดแบบนี้คะ หายร้อนเลย จะหนาวแทนเพราะเป็นไข้

? 1.ใช้เย็นเตร็กซ์ เจ้าของเดียวกับโทนาฟ

? 2.กินเย็นตาโฟ ไม่เชื่อต้องลอง

? 3.อย่าเล่นกับไฟ ไฟมันร้อน ถ้าอยากเล่นอะไรขึ้นมาจิงๆ แนะนำให้เล่นของสูง เพราะยิ่งสูงยิ่งหนาว ยกเว้นไฟเย็นนะ ^^

? 4.กางๆ หุบ ร่ม ถ้าอยากได้ลมแรงๆ ต้องกางและหุบร่มแรงๆ

? 5.งดใส่เสื้อแขนยาว เสื้อกันหนาว ผ้าพันคอ มันร้อน

? 6.ทานผงชูรสแทนข้าว กินเยอะๆ ผมร่วงมาก จะได้หัวล้านเร็วๆ

? 7.ฟังเพลงของไอซ์ ศรัญญู ได้ยินชื่อก้อหนาวแล้วว ฟังเพลงทีไร แล้วรู้สึกเย็นสบายทุกที

? 8.เป็นทอง ไม่รู้ร้อน

? 9.ก่อหนี้ ลองดูแล้วจะรู้ ความหนาวก็ไล่ไปตามความเก๋า ของสถาบันเจ้าหนี

? 10.อั้นอึ ต่อให้อากาศอบอ้าวแค่ไหน เมื่อถึงจุดหนึ่ง คุณจะรู้สึกเย็นขึ้นมาทีนที และขนลุก 555

เพิ่มเติมจากเราเอง+

- หาเรื่องเด็กแว๊นแถวบ้านแล้วหนีให้เร็วที่สุด ช่วงที่หนีจะเย็นมากเหมือนวิญญาณออกจากร่างเลย

ใครมีวิธีคลายร้อนแบบฮาฮาเข้ามาพิมพ์ฝากกันได้เลยค่ะที่กระทู้นี้เล้ยจ๊ะ

รูปขนาดเล็ก
เก่า 23-03-2012   #2
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

เป็นขั้นตอน ที่ใช้แล้ว เหน็บหนาวกันเลยทีเดียวเชียวพี่ต่าย

Tags
คลายร้อน ฮาฮา, คลายร้อนแบบฮาฮา, คลายร้อน, ค่ะวันนี้ก็, เดือนนี้, ปัญหาโลก, ปัญหาโลกร้อน, มาฝากกัน, มีวิธีคลายร้อนแบบฮาฮา, ร้อนจริง, โลกร้อน, วิธีคลายร้อน ฮาฮา, วิธีคลายร้อน, ฮาฮา