เว็บการ์ตูนหรอยกู

เว็บการ์ตูนหรอยกู (http://board.roigoo.com/index.php)
-   หรอยกูคาเฟ่ (http://board.roigoo.com/forumdisplay.php?f=11)
-   -   RoiGOo Magazine Chepter 11 บอร์ดย่อยนักวาดรูปการ์ตูนเกิดเพียบ (http://board.roigoo.com/showthread.php?t=4213)

ohmohm 20-07-2012 10:10

RoiGOo Magazine Chepter 11 บอร์ดย่อยนักวาดรูปการ์ตูนเกิดเพียบ

1 Attachment(s)
RoiGOo Magazine Chepter 11 บอร์ดย่อยนักวาดรูปการ์ตูนเกิดเพียบ
วันนี้ถือโอกาสเข้ามาตอบคำถามเรื่องทำไมถึงทำการแยกบอร์ดนักวาดรูปการ์ตูนดีกว่าครับ
เรื่องนี้สามารถอธิบายได้มากมากครับ เพราะการแยกบอร์ดนักวาดรูปการ์ตูนนั้นช่วยให้คนที่
เข้ามาชมภาพสามารถเข้าชมภาพได้สะดวกมากขั้นนั้นเอง เพราะว่ารูปของนักวาดหลายหลายคน
เมื่อนานวันเข้าจะตกไปอยู่หน้าหลังหลังครับ และในที่สุดก็จะไม่มีผู้ใดกลับเข้าไปดูภาพนั้นอีก
เพราะว่าจากการสำรวจพฤติกรรมผู้ใช้งาน คนส่วนมากจะเข้าดูในบอร์ดโชว์รูปการ์ตูนเพียง
หน้า 1 และหน้า 2 เท่านั้น ทำให้เราตัดสินใจเปิดบอร์ดใหม่ได้อย่างง่ายดาย กับนโยบาย
ถ้ารูปการ์ตูนที่มีห้องส่วนตัวคนใดตกถึงหน้า3 เราจะย้ายเข้าห้องส่วนตัวให้โดยอัตโนมัติครับ

:kiss:13 กรกฎาคม การ์ตูนเครยอนชินจัง รวมตอนฮิตเล่ม 3 มะมะมะมาแล้วคร๊าบ
ข่าวสารเกี่ยวกับการ์ตูนเครยอนชินจังเล่มนี้ถูกส่งมาโดยนายเอ็มสุดหล่อผู้ชายที่บ้าคลั่งการ์ตูนเครยอนชินจัง
มากที่สุดคนหนึ่งของโลก ไม่ว่าการ์ตูนเครยอนชินจังจะออกมาในรูปแบบไหน อย่างไร ผู้ชายสุดหล่อคนนี้
จะไม่รอช้าและซื้อผลิตภัณฑ์ที่้เกี่ยวข้องกับการ์ตูนเครยอนชินจังไว้ทั้งหมดครับ มาในคราวนี้การ์ตูนเครยอนชินจัง
ได้ออกมาในแบบการ์ตูนรวมฮิต ซึ่งเล่มนี้เป็นรวมฮิตเล่มที่ 3 แล้วครับ ยังไงสามารถติดตามชมกันได้จ๊ะ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำศุกร์หัสที่ 13 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : ชิน จัง ออก(แว้ว)!!!

สาวกชินจังรายงานตัว !!! การ์ตูนเครยอนชินจัง ช็อตฮอตตอนฮิต 3 ออกแล้ว (รูปจากกระทู้นี้)
สัญญาณเล็กๆในความเหมือนเดิม
RoiGOo Magazine Chepter 10 สัปดาห์ที่ดีของนักวาดการ์ตูน+รูปการ์ตูน
เพลงแต่ง "ง.อ.น"และ"โอ้เยีย" โดยนายเช็ดขี้
ว้าว มาอ่าน คำขวัญจังหวัดในภาคอีสาน กันเด้อ
ระบบหมายเลขทางหลวง เรื่องน่ารู้ของคนเดินทาง
การ์ตูน ไอ้แป้น ขุดจนตายก็หาไม่เจอ ตอน ตู้เซฟไอ้แป้น

