เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 3194 - คำตอบ: 14  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 24-01-2013   #1
Senior Member

HulaHoopBoy's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 613
คะแนนหรอย: 292
Default ใครเคยแอบชอบเพื่อนตัวเองอยู่บ้าง จะทำอย่างไรดี บอกหรือไม่บอก

เป็นปัญหาโลกแตกของคนที่ชอบแอบรักคนอื่น ผมแอบรักสาวคนหนึ่ง

เรียกว่ายังไงดีละเนี้ย อืม เรียกว่างี้ดีกว่า แอบชอบเพื่อนตัวเองอยู่ข้างเดียว

ตอนนี้อยากจะขอเสียงเพื่อนๆว่า จะบอกว่าชอบเขาเลยดีไหม ตอนนี้เรียนอยู่

ด้วยกัน เจอกันเกือบทุกวัน เรียนอยู่คณะเดียวกัน เวลาเจอกันคุยได้ตลอด

อืมแต่ว่าไม่เคยไปเที่ยวที่ไหนด้วยกัน จะออกตัวเลยหรือว่าลองทำความรู้จัก

ให้มากกว่านี้ก่อนดี ตอนนี้รู้จักกันแล้ว 1 ปีครึ่งครับ ตั้งแต่เข้ามหาวิทยาลัยเล้ย

ขอคำแนะนำด้วยเน้ออออออออ!!!!

HulaHoopBoy is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 24-01-2013   #2
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

น่าจะลองทำความรู้จักให้ได้มากกว่านี้ก่อน ตอนแบบไม่ต้องไปออกตัวแบบเปิดปากบอกเขาหรอก แบบว่าทำให้เข้ารู้ด้วยการปฎิบัติน่าจะดีกว่า การบอกไปนั้นเป็นการประกาศสงครามชัดๆครับน้องฮูล่า ทำอะไรที่คนจีบกันเขาทำกันนั่นแหละ แต่อย่าบอก มันกดดันกันทั้งสองฝ่าย

เก่า 24-01-2013   #3

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

เป็นปัญหาของรักในวัยเรียน และ เป็นปัญหาของเด็กเรียน (เพราะเด็กเกรียนจะไม่มีปัญหานี้) สุดท้ายพี่เอ็มคงต้องบอกสั้นๆ แต่เพียงว่า เวลาของชีวิตเรามันน้อยนักครับ น้องฮูล่า ถ้าไม่บอกวันนี้จะบอกวันไหน แต่ถ้าบวกลบคุณหารแล้ว ความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อนจะขาดลง ทุกอย่างย่ำแย่ก็คงต้องคิดหน่อย อย่างน้อยก็ควรรู้ว่า เขาคิดอย่างไรกับเรา ถ้ามันแนวทางบวกบวกอยู่แล้ว แนะนำให้พูดบอกเถอะครับ เก็บไว้ในใจอาจจะอกแตกตายก่อนได้บอกก็ได้ และ บอกไปแล้ว ผลจะเป็นอย่างไร ก็ให้มันเกิดขึ้นเถอะครับ เพราะทั้งหมดทั้งมวลมันคือความรู้สึกจากใจของเราจริงๆ สู้ๆ นะครับ น้องฮูล่า พี่เอ็มเอาใจช่วยครับ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 24-01-2013   #4

bankbcool's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 854
คะแนนหรอย: 677

ไม่รู้ดิ....ก้อแค่อยากบอกว่า

รูปขนาดเล็ก
เก่า 24-01-2013   #5

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bankbcool อ่านข้อความ
ไม่รู้ดิ....ก้อแค่อยากบอกว่า
เย้ย ผมชอบคุณแบงค์มากมาก มันจริงๆเลยครับท่าน ระวังๆ แนวคิดผมอาจจะไม่ถูกต้องเสมอ

คงต้องใช้เซนซ์แล้วละครับ ให้ใจตัวเองบอกตัวเองว่าเราควรทำอะไร ถ้าทำแล้วคิดว่าดีที่สุดทำเลย อย่ารอรีรีรอ

ฝากลอนไว้ด้วย สั้นๆ

อันผู้หญิงมีมากแต่ต้องเลิก ไม่ได้เบิกมาได้เหมือนธนาคาร

ถ้าอยากได้ก็จีบเกี้ยวกันไป ไม่งั้นไซร์จะได้แฟนมาครอบครองหรือเอย

เก่า 24-01-2013   #6

เออ ไม่เข้าใจเลยหวะครับ ปัญหาแบบที่น้องแบงค์พูดมา นี่พี่เอ็มเคยเจอเลยครับ เรามันหน้าตากรรมกร เจอพวกหนุ่มตี๋ขาว นี่กรรมกรเตะบอลอย่างเรา แพ้เด็กตี๋เล่นบาทกันไปเลย คงเป็นกรรมเวรของคนหน้าตาดีน้อยอย่างเราครับ 555+

