เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 3421 - คำตอบ: 7  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 08-11-2012   #1
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588
Default Distortion คน-โลก-จิต ดูแล้วเสียเวลาดีจริงอะไรจริงคะ

วันนี้วันว่างๆก็เลยหาภาพยนตร์มาดูเห็นหนังไทย Distortion คน-โลก-จิต

ที่เคยเหมือนกับว่าอยากจะเคยไปดูในโรงภาพยนตร์ก็เลยจัดซะดูเสียหน่อย

แล้วก็โดนเข้าเลยคะ มันเป็นอย่างไรขอพิมพ์เป็นข้อๆแล้วกันนะคะ คงเข้าใจง่ายขึ้น

-ตัวบทเขียนมาได้แย่มากมากไม่มีอะไรซับซ้อนมากนะ
-นักแสดงแสดงได้ราวกับหินโดยเฉพาะพระเอก คงไม่มีใครแข็งเท่า
-บทพูดดูแล้วราวกับว่าออกมาจากในหนังสือนิยาย
-ตอนจบเหมือนหนังแว้นสก๊อยอย่างไงอย่างงั้น

http://www.youtube.com/watch?v=nL7qvv3zHAM

สิ่งที่ดีในภาพยนตร์ Distortion คน-โลก-จิต ก็น่าจะเป็นเรื่องของ
ตัวภาพที่ยังพอไปวัดไปวาชมความสวยงามของการถ่ายทำได้ รวมถึง
เสียงประกอบภาพยนตร์ที่เลือกสรรค์มาได้ดี นอกนั้นก็เข้าขั้นห่วยบรมหมด
ถ้าใครจะเอาภาพยนตร์เรื่อง Distortion คน-โลก-จิต ไว้ดูฆ่าเวลาก็อย่าเลย

ภาพยนตร์เรื่องอื่นๆที่ดิฉันเคยกล่าวถึง
The Amazing Spider-Man โหลดมาดูแล้วเตรียมซื้อแผ่นเก็บ
ไม่มีการ์ตูนให้อ่านเลยไปดูหนังแผ่น The Cabin in the Woods (เจอเพรช)
ว่างวันเสาร์ดูหนังแผ่น Chernobyl Diaries (ทัวร์เมืองร้าง อย่าค้างคืน)
Distortion คน-โลก-จิต ดูแล้วเสียเวลาดีจริงอะไรจริงคะ
อินเทรนวันฮาโลวีนไปดู Silent Hill 2 เมืองห่าผีสาขา 2 [สปอย]

ของคนอื่นๆในเว็บ
ภาพยนตร์ Awakening สัมผัสผี [ใครอยากอวดผีเชิญ ]
วิจารณ์หนังกันบ้างน่าโหลดไหม Prometheus
Sinister - Official Trailer [HD] ภาพยนตร์แนวนี้ใครชอบบ้าง

รูปขนาดเล็ก

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 08-11-2012   #2
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

น้องหนูเรย์ค่ะ พี่เอ็มก็ดูแล้ว ถึงกับเครียดเลยครับเรื่องนี้ ที่เครียดไม่ใช่หนังเครียดหรือหนังกดดันสนุกสนานนะครับ ที่เครียดก็เพราะบทสนทนาในตัวเรื่องนี่แหละครับ มันช่างแข็งทื่อแต่งมาให้นักแสดงพูดแบบนี้ได้เช่นไร ฟังดูแล้วมันจั๊กกระเดียมหัวใจ ทำเอาไมเกรนขึ้นกันเลยทีเดียว สำหรับใครคิดว่าอยากให้โอกาสหนังไทยก็สามารถดูได้แต่อาจเงิบแบบกระผม

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 08-11-2012   #3

chaskinny's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

จริงงะ...ไม่บิทดีกว่ากู 55555+

เก่า 08-11-2012   #4

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chaskinny อ่านข้อความ
จริงงะ...ไม่บิทดีกว่ากู 55555+
แค่บิทแล้วเสียเรโชนี่ก็แย่แล้วครับ !!!

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 09-11-2012   #5

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
แค่บิทแล้วเสียเรโชนี่ก็แย่แล้วครับ !!!
ดูแล้วเช่นกัน คำพูดนี้ถูกต้องอย่างยิ่ง เล่นเอาแฟนหนังสยองขวัญเงียบไปหลายคนแล้วเรื่องนี้ มันคืออิไรนี้!!! กะจะเล่นแข็งกันใช่ไหม

เก่า 09-11-2012   #6

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmohm อ่านข้อความ
ดูแล้วเช่นกัน คำพูดนี้ถูกต้องอย่างยิ่ง เล่นเอาแฟนหนังสยองขวัญเงียบไปหลายคนแล้วเรื่องนี้ มันคืออิไรนี้!!! กะจะเล่นแข็งกันใช่ไหม
ดูไปค่อนเรื่องแล้วปิดครับคุณโอม ทนฟังสำเนียง น้ำเสียง และ คำพูดของตัวละครไม่ไหวจริงๆ มันแข็ง เห่ย ได้ใจประชาชี

เก่า 09-11-2012   #7

bankbcool's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 854
คะแนนหรอย: 677

ผมก้อดูแล้วต้องรีบปิดเหมือนกัน มันทนต่อไปไม่ไหว ไอ้โรคจิต

เก่า 11-11-2012   #8

NuRay's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

ขอเตือนเลยดีกว่า ว่าอย่าที่จะคิดจะซื้อหรือLโอเอดีคะ

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
distortion, distortion คน-โลก-จิต, คนโลกจิต, จริงคะ, ดีจริงอะไร, ดูแล้วเสียเวลาดีจริงอะไรจริงคะ, ดูแล้วเสียเวลา, ภาพยนตร์
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