เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 2607 - คำตอบ: 1  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 16-03-2013   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default ความ Art จากพ่อสู่ลูก พ่อผมบ้าหนังตะลุง ส่วนลูกบ้าการ์ตูน!!!!

หรอยกู เป็นคำจากภาษาใต้แปลว่า สนุกแต่เรา สนุกแต่กู บ้านของผมมีความ Art อยู่ในสายเลือดครับ บิดาของผมและนายเอ็มเป็นคนธรรมที่ทำอาชีพรับราชการ แต่มีความรักในหนังตะลุงอย่างใจจริง เชื่อเลยว่าบางคนในเว็บนี้ยังงงว่าหนังตะลุงมันคืออะไร มันคือการเอาตัวการ์ตูนมันเชิดไปเชิดมานั่นละครับ เป็นศิลปะ 1000 ปีของคนใต้ อินโด มาเลย์ เล่นกันทั้งนั้น

ชมอัลบั้มแบบเต็มๆที่นี่

บิดาของผมลงทุน โดยไม่เคยรับเงินเป็นค่าตอบแทน (ไปเล่นให้เขาฟรีๆ) เชิดเอง

ตัวหนังตะลุงซื้อเอง ลำโพง เครื่องเสียง ซื้อเอง ด้วยความรัก ความชอบจากใจจริง

ขอแค่ได้เล่นมันให้คนอื่นดูก็มีความสุขแล้ว จำนวนคนดูบิดาของผมไม่เคยสน

อย่าถามว่าลงทุนไปเท่าไร บิดาผมบอกไม่ได้ลงทุนเพราะซื้อของพวกนี้มาเพราะความรัก

ความรักไม่มีคำว่าลงทุน ผมเริ่มเข้าใจคำว่าความบ้าพลังจากบิดาของผม ลงมือทำมัน
ผลออกมาเป็นอย่างไรว่ากันอีกเรื่อง ถ้าน้องๆชอบอะไรขอให้ลงมืออย่างเต็มที่ครับ
บิดาของนายเอ็มนายโอม ทำเช่นนี้มากว่า 10 ปีแล้ว โดยรับเล่นในงานการกุศลทั่วไป

"อย่ากังวลกับคำถามที่ว่า ทำไปแล้วได้อะไร"

เก่า 16-03-2013   #2
Senior Member

ลุงปลวก's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 400
คะแนนหรอย: 257

เมื่อก่อนเคยดูครับ เรื่องรามเกียรต์ ทศกัณฐ์จับนางสีดานั่งรถเก๋งไปฮาครับ

Tags
art, การ์ตูน, ความ, จากพ่อสู่ลูก, บ้าการ์ตูน, บ้าหนังตะลุง, บ้าหนัง, พ่อผมบ้าหนังตะลุง, พ่อลูก, พ่อ, ลูก, ลูกบ้านการ์ตูน, เล่นหนังตะลุง, ส่วนลูกบ้าการ์ตูน, หนัง, หนังตะลุง