:tongue:14 กรกฎาคม ยินดีต้อนรับการมาของวันแม่แห่งชาติและวันภาษาไทยแห่งชาติ
ช่วงนี้เป็นช่วงของวันสำคัญจริงๆนะครับน้องน้อง โดยอีเว้นที่ใกล้ที่สุดสำหรับน้องน้องนั้นคงจะเป็น
วันภาษาไทยแห่งชาติครับ งานนี้เตรียมตัวเตรียมการแสดงไว้แสดงที่โรงเรียนกันได้เลย วันนี้นู๋เรย์
ได้นำเสนอการแสดงฮาฮาในวันภาษาไทยแหางชาติผมก็มีโอกาสได้เข้าไปดู และต้องบอกตามตรงว่า
ผมยิ้มออกครับ และอีกอีเว้นหนึ่งของบ้านเราที่เป็นวันหยุดเหมือนกันก็เป็นในส่วนของวันแม่นะครับ
ลองกลับไปอ่านประวัติของวันแม่กันให้ดี อย่าคิดว่ามันเป็นเพียงวันหยุดธรรมดานะครับ อันที่จริง
แล้วนั้นวันแม่มีนัยยะซ่อนเร้นที่ลึดซึ่งมาก และอยากให้น้องน้องหลายคนเข้าใจในความสำคัญของ
วันแม่แห่งชาติด้วย สรุปคือลองเข้าไปอ่านประวัติวันแม่แห่งชาติในกระทู้ของนู๋เรย์ดูครับ แล้วก็
ต้อนรับสมาชิกใหม่อีก 1 นายด้วยในกระทู้แนะนำตัว

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำเสาร์ที่ 14 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : บอล ไทย น่า(ดู)!!!

ความฮาการแสดงของเด็กอนุบาล 29 กรกฎาคม วันภาษาไทยแห่งชาติ (รูปจากกระทู้นี้)
ชลบุรี เอฟซี ลงสนามพบ สมุทรสงคราม ทรูสปอร์ต2 ถ่ายให้ดูบอลสด
ประวัติวันแม่แห่งชาติ ในประเทศไทยและในต่างประเทศ
แนะนำตัว <table style="table-layout: fixed;" border="0" width="100%"><tbody><tr><td colspan="2" class="smalltext" width="100%">
</td></tr></tbody></table>

:hurt:15 กรกฎาคม ต้อนรับการ์ตูนตอนแรกของคุณนักวาดการ์ตูน TMGR นินจาฮาโตริ
อย่างแรกเลยต้องขอยินดีต้อนรับนักวาดการ์ตูนหน้าใหม่ล่าสุดของเว็บการ์ตูนหรอยกูอย่างคุณ TMGR
ไม่รู้ชื่ออะไรแต่ใช้รูปดิสเพลเป็นนินจาผมก็เลยเหมารวมว่าเป็นนินจาฮาโตริไปเลยก็แล้วกันเพราะทั้งชีวิต
ของผมรู้จักนินจาฮาโตริเป็นรายแรก สำหรับการ์ตูนของคุณ TMGR หรือฮาโตรินั้นเป็นแนวเสียดแทง
สังคมให้เราได้ฮากัน เรื่องสีสันนั้นมีการละบายสีละเยียดใช้ได้เลยครับในตัวงานเหมาะแก่การนำไปบอก
ต่อและส่งต่อย่างยิ่ง ยังไงก็ขอยินดีต้อนรับอีกครั้งนะครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำอาทิตย์ที่ 15 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : ตูน ตอน แรก!!!

35 ข้อกับเทคนิคการวิ่งระยะยาว(มินิและฮาล์ฟมาราธอน)
Sketch เล่นๆเอาฮาครับ
ดูบอลสดฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีกอาทิตย์นี้ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ปะทะ อินทรีเพื่อนตำรวจ
(ทดลอง)แพรวเวอร์ กับ ตู้กดน้ำมหัศจรรย์
ฉันรักประเทศไทย
การ์ตูนวาดเอง (รูปจากกระทู้นี้)

:ha:16 กรกฎาคม หนังสือการ์ตูนบากุแมน 15 (Bakuman Comic 15) ออกแล้ว

เหมือนกับเป็นข่าวดีของนักวาดการ์ตูนไทยทั้งประเทศที่เห็นหนังสือการ์ตูนบากุแมน 15 (Bakuman Comic 15)
ออกเล่มใหม่จะได้นะครับ ทำไมนะหรือทำไมนักวาดการ์ตูนนักวาดรูปการ์ตูนไทยต้องดีใจกันด้วย เพราะว่า
หนังสือการ์ตูนบากุแมน 15 (Bakuman Comic 15) มันคือแรงผลักดันนักวาดการ์ตูนเด็กๆให้ยังวาดการ์ตูน
อยู่ในตอนนี้ยังไงล่ะครับ แถมมันยังเป็นต้นฉบับแห่งความพยายามได้ดีเลยทีเดียว ลองพยายามให้เหมือนกับ
หนังสือการ์ตูนบากุแมน 15 (Bakuman Comic 15)รับรองว่าไม่เก่งพี่ให้ถีบเอา

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำจันทร์ที่ 16 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : เล่ม สิบ ห้า!!!

