เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > อ่านการ์ตูนออนไลน์

ตอบ
อ่าน: 2717 - คำตอบ: 8  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 19-10-2013   #1
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576
Default การ์ตูนฮาของพี่เอกสิทธิ์ ไทยรัตน์ กับซีรีย์คอมพิวเตอร์เช่นเคย

ไม่ได้เอาการ์ตูนฮาๆของพี่เอกสิทธิ์ ไทยรัตน์ มาลงเสียนาน ยอมรับเลยว่า การ์ตูนของพี่เอกสิทธิ์ ไทยรัตน์ เป็นสุดยอดแห่งไอดอลการ์ตูนหักมุม ไม่ว่าจะเป็นแนวการ์ตูนฮา หรือ การ์ตูนแอคชั่นดราม่าสยองขวัญ การ์ตูนของพี่เอก ต้องมีหักมุมครับ ดังนั้นเรื่องภาพไม่มีปัญหา ขอให้น้องๆ ลองศึกษามุข และ จังหวะจะโคนการเล่าเรื่องของพี่เอกสิทธิ์ไว้นะครับ เรียนรู้ไว้ได้ใช้งานแน่นอน และ นี่คืออีกหนึ่งการ์ตูนฮา เป็นซีรีย์เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ที่น่าจะลงในนิตยสารคอมพิวเตอร์ COMPUTER TODAY ละมั้ง ฮาเงินใช้ได้ด้วยประการทั้งปวง

รูปขนาดเล็ก
การ์ตูนซื้อของทางเน็ต-1.jpg   การ์ตูนซื้อของทางเน็ต-2.jpg   การ์ตูนซื้อของทางเน็ต-3.jpg   การ์ตูนซื้อของทางเน็ต-4.jpg  
เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 19-10-2013   #2
Senior Member

Pattra's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 5
คะแนนหรอย: 227

5555 ไม่เคยอ่านการ์ตูนของพี่เอกสิทธิ์ ไทยรัตน์ เคยแต่ดูหนังของแกค่ะ 13 เกมสยอง body ศพ 19 และก็ ทองสุข 13 สนุกหักมุมลุ้นตลอดเรื่อง

เก่า 19-10-2013   #3

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pattra อ่านข้อความ
5555 ไม่เคยอ่านการ์ตูนของพี่เอกสิทธิ์ ไทยรัตน์ เคยแต่ดูหนังของแกค่ะ 13 เกมสยอง body ศพ 19 และก็ ทองสุข 13 สนุกหักมุมลุ้นตลอดเรื่อง
น้องเจ๋ ลองเรียงลำดับ หรือ วิจารณ์หนังของพี่เขาหน่อยได้ไหมครับ ว่าชอบเรื่องไหน เพราะอะไร เรียงลำดับให้พี่เอ็มหน่อยก็ได้

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 21-10-2013   #4

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pattra อ่านข้อความ
พี่ว่าแล้ว ว่าน้องเจ๋ต้องชอบแนวจิตๆ สำหรับของพี่เอกสิทธิ์ ไทยรัตน์ ผมว่าพี่เขาเทพหลายด้านดีจริงๆ ขึ้นอยู่กับว่าใครชอบด้านไหนของพี่เขาเท่านั่นเอง ส่วนตัวแล้วชอบงานแนวตลกของพี่เขามากกว่าแนวสยองซะด้วยซ้ำ แต่เรื่องหนึ่งที่พี่เขาทำได้ไม่ดีน่าจะเป็นงานกำกับหนัง อิอิ ใครยังจำกันได้บ้างเอ่ย มีหนังเรื่องหนึ่งเป็นตอนสั้นๆที่พี่แกเขียนบทเองฉายในโรงภาพยนตร์รวมกับเรื่องอื่นๆ

เก่า 21-10-2013   #5

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
น้องเจ๋ ลองเรียงลำดับ หรือ วิจารณ์หนังของพี่เขาหน่อยได้ไหมครับ ว่าชอบเรื่องไหน เพราะอะไร เรียงลำดับให้พี่เอ็มหน่อยก็ได้
ชอบ
1 body ศพ 19
2 13 เกมสยอง
3 ทองสุก 13
4 เกรียนล้างโลก

