เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 7208 - คำตอบ: 4  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 18-12-2012   #1
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588
Default Brave ภาพยนตร์การ์ตูนแอนิเมชั่น Pixar น่าซื้อเก็บ

ภาพยนตร์-แอนิเมชั่นเรื่อง Brave เป็นของ Pixar ที่เข้าฉายในปี 2012 ที่ผ่านมา ตามหลักการของคนจนอย่างเราก็ต้องหาโหลดดูอะไรกันไปนะคะ Brave ถึงออกแผ่นเมื่อเดือนพฤศจิกายน 2555 นี่เอง ใครอยากจะซื้อก็สามารถเข้าไปหาบนห้างสรรพสินค้ากันได้เลยคะ ไม่ต้องเกรงใจคนขาย

Brave ที่เขาบอกว่าเป็นแอนิเมชั่นที่ไม่สนใจเด็กนั้นถือว่าเป็นจริงไม่อิงนิยาย แต่เด็กก็ดูได้ผู้ใหญ่ก็ดูดีใช่ว่าจะดูกันไม่ได้ ตัวภาพยนตร์นั้นเน้นการปรับตัวของคนในครอบครัว และการเดินตามหาฝันของตัวเอง ทั้งนี้สถาณการณ์ในเรื่องยังชักนำให้หลายคนเข้าใจอีกฝ่ายหนึ่งได้เป็นอย่างดี ใน Brave ยังสอนเรื่องการแก้ปัญหาซึ่งบางครั้งการแก้ปัญหานั้น เป็นการแก้ปัญหาที่ผิด และมันกำลังจะสร้างปัญหาใหม่ขึ้นมานั่นเอง

ถือว่า Brave เป็นหนังครอบครัวเลยก็ว่าได้ ทั้งสีสันสวยงามความแปลกของมัน แอนิเมชั่นเรื่องนี้น่าจะซื้อแผ่นแท้เก็บเอาไว้ได้อีกเรื่อ ถึงไม่ได้มันส์เหลือเชื่อเหมือนเรื่องอื่นๆ ถ้าเรามองเรื่องครอบครัวแล้วเรื่องนี้จะสร้างความเข้าใจให้ระหว่างพ่อ แม่ ลูก ได้ดียิ่งขึ้นถ้าหากดูร่วมกัน

จุดเด่นของภาพยนตร์เรื่อง Brave
-เนื้อเรื่องที่เน้นความเป็นครอบครัว
-เนื้อเรื่องกระชับและเข้าใจง่าย
-ตัวบทเต็มไปด้วยมุขฝรั่ง ที่ท่าทางน่ารักมาก

คะแนนที่ได้รับ
7.5/10.00
ดูแล้วชื่นใน

ผู้สร้างที่ควรรับถือ
คนเขียนบท ----- Brenda Chapman
คนคิดมุมภาพ ---- Mark Andrews

http://www.youtube.com/watch?v=TEHWDA_6e3M

ภาพยนตร์เรื่องอื่นๆที่ดิฉันเคยกล่าวถึง
Brave ภาพยนตร์การ์ตูนแอนิเมชั่น Pixar น่าโหลด+ซื้อเก็บ
Abraham Lincoln: Vampire Hunter สุดยอดของภาพยนตร์ที่เคยดูมา
407 เที่ยวบินผี ภาพยนตร์เครื่องบินผีที่ดูได้ดูดีดูแล้วเครียดอย่าว่ากัน
Blue Valentine จําวันที่เรารักกันได้ไหม [คนมีความรักต้องดูภาพยนตร์นี้]
ภาพยนตร์ 9-9-81 บอกเล่า 9 ศพ ค่ายเล็กแต่ดู(โหลด)แล้วไม่เสียใจคะ
วิจารณ์แบบเห็นต่างกับ The Box กล่องเศรษฐี เปิดรวยเปิดตาย
Total Recall [คนทะลุโลก] โหลดไปไม่น่าคุ้มดูๆแล้วก็งั้นๆ
MIB 3 : Men in Black 3 โหลดได้เช่าได้ซื้อแผ่นได้สบายใจ
The Amazing Spider-Man โหลดมาดูแล้วเตรียมซื้อแผ่นเก็บ
ไม่มีการ์ตูนให้อ่านเลยไปดูหนังแผ่น The Cabin in the Woods (เจอเพรช)
ว่างวันเสาร์ดูหนังแผ่น Chernobyl Diaries (ทัวร์เมืองร้าง อย่าค้างคืน)
Distortion คน-โลก-จิต ดูแล้วเสียเวลาดีจริงอะไรจริงคะ
อินเทรนวันฮาโลวีนไปดู Silent Hill 2 เมืองห่าผีสาขา 2 [สปอย]

