เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 4394 - คำตอบ: 7  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 24-08-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default RoiGOo Magazine Chepter 16 ฉบับดวงสมพงษ์เนื้อคู่กับการวาดการ์ตูนและรูปการ์ตูน

ตอนนี้ก็ก้าวมาสู่ปีที่เท่าไรแล้วครับเนี้ยสำหรับเว็บหรอยกู ปีที่ 5 ปีที่ 6 แล้วสินะที่ทำเว็บการ์ตูนหรอยกูนี่มา คนที่เล่นเว็บการ์ตูนหรอยกูส่วนมากก็เป็นคนที่ดวงสมพงษ์เนื้อคู่กับการวาดการ์ตูนทั้งนั้น คือชอบวาดการ์ตูนวาดรูปการ์ตูนนั่นแหละ แล้วให้เพื่อนอ่านเพื่อนดูกันมาอยู่แล้วแต่ดูเฉพาะในโลกออฟไลนฺ์อย่างเดียวมันจะสนุกอะไรมันต้องให้ดูในโลกของออนไลน์ด้วยมันถึงจะหรอย สไตร์หรอยกูคือ เอามาลงเถอะหรอยแน่นอนหรอยคนเดียวก็ไม่มีว่าใคร หรอยแปลว่าสนุก ส่วนกูก็แปลว่ากูนั่นเองครับ สำหรับที่คนที่อยากติดตามข่าวสารฉบับที่แล้วติดตามได้ที่นี่ครับ RoiGOo Mag 15

ข่าวสารต่างต่างที่ผ่านมาในเว็บหรอยกู
18 สิงหาคม ดวงซวยขั้นสุดยอดของเว็บมาสเตอร์เว็บการ์ตูนหรอยกู
19 สิงหาคม เซ็งอาร์เซน่อลนัดแรกเสมอ!!! จะดูบอลสดติดทรูสปอร์ตไปเพื่ออะไร
20 สิงหาคม โอท็อปไทยกับประชาคมอาเซียนที่จะมาถึงในปี 2558
21 สิงหาคม อ่านการ์ตูนออนไลน์ของนายเช็ดขี้ได้แล้วในงาน Chaskinny Week
22 สิงหาคม บุญกึ่มสุดหล่อ รับจัดงานอีเว้นท์วาดการ์ตูนฮาไปแล้ว
23 สิงหาคม หนทางแห่งการวาดการ์ตูน ก็เหมือนการเลือกว่าจะวิ่งมาราธอนหรือวิ่งเพื่อสุขภาพ
24 สิงหาคม รูปการ์ตูนแมวเปอร์เซียน่ารักจากนักวาดการ์ตูน raInydOlL

รูปขนาดเล็ก
เก่า 24-08-2012   #2

18 สิงหาคม ดวงซวยขั้นสุดยอดของเว็บมาสเตอร์เว็บการ์ตูนหรอยกู
ตอนแรกพี่ก็ไม่ได้มีความเชื่อในเรื่องของความซวยอะไรมากมายนะหรอกครับน้องน้อง
เพราะพี่นั้นก็ไม่ได้เล่นห่วยไม่ได้เสี่ยงโชคอะไรกับเขาด้วยนะสิ แต่ช่วงหลังที่ผ่านมานั้น
มันมีปรากฎการดวงซวยขั้นสุดยอดที่ไม่รู้มันจะเกิดอะไรได้ต่อเนื่องกันขนาดนั้น

1.รถเสียต้องซ่อม 1 เดือน
2.ตอนไปเอารถ ลืมกระเป๋าตังไว้ในรถแท๊กซี่ เป๋าตังหาย
3.ไปทำบัตรเอทีเอ็มใหม่ โดนตำรวยล็อคล้อเสียตังอีก

ดวงซวยขั้นสุดยอดคราวนี้มันวอนให้เสียตังเสียเหลือเกินทั้งทั้งที่มันไม่น่าจะเกิดขึ้น
พี่เชื่ออยู่เรื่องหนึ่งนะเรื่องที่ว่าธรรมชาติหรือสวรรค์ต้องการจะสอนอะไรเราจากเหตุ
การณืต่างต่างที่เกิดขึ้นรอบตัวเรา ตอนนี้พี่ก็ยังเชื่อว่า

