เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > เทคนิคการวาดการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 2202 - คำตอบ: 3  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 13-06-2012   #1
Senior Member

ChangNoi and Light's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 650
คะแนนหรอย: 333
Default โรงเรียนสอนวาดการ์ตูนสำหรับผู้ใหญ่มีหรือไม่ครับ

ขอรบกวนสอบถามน้องน้องในเว็บหรอยกูเหมือนกันครับว่าโรงเรียนสอนวาดการ์ตูน
สำหรับผู้ใหญ่เรียนั้นพอมีบ้างหรือไม่ครับ หรือว่าผู้ใหญ่นั้นต้องไปเรียนร่วมกับเด็กๆเท่านั้น
ตอนนี้อยากไปเรียนเรื่องการวาดการ์ตูนช่องอย่างง่ายง่าย แต่ไม่รู้จะไปเรียนที่ไหนดี

อยากได้คอร์สสั้นสั้นแบบเรียนเสาร์-อาทิตย์ นับเป็นชั่วโมงชั่วโมงใครรับสอน
หรือยังไงบ้างเสนอตัวกันมาเลยครับ ค่าจ้างเท่าไรว่ามาเลยสำหรับคนสอนวาดการ์ตูนช่องนะครับ

พี่ช้างกลับใจ
ChangNoi and Light is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 13-06-2012   #2
Member

Air conditioner's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 64
คะแนนหรอย: 30

ส่วนมากก็มีแต่งหลักสูตรของเด็กๆครับพี่ช้าง ลองไปเรียนดูไม่น่าจะเป็นอะไรครับ cityofartschool.com/articles/349530/วาดการ์ตูน.html

Air conditioner is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 21-06-2012   #3
Member

bever's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 5
คะแนนหรอย: 93

มีที่To be Number 1 น่ะครับ สอนฟรี 1บท1ชั่วโมงครึ่ง แต่เป็นสอนพื้นฐานวาดการ์ตูนอ่ะนะครับ
ครูที่สอนคือ พี่ขวดขายหัวเราะ ผมก็เรียนกับเขาอยู่เหมือนกัน...

bever is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 21-06-2012   #4
Moderator

KunMama's Avatar

บล็อก: 1
ถ่ายทอดพลัง: 620
คะแนนหรอย: 378

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bever อ่านข้อความ
มีที่To be Number 1 น่ะครับ สอนฟรี 1บท1ชั่วโมงครึ่ง แต่เป็นสอนพื้นฐานวาดการ์ตูนอ่ะนะครับ
ครูที่สอนคือ พี่ขวดขายหัวเราะ ผมก็เรียนกับเขาอยู่เหมือนกัน...

ขอบคุณคุณตัวBeverมากนะครับ

KunMama is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
การ์ตูนผู้ใหญ่, การ์ตูน, โรงเรียน, โรงเรียนสอน, โรงเรียนสอนวาด, โรงเรียนสอนวาดการ์ตูน, วาดการ์ตูน, สอนวาดการ์ตูน
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