เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์การ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 2663 - คำตอบ: 8  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 27-10-2012   #1
Member

นายสันดาน's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 90
Default นายสันดาน โดเรม่อน ต่อด้วยเดสโน็ตให้นายเอ็มอ่าน

นายสันดาน โดเรม่อน ต่อด้วยเดสโน็ตให้นายเอ็มอ่าน คือถ้าไม่เข้าใจจริงๆว่าช้างโฉบคืออะไร ผมก็.....ไม่รู้จะอธิบายยังไงเหมือนกันว่ะ55555555555

ต่อด้วยช้างโน๊ต

นายสันดาน is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 27-10-2012   #2
Senior Member

บุญกึ่ม's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 1,334
คะแนนหรอย: 1,135

ชอบอ่านมุขแนวคุณสันดานมากครับ 55

เก่า 27-10-2012   #3
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บุญกึ่ม อ่านข้อความ
ชอบอ่านมุขแนวคุณสันดานมากครับ 55
ผมเองก็เป็นสาวกนายสันดานเหมือนกันครับ ได้อ่านตูนนายสันดานแล้วหายเครียดดี ที่ชอบที่สุดก็หน้าตาตัวการ์ตูนนี่แหละ อุบาทว์ได้ใจประชาชนดีแท้ สำหรับมุขช้างอะไรนั่น รบกวนน้องบุญกึ๋มอธิบายให้พี่เอ็มฟังทีได้ไหมครับว่ามันหมายความว่าอย่างไร ไม่เคยพบจริงๆ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 27-10-2012   #4

bankbcool's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 854
คะแนนหรอย: 677

ฮาเลือดสาดกระจาย สาดกระจาย เลือดสาดกระจาย ต้องร้องโวยวายให้แม่มาดู

เก่า 27-10-2012   #5
Member

นายสันดาน's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 90

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
ผมเองก็เป็นสาวกนายสันดานเหมือนกันครับ ได้อ่านตูนนายสันดานแล้วหายเครียดดี ที่ชอบที่สุดก็หน้าตาตัวการ์ตูนนี่แหละ อุบาทว์ได้ใจประชาชนดีแท้ สำหรับมุขช้างอะไรนั่น รบกวนน้องบุญกึ๋มอธิบายให้พี่เอ็มฟังทีได้ไหมครับว่ามันหมายความว่าอย่างไร ไม่เคยพบจริงๆ

ก่อนหน้านี้ผมกับเพื่อนแชร์
จินตนาการกันว่า ช้างแม่งน่ากลัวน่ะ ซึ่งก็ เหมือนเด็ก ประถมคุยกันแหละครับ ก็เกทับก็ไปเรื่อยด้วยข้อมูลไม่จริง
ผลสุดท้ายหลังจากผ่านไปไม่นาน ช้างในความเข้าใจของกลุ่มผม ก็กลายเป็นสัตว์กินเลือด บินได้ ฆ่าคน จับคนมาทำถุงมือช้าง ช้างเทพสัดๆไม่สามารถต่อกรได้ กลายเป็นมุขที่ไม่ต้องการให้ใครเข้าใจและเข้าใจเฉพาะกลุ่มของเพื่อนผมจนกระทั่ง......................

พวกผมเริ่มเกรียนอยากเล่นมุขเกทับ เลยไปตั่งเพจขึ้นมาเพจหนึ่ง ชื่อว่า ช้างเป็นสัตว์กินเลือด อารมณ์แบบ เฮ้ยดูดิมันเป็นเรื่องจริงน่ะ มันมีเพจยืนยันด้วยดูๆ ซึ่งผมก็กะจะเอาไว้เกรียนเล่นในกลุ่มนั้นแหละครับแต่อนิจจา...................................

มันเสือกไปดราม่าอยู่ในห้องหวาก้อในพันทิพเพราะแม่งมีคนเชื่อ!{ไปได้ยังไง} จนถึงกระทั่งมีคนมาถามว่าพวกมะรึงต้องการอะไรจากสังคมเนี่ย!
ผมก็คงได้แต่ตอบว่า อ่าห์....กูตั่งขึ้นมาเล่นๆดันมาเข้าใจกันเองซะอย่างงั้น
การ์ตูน พวกนี้ก็เป็นส่วนหนึ่งที่เขียนลงในเพจ ซึ่งเป็นมุขที่ไม่ต้องการให้คนปกติเข้าใจ คือต้องเข้าใจก่อนว่า ช้างแม่งน่ากลัวน่ะถึงจะเข้าใจในมุขนี้

นายสันดาน is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 27-10-2012   #6
Member

ikqzang's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 77
คะแนนหรอย: 71

ขอไอแพด แต่ได้ ไอโฟน5 เอาไปบอกเพื่อนก็หาว่าบ้าเพราะว่ามันยังไม่ออก....

โคตรเรย 5555555555555+

เก่า 28-10-2012   #7

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

ขอบพระคุณน้องสันดานมากครับ พี่เอ็มเข้าใจความรู้สึกแบบดวกๆ อันนั้นดี ถ้าบอกว่าเป็นมุขของเด็ก และ มีกลุ่มเพื่อนหรือกลุ่มคนไม่กี่คนเท่านั้นที่เข้าใจ ถ้าเป็นของพี่เอ็มคงจะมีมุขจำพวก "พลิกเดอะไวท์ยอร์ก" "สับขาแอดก้าดาวิด" "ชิบพรีเมียร์" เดี๋ยวขอไปชมแฟนเพจคุณช้างหน่อยดีกว่า

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 29-10-2012   #8

Gobbs's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 886
คะแนนหรอย: 306

โหดแท้..

เก่า 30-10-2012   #9

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ยังคิดว่านายสันดานเป็นนักวาดชั้นนำระดับประเทศได้นะครับ ดูจากฝีมือแล้วไม่ธรรมดาหวะแม่ง นักวาดที่เราเห็นลงหนังสือเทียบสันดานไม่ได้ซักคนเลยนะ แต่ถ้าได้ออกหนังสือความแนวมันคงหายไปหวะ มันคงไม่กากแบบนี้ แบบนี้เทพสาด อ่านฟรี ฮาสุดยอด ได้รับการยอมรับในสังคม แถมได้บุญมาก

Tags
การ์ตูนจากทางบ้าน, การ์ตูนเดสโน็ต, การ์ตูนโดเรม่อน, การ์ตูนนายสันดาน, การ์ตูนนายเอ็ม, การ์ตูนฟรี, การ์ตูนสันดาน, การ์ตูนออนไลน์, การ์ตูนอ่านฟรี, การ์ตูน, เดสโน๊ต, โดเรม่อน, ต่อด้วยเดสโน็ตให้นายเอ็มอ่าน, นายสันดาน, นายเอ็ม, ภาพการ์ตูน, รูปการ์ตูน, วาดการ์ตูน, วาดภาพระบายสี, อ่านการ์ตูน, อ่านการ์ตูนฟรี, อ่านการ์ตูนออนไลน์ฟรี, อ่านการ์ตูนออนไลน์