ว่าเหตุการณ์นั้นจะนำพาเราไปอีกเหตุการณ์หนึ่ง และถ้าเราเดินไปถูกทางมันต้อง
ไปในทางที่ดีขึ้นอย่างแน่นอนครับ ตอนนี้สวรรค์คงอยากให้เรารู้ถึงความสำคัญ
ของเงินสินะ เสียไปเป็นหมื่นเลยว่างั้นเหอะ5555555

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำศุกร์ที่ 17 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : อิน เทรน มาก (ประชาคมอาเซียน)
(เรื่องบางอย่างที่เรามองข้ามมันไปอาจจะคิดว่า
มันไม่สำคัญ ประชาคมอาเซียนอาจเป็น 1 ในเรื่องนั้น)

รวมข่าวประชาคมอาเซียน รวมทุกข่าว!!!!(ขอพื้นที่หน่อยครับ)
Nguyen Hoang Gia ต้อนรับประชาคมอาเซียนด้วยนักวาดรูปการ์ตูนเวียดนาม(อีกครั้ง) (รูปการ์ตูนจากกระทู้นี้)
Grat Teacher Sompong สนามบินละมุนอุ่นไอรัก ปล.งานนี้เราไม่เน้นขายครับ 555+
ธงประจําชาติอาเซียน มาดูธงพม่า กัน
ประเทศในกลุ่มอาเซียน นามว่า ลาว น่าสนใจนะ
การ์ตูนนายสันดาน ตอน มะรึงทำห่าอิไรอยู่นิ !?
RoiGOo Magazine Chepter 15 ฉบับอำลาวันแม่แห่งชาติ ต้อนรับวันวิทยาศาสตร์แห่งชาติ

เก่า 24-08-2012   #3

19 สิงหาคม เซ็งอาร์เซน่อลนัดแรกเสมอ!!! จะดูบอลสดติดทรูสปอร์ตไปเพื่ออะไร
วันนี้ขอบ่นหน่อยเถอะครับน้องน้อง อาจจะไม่ได้เกี่ยวกับการ์ตูนอะไรเลยแต่ก็เอาเถอะ
เพระาอาร์เซน่อลนั้นคือชีวิตของลูกผู้ชายอย่างพี่นั้นเอง หลังจากรอคอยฟุตบอลนัดนี้
มาหลายเดือนหลายวัน อุตส่าติดทรูสปอร์ตแบบเต็มขั้น เพื่อดูบอลสดทีมอาร์เซน่อล
(แบบครบทุกแมตช์ไม่ต้องลุ้นว่าจะไปออกทรูสปอร์ตไหน)

วันนี้อาร์เซน่อลเล่นนัดแรกของฤดูกาล ด้วยนักเตะหน้าใหม่เกือบครึ่งทีมเลยทีเดียว ดูแล้ว
มันก็น่าตลกดี ทีมอะไรนัดแรกใช้ผู้เล่นหน้าใหม่ 3 คนพร้อมกันเลย ก็ต้องบอกว่ามีอาร์เซน่อล
นี่แหละครับที่ทำแบบนี้ได้ สรุปแล้วดูบอลสดอาร์เซน่อลทางทรูสปอร์ตจนจบผลออกมา

อาร์เซน่อลเสมอกับซันเดอร์แลนด์ไป 0-0 แบบไม่เห็นจะมีจังหวะอะไรน่าลุ้นระทึกเลย
แต่วันนี่้เริ่มเห็นแววนักเตะใหม่ที่มาบ้างแล้วครับ เล่นดีใช้ได้แต่มีแค่แต้มเดียวหน้าเจ็บใจนัก
สรุปวันนี้มีพูดอะไรเกี่ยวกับการ์ตูนบ้างไหมเนี้ย555555555555555555555555555

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำเสาร์ที่ 18 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : รอง เท้า ฟุตบอล
(ไม่ได้ซื้อรองเท้าฟุตบอลมา 2 ปีในที่สุด
วันนี้ก็ได้เวลาซื้อใหม่เสียที)

รองเท้าฟุตบอล Diadora รุ่นใหม่ นายโอมถอยตามหน้าเว็บ (รูปจากกระทู้นี้)
fanart วงเมลโรส by KUMA
คุยโง่ๆกับ บีเวอร์ part1
ไอเดียต้อนรับประชาคมอาเซียน!!! เด็กจบใหม่ต้องสอบวัดความรู้ภาษาอังกฤษ
วันสําคัญของไทย มีวันอะไรบ้าง
ชอบเธอนะ แฮ่กๆ by KUMA

