เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์การ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 2681 - คำตอบ: 6  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-03-2012   #1
Junior Member

น้ิิองแมว2's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 5
Default การ์ตูนสาวน้อยติ๊งต๊องพลังเวทย์ 2

การ์ตูนสาวน้อยติ๊งต๊องพลังเวทย์ 2
ถ้าเขียนบรรยายการ์ตูนด้วยจะแหล่มมากเลยครับน้อง จากพี่พี่ในหรอยกู

รูปขนาดเล็ก
การ์ตูนสาวน้อยติ๊งต๊องพลังเวทย์1.jpg   การ์ตูนสาวน้อยติ๊งต๊องพลังเวทย์2.jpg   การ์ตูนสาวน้อยติ๊งต๊องพลังเวทย์3.jpg   การ์ตูนสาวน้อยติ๊งต๊องพลังเวทย์4.jpg   การ์ตูนสาวน้อยติ๊งต๊องพลังเวทย์5.jpg  

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ohmohm : 11-03-2012 เมื่อ 21:54
น้ิิองแมว2 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 11-03-2012   #2
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

สุด ตรีนมากครับน้อง พี่ชอบฝ่ามือ ตายโหงมาก น้องครับ...อย่าเพิ่งรีบเป็นนักเขียนเลย วาดการ์ตูน เขียนเรื่องราว มาโพสที่เว็บนี้แบบนีไ้ปเรื่อยๆนั่นแหละ น้องต้องขยัน ตั้งใจเรียน หาความรู้ให้มากๆโตขึ้นเราจะได้เป็นนักเขียนที่ดี มีความรู้เยอะ สามารถนำเอาความรู้ที่เราศึกษามา มาเขียนให้คนอื่นได้อ่านได้สนุกได้หัวเราะเฮฮากันไป นะครับ หาความรู้เยอะๆก่อน แค่น้องวาดการ์ตูนมาพี่ก็ชอบแล้ว ชอบท่าไม้ตายมันอะ เจ๋งดี เดธไลค์ยังงี้แล้ว แม่งท่าแบบ เตะคลาสสิคมาก นึกถึงเกมสมัย แฟมิคอมเลย น้องยังไม่เกิดเลยมั้งตอนนั้น ฝ่ามือตายโหงเงี้ย คิดได้ไงหว่า เจ๋งๆ เอาเป็นว่า ตามนี้นะครับ น้องแมว

เก่า 11-03-2012   #3
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้ิิองแมว2 อ่านข้อความ
ทำให้ภาพใหญ่ยังไง
ทำให้ภาพใหญ่ทำไง ผมก็ไม่รู้อ่ะ พี่โอม พี่เอ็มมาตอบให้น้องเค้าที่ เพราะผมอัพรูปใช้ บริการเว็บ flickr อย่างเดียวเลยครับ ไม่เคยใช้ของบอร์ดหรอยเลยครับเหอๆ

เก่า 11-03-2012   #4
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

วิธีการโพสการ์ตูนในเว็บหรอยกูนะครับ สรุปง่ายๆ ลองอ่านดูก่อนสงสัยตรงไหนก็ถามมาได้เลยนะจ๊ะ

1. หลังจากอัพรูปแล้ว กดที่รูป คลิกเปิดหน้าใหม่มา เพื่อเราจะดู URL รูปนะจ๊ะ

2. นั่นไงเห็นไหม เราจะได้ URL รูปภาพการ์ตูนของเรา คราวนี้เราก็ก็อปมาซะ

3. มาที่หน้าโพส กดที่ปุ่มรูปภาพเพื่อแนบภาพการ์ตูน แล้วเราก็เอา URL ที่ก็อปมาเมื่อกี้ใส่ไป เท่านี้ก็เรียบร้อย รร.หรอยกู

รูปขนาดเล็ก
วิธีโพสรูปการ์ตูนในเว็บหรอยกู.jpg   โพสการ์ตูนน่ารักทำแบบนี้ไง.jpg   โพสการ์ตูนกันดีกว่าครับ.jpg  
เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 11-03-2012   #5

ทำไม่ได้อ่ะค่ะมันขึ่นเป็นตัวหนังสือแทน

น้ิิองแมว2 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 11-03-2012   #6
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้ิิองแมว2 อ่านข้อความ
ทำไม่ได้อ่ะค่ะมันขึ่นเป็นตัวหนังสือแทน
เอ ติดขัดตรงไหนว่า...ลองบรรยายอีกนิดนะครับ เดี๋ยวพี่ๆ หาทางแก้ให้ทันใจเลยครับ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 11-03-2012   #7

คัดลอกมาแย้วใสลงไปแล้วบันทึกมันไม่ขึ่นรูปแต่ขึ่นตัวหนังสือ--

ตอบ

Tags
การ์ตูน สาวน้อย, การ์ตูนจากทางบ้าน, การ์ตูนต๊อง, การ์ตูนติ๊งต๊อง, การ์ตูนพลังเวทย์, การ์ตูนพลัง, การ์ตูนฟรี, การ์ตูนสาวน้อยติ๊งต๊องพลังเวทย์, การ์ตูนสาวน้อย, การ์ตูนสาว, การ์ตูนออนไลน์, การ์ตูนอ่านฟรี, การ์ตูน, ติ๊งต๊อง พลังเวทย์, ติ๊งต๊อง, ติ๊งต๊องพลังเวทย์, น้อย, พลัง, พลังเวทย์, ภาพการ์ตูน, รูปการ์ตูน, วาดการ์ตูน, เวทย์, เว็บการ์ตูน, สาวน้อยติ๊งต๊องพลังเวทย์, สาวน้อย, อ่านการ์ตูน, อ่านการ์ตูนฟรี, อ่านการ์ตูนออนไลน์ฟรี, อ่านการ์ตูนออนไลน์

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