เก่า 21-10-2013   #6

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmohm อ่านข้อความ
พี่ว่าแล้ว ว่าน้องเจ๋ต้องชอบแนวจิตๆ สำหรับของพี่เอกสิทธิ์ ไทยรัตน์ ผมว่าพี่เขาเทพหลายด้านดีจริงๆ ขึ้นอยู่กับว่าใครชอบด้านไหนของพี่เขาเท่านั่นเอง ส่วนตัวแล้วชอบงานแนวตลกของพี่เขามากกว่าแนวสยองซะด้วยซ้ำ แต่เรื่องหนึ่งที่พี่เขาทำได้ไม่ดีน่าจะเป็นงานกำกับหนัง อิอิ ใครยังจำกันได้บ้างเอ่ย มีหนังเรื่องหนึ่งเป็นตอนสั้นๆที่พี่แกเขียนบทเองฉายในโรงภาพยนตร์รวมกับเรื่องอื่นๆ
ไม่ได้ชอบแนวจิตๆนะคะ แต่ชอบหนังทุกเรื่องที่มีการวางโครงเรื่อง ที่สนุก มีจุดหักมุม อย่างเรื่องแนว action fantasy ก็ชอบค่ะ เคยดูเรื่อง cloud atlas หรือ inception หรือหนังโรแมนติกที่แหวกๆก็เช่น eternal sunshine ที่จิมแครี่เล่น ก็รู้สึกชอบสุดๆไปเลย

เก่า 21-10-2013   #7

กลายเป็นว่าน้องเจ๋เป็นคอหนังอีกคนแล้วครับ ดูหนังทุกแนว และ ดูแทบทุกเรื่องแล้วจริงๆ ขอบคุณจริงๆ ครับ แนะนำหนังแปลกปลอมที่พี่เอ็มไม่เคยได้ยินแม้แต่ชื่ออย่าง [B]Eternal Sunshine of the Spotless Mind[/B] ไม่คิดเลยว่า ลุงจิมจะเคยแสดงหนังได้คะแนน IMDB ถึง 8.4 ยังดีนะครับ หนังยังหาโหลดได้ ถ้าเจอเรื่องที่ใช่ แต่ไปหาโหลดไม่ได้นี่ก็เครียดหนักเลย

เก่า 22-10-2013   #8

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
กลายเป็นว่าน้องเจ๋เป็นคอหนังอีกคนแล้วครับ ดูหนังทุกแนว และ ดูแทบทุกเรื่องแล้วจริงๆ ขอบคุณจริงๆ ครับ แนะนำหนังแปลกปลอมที่พี่เอ็มไม่เคยได้ยินแม้แต่ชื่ออย่าง [B]Eternal Sunshine of the Spotless Mind[/B] ไม่คิดเลยว่า ลุงจิมจะเคยแสดงหนังได้คะแนน IMDB ถึง 8.4 ยังดีนะครับ หนังยังหาโหลดได้ ถ้าเจอเรื่องที่ใช่ แต่ไปหาโหลดไม่ได้นี่ก็เครียดหนักเลย
eternal sunshine นี่ให้ห้าดาวบวกๆเลยอย่าลืมไปติดตามดูนะคะ สนุกสุดยอด และก็ให้ข้อคิดที่ดีๆด้วย ถ้าดู eternal sunshine แล้วชอบจะแนะนำอีกเรื่องค่ะ

เก่า 22-10-2013   #9

wayupuks's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 64
คะแนนหรอย: 154

การ์ตูนเรื่องนี้สอนให้รูว่า เปลี่ยนมาใช้แมคเถอะครับ

ตอบ

Tags
กับซีรีย์คอมพิวเตอร์เช่นเคย, การ์ตูนหรอยกู, การ์ตูนหักมุม, การ์ตูนเอก, การ์ตูนฮาของพี่เอกสิทธิ์, การ์ตูนฮา, การ์ตูน, ไทยรัตน์, เอกสิทธ์ ไทยรัตน์, เอกสิทธิ์