เก่า 24-08-2012   #4

20 สิงหาคม โอท็อปไทยกับประชาคมอาเซียนที่จะมาถึงในปี 2558
เมื่อวานได้ไปเที่ยวงานโอท็อปมาเค้าโปรดมตว่าจาก Road To ประชาคมอาเซียนกัน
พี่ก็เลยมาวิเคราะห์กันหน่อยว่าจะไปประชาคมอาเซียนนั้นเราดีพอแล้วหรือยัง หรือประเทศ
ไทยของเรามองแคบไป มองแค่เพียงประชาคมอาเซียนเองหรือ ทำไมถึงไม่มองในระดับโลก
ลองอ่านได้จากกระทู้ด้านล่างเลยครับ อัดแน่นด้วยบทวิเคราะห์และข้อมูลเอาไปทำรายงาน
หรือประชาคมอาเซียนได้เลยว่างั้นครับ ไม่ได้โม้!!!!

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำอาทิตย์ที่ 19 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : ประชาคมอาเซียน
(ต้อนรับประชาคมอาเซียนกันอีกครั้ง)

เอานักรบสาวมาฝาก -3-
ทำบัตรประชาชนหายต้องทําอย่างไรหลักฐานอะไรบ้าง แต่ไม่ต้องแจ้งความแล้ว!!!
โอท๊อปขายในประเทศอาเซียนได้(หรือไม่) ประชาคมอาเซียนช่วยโอท๊อป(หรือไม่) (รูปจากกระทู้นีั้)

เก่า 24-08-2012   #5

21 สิงหาคม อ่านการ์ตูนออนไลน์ของนายเช็ดขี้ได้แล้วในงาน Chaskinny Week
งาน Chaskinny Week หรืองานนายเช็ดขี้นี้ถูกจัดขึ้นในวันจันทร์ที่ 20 สิงหาคม 2555
ที่ผ่านมานี้เองครับ โดยการรวบรวมการ์ตูนออนไลน์ของนายเช็ดขี้ให้น้องน้องที่ยังไม่รู้จักเขา
ได้อ่านกันทางหน้าเว็บไซต์การ์ตูนหรอยกูของเราเลย โดยงาย Chaskinny Week
หรือชื่อไทย การ์ตูนฮิตนายเช็ดขี้ จะถูกจัดขึ่้นจนถึงวันที่ 27 สิงหาคม 2555 และจำนำ
การ์ตูนฮิตของคนอื่นมาให้อ่านกันอีกในคราต่อไปครับท่านผู้ชม ลองเข้าไปฮากันดูกันงานนี้

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำจันทร์ที่ 20 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : การ์ตูนเช็ด(ขี้)
(อีกเว้นแปลกๆกับการรวมงานยอดฮิตเอาไว้
แล้วโชว์ขึ้นหน้าเว็บให้ได้ชมกันอีกครั้ง
)

ตีแตกทุกความฝัน ฝันว่าท้อง ฟันหัก ฟันหลุด คลอดลูก ได้แหวน จับขี้ เห็นขี้
Chaskinny Week สัปดาห์การ์ตูนฮิตนายเช็ดขี้ (รูปจากกระทู้นี้)
อาการบาดเจ็บจากการเล่นกีฬาวิ่งและฟุตบอล
ประชาคมเศรษฐกิจอาเซียน น่าสนใจมิใช่น้อยครับท่าน
วิสัยทัศน์อาเซียน เขาว่ากันอย่างไรบ้าง
เอานักรบสาวมาฝาก -3-

เก่า 24-08-2012   #6

22 สิงหาคม บุญกึ่มสุดหล่อ รับจัดงานอีเว้นท์วาดการ์ตูนฮาไปแล้ว
เห็นแบบนี้แล้วผมเกิดความรู้สึก 2 อย่าง รู้สึกว่ามีคนอยากอ่านการ์ตูนของผม และรู้สึกถึงเวลาที่ผ่านไป
เนิ่นนานจากการไม่ได้วาดการ์ตูนเลย รับรองว่าผมจะกลับมาลงแข่งขันในอีเว้นท์วาดการ์ตูนฮานี้อย่างแน่
นอนครับผม คุณบุญกึ่มสุดหล่อรับจัดอีเว้นท์วาดการ์ตูนฮานี้ด้วยความกดดัน และอยากให้หลายหลายคน
ตอบรับ ช่วงเวลาในการวาดการ์ตูนของคนไทยนั้นมันสั้นเท่านี้เองหรือ หรือเราแค่ขี้เกียจดเท่านั้น

