เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 2015 - คำตอบ: 2  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 25-06-2012   #1
Junior Member

littlebearkung's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 3
Default สำหรับผู้มีฝีมือในการวาดการ์ตูน หรือภาพต่าง ๆ บนคอมพิวเตอร์

ก็สำหรับคนที่ชอบวาดการ์ตูน หรือภาพเหมือน กราฟฟิกต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ตามที่เกี่ยวกับรูป(design logo web,desigh cover book) โดยผลงานจะออกมาเป็นรูปในคอมพิวเตอร์นะครับ(จะถ่ายจากที่วาดด้วยมือมาก็ได้) ถ้าใครอยากมีรายได้เสริมเล็ก ๆ น้อย ๆ ในการวาดรูปที่ชื่นชอบนะครับ โดยสามารถสมัครเป็น freelance ได้นะครับโดยจะมีเป็น Job ๆ ไป ใครที่สนใจขอให้ลงรายละเอียดไว้อย่างนี้ครับ

1.ชื่อ user ใน roigoo
2.ผลงานที่เคยทำมาแล้ว(ขอให้เอารูปมาโชว์กัน)
3.ผลงานที่ถนัด(เช่นวาดสีน้ำ,วาดภาพเหมือน)
4.เวลาว่างทำงานได้ในแต่ละวัน
5.จำนวนวันที่คาดว่างานตัวเองจะเสร็จ
ุ6.อื่น ๆ ที่อยากเพิ่มเติม
ประมาณนี้นะครับ

ถ้าใครคิดว่าตัวเองเป็นมือสมัครเล่นยังไง ก็ขอให้มาลองสมัครกันดูก่อนครับ ผมไม่ได้จำกัดจำนวน เพราะถ้ามีงานอะไรที่เกี่ยวกับเรื่องที่ใครถนัดมากกว่า คนนั้นก็จะได้รับงานไป ก็ถือเป็นรายได้เสริมสำหรับน้อง ๆ ที่กำลังเรียนอยู่ครับ

แล้วผมจะบอกว่ารับใครบ้างในกระทู้นี้นะครับ และติดต่อผ่านทางอีเมล์ครับผม

สำหรับคนที่ิอยากติดต่อผมนะครับ ติดต่อได้ที่เมล์ ithinkyoudo๑เมล์ร้อนดอทคอม

ถ้ากระทู้นี้ผิดหมวดผิดห้องก็ต้องขออภัย นะครับ เพราะยังไม่ทราบว่าคงจะไปลงห้องไหนดี ขอบคุณที่สละเวลาอ่านครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย littlebearkung : 25-06-2012 เมื่อ 18:40 เหตุผล: เพิ่มรายละเอียด และอีเมล์
littlebearkung is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 25-06-2012   #2
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ขอบคุณสำหรับงานดีครับผม ลงอีเมลไว้ให้น้องน้องได้ติดต่อกันหน่อยสิครับคุณlittlebearkung

เก่า 25-06-2012   #3
Junior Member

littlebearkung's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 3

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmohm อ่านข้อความ
ขอบคุณสำหรับงานดีครับผม ลงอีเมลไว้ให้น้องน้องได้ติดต่อกันหน่อยสิครับคุณlittlebearkung
เพิ่มอีเมล์เรียบร้อยแล้วครับ สำหรับคนที่อยากติดต่อเป็นการส่วนตัว

littlebearkung is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
บนคอมพิวเตอร์, วาดการ์ตูน, สำหรับผู้มีฝีมือในการวาดการ์ตูน, หรือภาพต่าง,