เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์การ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 2865 - คำตอบ: 12  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-03-2014   #1
Member

ก้องภพ's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 65
คะแนนหรอย: 73
Default Bee Boy ผึ้งน้อยสลาตัน ตอน 4 ลงแล้วนะคับ

ตอน 4 ละน๊าาาาา...ติดตามเอาใจช่วยบีบอยกันนะคับ

คาดว่าพี่เอ็มต้องเข้ามาแนบรูปให้เช่นเคย ถ้าจะกรุณาบอกวิธีแนบรูปให้ด้วยจะดีเลยคับ ขอบคุนคับ

รูปขนาดเล็ก
untitled-1.jpg   000.jpg   001.jpg   002.jpg   003.jpg  

004.jpg   005.jpg   006.jpg  
ก้องภพ is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 28-03-2014   #2
Member

ต่อนะคับ

รูปขนาดเล็ก
007.jpg   008.jpg   009.jpg   010.jpg   011.jpg  

012.jpg   013.jpg   014.jpg  
ก้องภพ is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 28-03-2014   #3
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

มาตามนัดเช่นเคยครับน้องก้องภพ แนบภาพให้เรียบร้อย พี่เอ็มขอแค่น้องก้องภพมาโพสให้พี่เอ็ม เขียนคำบรรยายที่มา แรงบันดาลใจ เข้าไป เรื่องรูปพี่เอ็มมาจัดการให้ได้อยู่แล้วครับ สบายใจได้เลย 555+ ขอบคุณมากสำหรับการ์ตูนดีๆ นะคร้าบ ก้องภพคนหล่อ จุ๊บๆ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 31-03-2014   #4

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ผลงานคุณภาพ จนบางครั้งก็แอบคิด ว่าเมื่อไรท่านจะได้แต่พิมพ์ แต่จุดสุดยอดของนักวาดรุ่นใหม่ ไม่ใช่การตีพิมพ์อีกแล้ว แต่เป้นการมีชื่อเสียงผ่านอินเตอร์เน็ต

เก่า 01-04-2014   #5
Member

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
มาตามนัดเช่นเคยครับน้องก้องภพ แนบภาพให้เรียบร้อย พี่เอ็มขอแค่น้องก้องภพมาโพสให้พี่เอ็ม เขียนคำบรรยายที่มา แรงบันดาลใจ เข้าไป เรื่องรูปพี่เอ็มมาจัดการให้ได้อยู่แล้วครับ สบายใจได้เลย 555+ ขอบคุณมากสำหรับการ์ตูนดีๆ นะคร้าบ ก้องภพคนหล่อ จุ๊บๆ
ขอบคุนมากคับพี่เอ็ม ก็จะลงการ์ตูนที่หรอยกูไปเรื่อยๆจนกว่าจะไม่มีใครอ่านนะคับ

เก่า 01-04-2014   #6
Member

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmohm อ่านข้อความ
ผลงานคุณภาพ จนบางครั้งก็แอบคิด ว่าเมื่อไรท่านจะได้แต่พิมพ์ แต่จุดสุดยอดของนักวาดรุ่นใหม่ ไม่ใช่การตีพิมพ์อีกแล้ว แต่เป้นการมีชื่อเสียงผ่านอินเตอร์เน็ต

ถ้าจะพิมขายจริงจังก็อยากทำนะครับแต่ว่าตอนนี้ยังไม่พร้อมเลยคับ คงต้องใช้เวลาซักหน่อย แต่เมื่อเดือนที่แล้วลองพิมพ์ขายเองแถวบ้านดูกระแสก่อน วันแรก พิมพ์มา 20เล่ม ขายหมดเกลี้ยง อีก 2 วัน พิมพ์มาอีก 40 เล่มก็หมดอีก ดีใจคับน้ำตาจิไหล แต่อย่างที่พี่โอมบอกก็ใช่คับ นี่เป็นการ์ตูนเรื่องแรก เรายังเป็นนักเขียนโนเนม หลายๆคนยังไม่กล้าอ่านงานของเรา เลยต้องการจะสร้างชื่อเสียงให้พอมีคนรู้จัก มีฐานแฟนคลับ แล้วค่อยพิมพ์คับ