เห็นคุณบุญกึ่มจัดงานอีเว้นท์นี้แล้วทำให้ผมรู้สึกว่ามันมีพลัง มันอยากวาดอะไรขึ้นมาอีกเยอะ คิดถึงลูกพร้าว
คิดถึงพุดดิ้ง คิดถึงเป็ดน้อย ถ้าเป็นคนตอนนี้มันก็คงเป็นเหมือนคนว่างงานที่ไม่มีใครจ้างพวกเขาไปออกงานเลย
ผมขอตกลงขอร่วมการแข่งขันด้วยเกียร์ติของลูกเสือสำรองหมู่ 3 กอง 1 โรงเรียนวัดลอนดอนอาร์เซน่อลครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอังคารที่ 21 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : อีเว้รเอ้ย(การ์ตูน)
(อีเว้นหรืออีเวรการวาดการ์ตูนที่เกิดมาจากความกดดันของ
คุณบุญกึ่ม ซึ่งคาดว่าจะมีคนตอบรับเยอะอย่างแน่นอน)

การ์ตูนรักย้อนยุคเรื่อง"ฟ้าผ่ามาหารัก"
อีเว๊ร(event) มาวาดการ์ตูนฮาแสรดๆกันเถอะ (รูปการ์ตูนจากกระทู้นีั)
การ์ตูนเจ้าหัวโต ตอน "บอลไทยจะไปมวยโลก!?"
การ์ตูนเจ้าหัวโต ตอน "บ้านผี"
บัตรทองรักษาทุกโรครักษาจริงฮาจริง จนอยากทำประกันชีวิต
สกุลเงินอาเซียน มาเลเซีย เขาเรียกว่า ริงกิต
ประวัติอาเซียน รู้แล้วบอกต่อ
ตีแตกทุกความฝัน ฝันว่าท้อง ฟันหัก ฟันหลุด คลอดลูก ได้แหวน จับขี้ เห็นขี้

เก่า 24-08-2012   #7

23 สิงหาคม หนทางแห่งการวาดการ์ตูน ก็เหมือนการเลือกว่าจะวิ่งมาราธอนหรือวิ่งเพื่อสุขภาพ
หนทางที่ต้องเลือกของมนุษย์มีด้วยกันมากมายหลายจุด เหมือนกับที่พี่สตีฟ จ๊อบบอกเอาไว้ว่ามันเหมือนกับการเชื่อมจุดต่อจุด เหตุการณ์ต่อเหตุการณ์ เราไม่รู้เลยว่าจุดต่อไปเราจะไปอยู่ที่ไหน แต่เมื่อเราย้อนกลับมามองจุดนั้นในอีก 20 ปีให้หลัง เราจะรู้ว่าทางไหนบ้างที่เราทำถูกต้องไปแล้ว ในการวาดการ์ตูน(หรือรูปการ์ตูน) ก็เหมือนกับการเลือก เลือกว่าจะวิ่งมาราธอนที่เหนื่อยยาก หรือว่าวิ่งเพื่อสุขภาพแบบสบายๆ บางครั้งด้วยเหตุผลหลายอย่างทำให้เราเลือกแตกต่างกันครับ ต้องบอกก่อนว่าคนเรานั้นสามารถจริงจังกับเรื่องสำคัญได้ไม่เท่ากันแน่นอน

การ วิ่งมาราธอนมันต้องทน มันอาจไม่ได้มีความสุข แต่มันมีรางวัลให้สำหรับคนที่ซ้อมมาดีและเก่ง แต่การวิ่งเพื่อสุขภาพรางวัลนั้นได้ตั้งแต่คิดที่จะไปวิ่งแล้ว เพราะรางวัลมันก็คือความสุขนั้นเอง แล้วน้องน้องเลือกแล้วหรือยังว่าจะวาดการ์ตูนมาราธอนหรือวาดการ์ตูนเพื่อ สุขภาพ ถ้าน้องน้องอยากทำงานหรือทำงานอยูในสายนี้คงต้องวาดการ์ตูนแบบมาราธอน ส่วนคนที่วาดด้วยความรักขอให้อย่างทิ้งจงวาดการ์ตูนเพื่อสุขภาพใจต่อไปครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพุธที่ 22 สิงหาคม 2555

