เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > เทคนิคการวาดการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 9784 - คำตอบ: 1  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 06-02-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default วาดภาพระบายสีแบบเด็กๆที่ไร้ความกังวล กลับไปหาวันนั้นกัน!!

สมัยเด็กๆการวาดภาพระบายสีเป็นสิ่งที่ทำให้ผมและนายเอ็มมีความสุขที่สุดที่ได้วาดมันเลยครับ ไม่น่าเชื่อว่าแค่ภาพที่ได้วาดออกมากลับทำให้เรามีความสุขได้ขนาดนั้น ไม่ว่าจะเป็นวาดภาพระบายสีที่โรงเรียนหรือที่บ้านมันก็ทำให้ผมกับนายเอ็มมีความสุขในการวาดมาตลอด ตอนนี้ได้เห็นน้องน้องหลายคนวาดภาพระบายสีผมมองหน้าน้องน้องพวกนั้นแล้วรู้สึกอึ่มเอิบใจจริงๆ ที่มีความสุขในวาดภาพระบายสีได้(เหมือนผมตอนเด็กๆ) เว็บหรอยกูตั้งขึ้นมาเพื่อสิ่งนี้แหละครับความสุขที่เราเคยมีในวัยเด็ก วันที่เราวาดภาพระบายสีได้แบบไม่ต้องคิดอะไรมาก

ไม่ต้องกังวลเรื่องความสวย

ไม่ต้องกังวลว่างานจะผ่านรึปล่าว

ไม่ต้องกังวลว่าลูกค้าจะชอบไอเดียเรารึปล่าว

เว็บหรอยก็ทำมาเพื่อสิ่งนี่แหละครับ แค่วาดภาพระบายสีออกมาทำมันออกมาก็พอ จะกากยังไงก็ไม่ใครว่าอยู่แล้ว ขอแค่มันสามารถปลุกอารมณ์การวาดภาพระบายสีแบบเด็กๆตอนที่เรายังวาดภาพระบายสีแล้วเอาไปอวดเพื่ออวดพี่อวดพ่อแม่ได้ก็พอครับ

รูปขนาดเล็ก
วาดภาพระบายสีวาดภาพระบายสี.jpg   วาดภาพระบายสี1.jpg  
เก่า 06-02-2012   #2
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

ตามท่อนฮุคเพลงแต่งของผมเลยครับ "ขอบคุณนะคร้าบบ ขอบคุณนะฮ๊าฟฟฟ ที่ทำเว็บดูดีแบบนี้ เรื่อยมา เรื่อไป ให้เราได้กาก ได้เกรียน ได้เขียน มันออกไป ขอบคุณจากใจ จากนายคนนี้ที่พี่ๆเรียกผมว่า นายเช็ดขี้ ขอบคุณนะคร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ"

http://www.youtube.com/watch?v=J0muZWItYtc

Tags
กลับไปหาวันนั้นกัน, ภาพ, ภาพระบายสี, ระบาย, ระบายสี, วาด, วาดภาพ, วาดภาพระบาย, วาดภาพระบายสี, สี
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