ขอบคุนทั้งพี่โอมและพี่เอ็มนะคับ เวลาเข้ามาลงในหรอยกู ก็จะได้กำลังใจจากพี่ๆทั้งสองคนเสมอ ถ้าได้ฤกษ์ตีพิมพ์จริงจังเมื่อไหร่จะรีบแจ้งให้ทราบคับ

รูปขนาดเล็ก
เก่า 01-04-2014   #7

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

เอ๊ย น้องก้องภพ เล่าประสบการณ์ขายการ์ตูนให้พี่ฟังหน่อยสิ ว่า ทำรูปเล่มที่ร้านไหน วางขายยังไงกับใคร อยากฟังมากๆ เลยครับ โหหห แบบนี้ต้องถือว่าข้ามขั้นพี่เอ็มพี่โอมไปแล้วครับ พี่เอ็มกับพี่โอมยังได้แค่วาดลงเน็ตอยู่เลย ของน้องก้องภพวาดตีพิมพ์ขายจริงกันแล้ว เก่งมากเลยครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ ถ้าอยากได้คำแนะนำอย่างไร ก็ได้ทางเว็บหรอยกูตลอดเวลาเลย อย่าลืมมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ แค่คิดว่าปูเสื่อรอฟังก็มีความสุขแล้วครับ เอิ๊กๆ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 02-04-2014   #8
Junior Member

น้องสตางค์'s Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 24

ว้าววว ลายเส้นการ์ตูนเนื้อเรื่องน่าติดตามมากเลยค่ะ^w^ ชอบๆๆ โจรดูตลกดี 555+

น้องสตางค์ is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 03-04-2014   #9
Member

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
เอ๊ย น้องก้องภพ เล่าประสบการณ์ขายการ์ตูนให้พี่ฟังหน่อยสิ ว่า ทำรูปเล่มที่ร้านไหน วางขายยังไงกับใคร อยากฟังมากๆ เลยครับ โหหห แบบนี้ต้องถือว่าข้ามขั้นพี่เอ็มพี่โอมไปแล้วครับ พี่เอ็มกับพี่โอมยังได้แค่วาดลงเน็ตอยู่เลย ของน้องก้องภพวาดตีพิมพ์ขายจริงกันแล้ว เก่งมากเลยครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ ถ้าอยากได้คำแนะนำอย่างไร ก็ได้ทางเว็บหรอยกูตลอดเวลาเลย อย่าลืมมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ แค่คิดว่าปูเสื่อรอฟังก็มีความสุขแล้วครับ เอิ๊กๆ
อันที่ทำขายนี่เป็นฉบับทดลองขายเฉยๆนะคับพี่เอ็ม เริ่มตั้งแต่ศึกษากระดาษเลยคับว่าเค้าใช้กระดาษแบบไหน ความหนาเท่าไหร่ แล้วจัดเพลทหน้าเอง,พิมพ์เอง,เย็บเล่มเอง,แพ็คเอง,ใช้แผงขนมที่หมดแล้วเอามาทำเป็นที่แขวน ส่วนการขายก็ขายอยู่ในร้านตัวเองนี่แหละคับ พอดีทำร้านขายของชำอยู่ใต้อพาร์ทเม้น ส่วนลูกค้าที่มาซื้อก็เป็นคนในตึกแล้วก็ละแวกใกล้เคียง สัดส่วนลูกค้าเป็นเด็ก 85.6% ผู้ใหญ่ 12% คนรู้จัก2.4% คือมีคนรู้จักได้ซื้อไปจริงๆแค่4เล่มคับ ที่เหลือเป็นคนอื่นทั้งหมด ยังมีคนรู้จักอยากได้อีกเยอะแต่ด้วยความที่เราทำแบบทดลองขายที่บ้านดูปฏิกิริยาของคนอ่านเฉยๆ และด้วยราคาที่แค่เล่มละ 10 บาท เลยไม่สะดวกที่จะเข้ามาซื้อที่บ้านหรือส่งไปรษณีย์ไปให้ ส่วนเรื่องกำไรแทบไม่ได้หรอกคับ อย่างที่บอกคับเราซื้อกระดาษมาทำเอง ไม่ได้ทำเยอะมากเลยไม่ได้ซื้อแบบเยอะๆ มันเลยราคาสูงหน่อย ถ้าซื้อเยอะๆราคาก็จะถูกลง