บรรยยายรูปนี้ : มาราธอนเหมือนการวาดการ์ตูน
(ไม่ว่าการวิ่งมาราธอนหรือการวิ่งเพื่อสุขภาพผมว่า
มันเหมือนกับการวาดการ์ตูนมากเลยทีเดียว อ่านต่อที่นี่)

ขาย เม้าส์ปากกา Bamboo pen gen3 ของใหม่พึ่งซื้อเมื่อ 20ส.ค.55
ง่วงแล้วดราม่า by kuma 2/8/55
ผลบอลเชลซี - เรดดิ้ง คืนนี้เพื่อนๆคิดว่าใครชนะ (โหวต)
วิ่งมาราธอนหรือวิ่งเพื่อสุขภาพ 2 ทางที่นักวิ่งต้องเลือก (รูปจากกระทู้นี้)
ถามอายุกันหน่อยน้าาา
Thomas Mahon งานวาดรูประบายสีการ์ตูนดีดี จากเด็กประเทศอังกฤษ
ดอกไม้ประจําชาติอาเซียน 10 ประเทศ (แบบย่อ)
อาหารประเทศอาเซียน ประเทศลาว อะไรน่าทานบ้างหนอ

เก่า 24-08-2012   #8

24 สิงหาคม รูปการ์ตูนแมวเปอร์เซียน่ารักจากนักวาดการ์ตูน raInydOlL
ยังเห็นผลงานของเขาอย่างต่อเนื่องสำหรับน้อง raUnydoIL งานนี้จัดภาพสเก๊ตสวยสวยมาให้เราได้ชมกันอีกแล้วนะครับ วันนี้พี่ถูกใจในส่วนของรูปการ์ตูนแมวเปอร์เซียน่ารักๆภาพแรกเสียเหลือเกิน พี่ว่าน้องคนนี้เป็นคนที่วาดรูปกับดินสอได้สวยงาม เส้นออกสไตร์ฝรั่ง ไม่มีความเป็นมังงะประกาศอยู่ในรูปการ์ตูนแม้แต่น้อย อาจจะเห็นบ้างในส่วนของชุดของตัวละครที่ผมว่าดูแล้วเป็นเกาหลีญี่ปุ่น สำหรับเรื่องของแมวเปอร์เซียนั้นผมว่าแมวไทยมันชิวแล้วผมว่าแมวเปอร์เซียชิ วกว่ามาก แถมขี้อ้อนอีกต่างหากต้องลองไปสัมผัสดูครับแมวอะไรมันจะว่างงานได้ขนาดนั้น ยิ่งแมวเปอร์เซียนี่เขาถูกเลี้ยงมาแบบไม่ต้องทำอะไรมาทั้งชีวิตหนูไม่ต้อง จับครับ นั่งๆนอนๆกินวิสกัสกันอย่างเดียวสบายสาด!!!!

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพฤหัสที่ 23 สิงหาคม 2555

บรรยยายรูปนี้ : รูปแมวเปอร์เซียน่ารัก
(รูปแมวเปอร์เซียน่ารักดูแล้วน่ารักจับใจ
ผมว่าแมวมันน่ารักแบบชิวชิวนิ่งๆดี อ่านต่อที่นี่)

เสกตซ์เรื่อยเปื่อย รวมๆ ประปรายๆ ครับพ้ม ^^ (รูปจากกระทู้นี้)
ชุดประจําชาติอาเซียน : ลองยีของพม่า(ความรู้ประชาคมอาเซียน)
ร้านขายธงชาติไทย ธงอาเซียน ธงชาติประเทศต่างๆ ต้อนรับประชาคมอาเซียน
ธงประเทศอาเซียน ธงเวียดนาม ยักษ์ตัวใหม่ของประชาคมอาเซียน
ความรู้ทั่วไปเกี่ยวกับ AEC ประชาคมอาเซียน ใครเข้าเป็นสมาชิกเมื่อไร

Tags
16, chepter, magazine, roigoo
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