ชลบุรี เอฟซี(เจอชัยนาท)ลงสนามวันพุธนี้ด้วย ไม่รู้ทรูสปอร์ต 1 2 3 จะถ่ายหรือไม่
อันนี้ส่งค่าย7-11 (ก่อนสอบเลยเผามากมาย)
ประวัติเพชร โอสถานุเคราะห์ เจ้าของม.กรุงเทพ ลุงไม่ได้เพี้ยนแต่ลุงแนวจ๊ะ
มองพริตตี้ไทยกับเสื้อผ้าแฟชั่นเกาหลีเทรนปี 2012-2013 สวยทั้งเสื้อผ้าและคนใส่
Bakuman 15 บากุแมนเล่ม 15 กำลังใจและความคำนึง !! (รูปจากกระทู้นี้)
วะว้าว ไม่รู้ได้ไง ชื่อประเทศ/เมืองหลวงในทวีปยุโรป
รู้ไว้ไม่เสียหลาย ชื่อประเทศ/เมืองหลวงในทวีปออสเตรเลีย
การ์ตูนจันทร์ยิ้ม by softkungdiary หูหนวกจริงๆ ตอน " BB "
Mr.Rock ครับ

:wai:17 กรกฎาคม รูปการ์ตูนของ Kuma การกลับมาอีกครั้งของสาวสวยคนนี้
ไม่ได้เห็นงานรูปการ์ตูนของน้องปรางหลายวันทางเว็บการ์ตูนหรอยกูของเราก็แอบห่วง
นึกว่าจะหายไปไหนหรือว่าป่วยไม่สบาย ในที่สุดวันนี้นักวาดการ์ตูนชื่อ Kuma หรือน้องปรางค์
ที่เรารู้จักกันดีในเว็บการ์ตูนหรอยกู ได้กลับมาโชว์งานรูปการ์ตูนอีกครั้งหนึ่งแล้วล่ะครับ มันเป็น
เรื่องราวความไม่ถูกกันของคนกับหมาซึ่งเรื่องนี้ผมเข้าใจเลย ว่าหมาบางตัวมันน่ารักกับเจ้าของ
แต่กับคนอื่นมันอาจจะไม่ใช่เช่นนั้น เพราะอย่างนั้นจึงอย่าปล่อยหมาออกมาเดินมั่วๆนะครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำอังคารที่ 17 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : หมา กัด ตูด!!!

มาม่ะ
เพลง เที่ยงคืนสิบห้านาที โดยนายเช็ดขี้
เร็วๆนี้ พบกับ การ์ตูนวันแม่ !! ของนายเฟรนด์
ภาพวาดปี 2555 [FB]
เก็บเกี่ยวของหายาก ไปกับ ประเทศ/เมืองหลวงในทวีปอเมริกาใต้
หาความรู้เกี่ยวกับเมืองต่างทวีปกับ ทวีปอเมริกาเหนือ
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby ตอน รู้เพศซะที

:kiss:18 กรกฎาคม ปล่อยรูปการ์ตูนล็อตใหม่ครั้งนี้ตื่นเต้นทั้งประเทศ กับคุณมะม่วง
คนนั้นเราสามารถพัฒนาฝีมือการทำงานได้เรื่อยๆจริงๆ อย่างคุณมะม่วงที่ตอนแรกฝีมือในการ
วาดรูปการ์ตูนนั้นเข้าขั้นวาดสุดยอดอยู่แล้ว แต่ตอนนี้ได้เดินทางไปเรียนวาดการ์ตูนเรียนวาดรูปการ์ตูน
เพิ่มเติมอีก ทำให้ผมคิดว่างานพวกฝีมือหรือศิลปะนั้นสามารถพัฒนาได้จนเราแก่เลยจริงๆนะครับ
อาจจะไม่เหมือนกับฟุตบอลที่สามารถพัฒนาได้เพียงช่วงแรกของอายุเท่านั้น

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำพุธที่ 18 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : งาน มะ ม่วง!!!