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 24-01-2013   #7

bankbcool's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 854
คะแนนหรอย: 677

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmohm อ่านข้อความ

อันผู้หญิงมีมากแต่ต้องเลิก ไม่ได้เบิกมาได้เหมือนธนาคาร

ถ้าอยากได้ก็จีบเกี้ยวกันไป ไม่งั้นไซร์จะได้แฟนมาครอบครองหรือเอย

ผมว่า ผมอ่านกลอนคุณโอมแล้วมันระเหี่ยใจยังไงชอบกล
เลยถือวิสาสะแต่งให้คุณHulaHoopBoyอีกสักหน่อย เผื่อจะให้มีความกล้า
แล้วก้ออย่าไปอ่านกลอนของทั่นโอมเลยนะคับ ฮาเกิ๊น.........

มันคงผ่าน มาเนิ่นนาน แล้วซินะ......ในคณะ ที่คุณ(HulaHoopBoy)สอง ร่ำศึกษา
จากประสบ การณ์ของพี่ ที่ผ่านมา......มักเจอคำ ว่าหมา คาบไปแดก...
ดังนั้นน้อง พึงระวัง แล้วฟังพี่......ที่น้องมี ใจให้เขา ใช่เรื่องแปลก
ถ้าเป็นพี่ พี่ไม่สน พี่ลุยแหลก......ไม่ต้องกลัว หน้าแตก รักเอาอยู่
หากโชคดี ก้อคงได้ สานรักต่อ......หากโชคร้าย อย่าพึ่งท้อ ทำอดสู
ได้รู้จัก ได้บอกรัก ได้เฝ้าดู......ได้ยืนขึ้น ได้ลุกสู้ ได้ผ่านมา
ดีกว่าน้อง เพียงแอบมอง แล้วรอฟ้า......รอพระยา ดลบัลดาล นางมาหา
มัวแต่พร่ำ รำพึง พรรณนา......พลาดโดนหมา คาบไปแดก ช้ำเจ็บใจ

เก่า 24-01-2013   #8

Death13th's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 98
คะแนนหรอย: 211

ผมแนะนำ ให้จีบครับ ถ้าชอบในเชิงชาย หญิง จีบไปเลยอย่าให้สนิทกันเป็นเพื่อน

ไม่งั้น ต่อให้คุณดีแค่ไหนก็คือเพื่อนครับ

เก่า 24-01-2013   #9

Default ขอใหม่อีกรอบ

ยังไงขอขอบคุณทุกคอมเม้นแทนน้องฮูร่าด้วย เนื่องจากนายแบงค์บอกว่ากลองผมยังไม่เข้าขั้น ผมขอ แต่งใหม่อีกรอบ

การเลือกกหญิงนั้นต้องรีบอย่าคิดมาก
เลือกเลือกกากก็เป็นทาสตลอดไป
ถ้าอยากมีเมียแล้วต้องทำใจ
อุทิตให้เธอนั้นแต่นางเดียว

เก่า 24-01-2013   #10

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Death13th อ่านข้อความ
ผมแนะนำ ให้จีบครับ ถ้าชอบในเชิงชาย หญิง จีบไปเลยอย่าให้สนิทกันเป็นเพื่อน

ไม่งั้น ต่อให้คุณดีแค่ไหนก็คือเพื่อนครับ
เอ๊ย.. แมร่งคมหวะครับ เออๆ จริง แบบนี้สิครับที่เขาเรียกว่า สั้นๆ เข้าใจง่าย สมชายชาติทหาร ไหนๆ คุณโอมมีกลอนแล้ว ขอจัดกลอนบ้าง ลืมโม้ไปครับ สมัยเรียนมัธยม ผมเทพโต้วาที ก่อนพูดมีกลอนตลอด ลองมาฟังกันดูครับ เทพกลอนจีบสาว

อันหญิงไทย ยุคไอที นี้ต้องหมั่น
ขยันเม้นต์ ขยันไลท์ ให้เขารู้
อันจะมา อยู่หยบหยบ อาจจบบู่
ใครจะสู้ คนขยัน จำมั่นเอย

ตามที่น้อง แบงค์คูลเอ่ย ว่าหนุ่มตี๋
เขามีดี ที่เล่นบาส โชว์คลาสเผย
เราเตะบอล กินฮอลล์แฮกส์ อย่างจุงเบย
ต้องเฉลย รักให้รู้ อาจสู้ได้

ตอบ

Tags
ใครเคยแอบชอบเพื่อนตัวเองอยู่บ้าง, จะทำอย่างไรดี, ชอบเพื่อนตัวเอง, ชอบเพื่อน, บอกหรือไม่บอก, แอบชอบเพื่อนตัวเอง, แอบชอบเพื่อน