ตัวอย่างภาพยนตร์-คอมเม้นก่อนชม
The Croods แอนิเมชั่นเข้ามีนาคมปีหน้าคะ เรื่องราวของมนุษย์หิน
The Box กล่องเศรษฐี!! เปิดรวยเปิดตาย (2009) Trailer ตัวอย่างภาพยนตร์

ของคนอื่นๆในเว็บคะ
ภาพยนตร์ Awakening สัมผัสผี [ใครอยากอวดผีเชิญ ]
วิจารณ์หนังกันบ้างน่าโหลดไหม Prometheus

รูปขนาดเล็ก
brave-ภาพยนตร์การ์ตูน1.jpg   brave-ภาพยนตร์การ์ตูน2.jpg  

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 18-12-2012   #2

บุญกึ่ม's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 1,334
คะแนนหรอย: 1,135

ดีมากครับเรื่องนี้ จำได้ว่าคุณโอมเคยชี้เป้าในกระทู้นึง
เลยหาโหลดมาดูเลยซึ่งก็ไม่ผิดหวัง
เป็นเรื่องที่ดูแล้วชอบมากๆต่อจาก how you train your dragon
รอแผ่นออกไว้ซื้อให้หลานดู

เก่า 18-12-2012   #3
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าแผ่นขายออกมาเป็นทางการหรือยัง แต่ถามนายเอ็มเทพแห่งการซื้อแผ่นหนังแล้วบอกว่า ออกมาแล้วที่อเมริกาครับท่าน ยังไงแนะนำเลย น้องๆต้องดูครับเรื่องนี้ ความประทับใจที่เราลืมเลือน คุณแม่ที่เรารักจะรักมากขึ้นเมื่อเราได้ดูเรื่องนี้ แบ๊ป หมูน้อยหัวใจเทวดา

รูปขนาดเล็ก
เก่า 18-12-2012   #4

pingguoabb's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 332
คะแนนหรอย: 285
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง pingguoabb

ผมเสียน้ำตาให้หนังการ์ตูนเรื่องนี้เรื่องแรก ในชีวิตเคยเสียน้ำตาให้แค่ ครอบครัว และแฟน ไม่คิดไม่ฝันว่าต้องเสียน้ำให้การ์ตูนด้วย ผมเซ๊นสิทีฟมากๆครับ จริงๆนะ TT

เก่า 26-02-2013   #5
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576
Default Oscar 2013 ในด้านรางวัลสาขาอนิเมชั่นตกเป็นของ Brave

ยินดีกับ Brave ด้วยนะครับ เพราะในปีนี้สำหรับ Oscar 2013 ในด้านรางวัลสาขาอนิเมชั่นตกเป็นของ Brave ผลงานของ Pixar อีกครั้ง ถือเป็นออสการ์สาขานี้ตัวที่ 7 ของ Pixar ในการแจกรางวัลทั้งหมด 12 ครั้งเลยทีเดียว ซึ่งผู้กำกับ มาร์ค แอนดรวูส์ ก็ถึงกับสวมชุดแบบชาวสกอตแลนด์อย่างตัวละครใน Brave ขึ้นมารับรางวัลกันเลย สำหรับคนที่ยังไม่เคยดูแนะนำให้รีบไปหามาชมกันนะครับ เป็นภาพยนตร์อนิเมชั่นที่น่ารักน่าชังระดับนึงเลยทีเดียว ถ้าไม่ติดว่าเรื่องนี้ พี่เอ็มมองว่า มันดำเนินเรื่องเร็วมากจนแทนจะไม่หายใจ พี่เอ็มคงให้คะแนน 10/10 ไปแล้ว หละครับ ป.ล.ในภาพคือภาพผู้กำกับมารับรางวัลออสก้าร์ตัวนี้ด้วยตัวเองเลยครับ ดูท่าทางแล้ว เชื่อเลยว่าแกบ้าอนิเมชั่นจริงๆ 555

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
brave, brave ภาพยนตร์, pixar, pixar การ์ตูน, pixar ภาพยนตร์, การ์ตูนแอนิเมชั่น, ซื้อเก็บ, น่าซื้อเก็บ, น่าโหลด, ภาพยนตร์การ์ตูน, ภาพยนตร์การ์ตูนแอนิเมชั่น, ภาพยนตร์, โหลด brave, โหลดภาพยนตร์, แอนิเมชั่น pixar, แอนิเมชั่น
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