++ไปเรียนวาดการ์ตูนมา++ (รูปจากกระทู้นี้)
นักวาดรูปการ์ตูนคนนี้ชื่อว่า "Naoshima" คุยกับดาวรุ่งคนนี้กระทู้นี้
ทักทายสอบถามทุกสุข "นักวาดรูปการ์ตูน Devilmouy" ที่นี้ตอนนี้
ชนะนัดนี้ได้กำลังใจมากโข ชลบุรีเอฟซี 4 ชัยนาถเอฟซี3 (สยองดูบอลสด)
อยากจะรู้ มาหาคำตอบ ประเทศ/เมืองหลวงในทวีปแอฟริกา
แม่น้ำสายสำคัญของประเทศไทยมีอะไรบ้างนะ อยากรู้จัง
การ์ตูน 4 ช่องจบ ไม่ได้ใจร้ายนะค้าบ ตอน เหตุเกิดบนรถเมล์
บ้าน กับ พระอาทิตย์

:jing:19 กรกฎาคม โรคมือเท้าปากกำลังระบาดมาที่เว็บการ์ตูนของเราแล้ว!!!
มันเป็นความพยายามที่จะอินเทรนมากมากของนักวาดการ์ตูนท่านหนึ่ง ตอนนี้ไม่อยากจะเอ่ยนาม
ว่าเขาเป็นใครนะครับ ขอให้เพื่อนๆคลิกเข้าไปชมเข้าไปดูในกระทู้โรคมือเท้าปากของเขาเองเลย
ก็แล้วกัน กะแล้วว่ามาแบบนี้มันต้องมีมุขอะไรมาบ้างแน่นอน ความฮาของกระทู้นี้รับไปเลย 10/10
ส่วนเรื่องเทคนิคการวาดรูปการ์ตูนนั้นอย่าได้พูดถึงมันเลยจ๊ะ55555

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำพุธที่ 18 กรกฎาคม 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : (โรค)มือ เท้า ปาก!!!

โรคมือเท้าปาก (รูปจากกระทู้นี้)
ดูบอลสดกันขำขำที่ทรูสปอร์ต 1 แมนซิตี้ - เบซิคตัส
"คุณกิน" นักวาดรูปการ์ตูนชาวลาวที่ฝีมือไม่แพ้คนไทย
"สตางค์เด้อท่าน" งานสวยงานงามนักวาดการ์ตูนที่เอาอยู่ในทุกเรื่อง คุยกับเขา!!!
ชมห้องรวมงานของ Juice159 และคุยกับนักวาดรูปการ์ตูนท่านนี้ได้ตรงนี้!!!
สตอดอง : Tale of Animal
คลิปนักศึกษาไม่มี แอบถ่ายนักศึกษาก็ไม่มี เรามีแต่รูปนักศึกษาที่ตั้งใจเรียน
สตอดอง : นานๆมาทีเลยเอารูปมาแปะเล่น
18 กรกฎาคม ประวัติเนลสัน แมนเดลา ประธานาธิบดีแอฟริกาใต้ เกิดวันนี้!!!
วิธีพับเหรียญโปรยทาน ทั้ง 3 แบบที่ฮิตๆไว้ช่วยในงานชวบแฟน
ชื่อเมืองหลวงของประเทศต่างๆ ในทวีปเอเชียมีอะไรบ้างนะ อยากรู้กันไหม
เรามาจัดอันดับ 10 แม่น้ำที่ยาวที่สุดในประเทศไทยกันดีกว่า
การ์ตูน เจ้นุช เหยื่อมาแว้ว ตอน หาอะไรเล่นตอนไฟดับ...

อ่านย้อนหลัง
RoiGOo Magazine Chepter 1
RoiGOo Magazine Chepter 2
RoiGOo Magazine Chepter 3
RoiGOo Magazine Chepter 4
RoiGOo Magazine Chepter 5
RoiGOo Magazine Chepter 6
RoiGOo Magazine Chepter 7

RoiGOo Magazine Chepter 8
RoiGOo Magazine Chepter 9
RoiGOo Magazine Chepter 10

taira 30-07-2012 12:17

5555555555 ชอบบุหรี่อ่ะ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 03:51

vBulletin รุ่น 3.8.7
สงวนลิขสิทธิ์ ©2000-2024, บริษัท Jelsoft Enterprises จำกัด

1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102