วันแรกที่ทำขาย 20 เล่ม บรรยากาศการขายเหมือนร้านของเล่นหน้าโรงเรียนประถมอ่ะคับ คือพอเหมือนออดเลิกเรียนดัง เด็กวื่งมาดึงๆๆๆๆจ่ายเงินๆๆๆไม่ถึง15นาที พอเด็กวิ่งออกไปจากร้านรู้ตัวอีกทีเหลืออยู่ 5 เล่ม ยืนงงอยู่สักพักกว่าจะตั้งสติได้555 ส่วนรอบที่ 2 พิมพ์มา 40 เล่ม ขายอยู่ 2 วันก็หมดคับ ในเล่มมีแถมภาพระบายสีให้เด็กๆเอาไประบายกันเล่นๆ แต่ปรากฎว่าเด็กระบายสีวิ่งเอากลับมาให้ดูเกือบ 20 คน แล้วแต่ละคนตั้งใจมากกกกก เลยต้องจัดประกวดบีบอยคอนเทสต์กันเลยคับ(มีภาพให้ดูนะคับ) หาของรางวัลเล็กน้อยๆให้น้องๆตอบแทนความตั้งใจ^^ เด็กแถวบ้านจะอินกับบีบอยมากเพราะเค้าจะเห็นตั้งแต่เราเริ่มร่างภาพ วาดออกมาในแต่ละตอน คอยวิ่งมาถามตลอดเมื่อไหร่จะขาย เล่มใหม่มาเมื่อไหร่ ตอนต่อไปจะเป็นยังไง บีบอยจะสู้ได้มั๊ย...ก่อนจะพิมพ์ขายเคยถามเด็กว่าอยากจะเป็นฮีโร่ตัวไหน เด็กก็จะบอกซุปเปอร์แมน ไอรอนแมน ไอ้แมงมุม แต่วันนี้ถามเด็กๆอีกครั้งเด็กบอกอยากเป็นบีบอย...หูยยยย มันตื้นตันจริงๆคับ เด็กๆเหล่านี้เป็นกำลังใจที่ดีสุดๆคับ

สาเหตุหลักๆที่ยังไม่อยากจะพิมพ์จริงจังในตอนนี้เพราะอยากวาดให้เยอะๆเป็นสต๊อกเก็บไว้ก่อนคับ เพราะวาดคนเดียวเพิ่งเสร็จ 4 ตอนเอง ซึ่งถ้าพิมพ์ออกมาเป็นเล่มจริงๆก็แค่ 2 เล่มเองคับ อยากมีสต๊อกไว้สัก 5 เล่มหรือ 10 ตอนก่อน แล้วค่อยเริ่มพิมพ์และจัดจำหน่ายคับ ตัวผมเองก็ไม่ได้รีบร้อนอะไรวาดไปเรื่อยๆคับ ปีหน้าค่อยพิมพ์ก็ยังไม่สาย ส่วนแผนในอนาคตอันใกล้ รอเปิดเทอมก็จะพิมพ์แล้วไปตั้งโต๊ะขายเองหน้าโรงเรียนโดยจะเริ่มจากแถวๆบ้านก่อนคับ

ยาวหน่อยนะคับ^^ มีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังกันใหม่คับ ขอบคุนที่มีคนอยากรู้และคอยติดตามคับ...
ซึ้งฝุดๆ

เผื่อใครอยากติดตามอย่างใกล้ชิด กดไลค์แฟนเพจได้นะคับ
https://www.facebook.com/pages/Bee-B...55108521184672

รูปขนาดเล็ก
1947943_788816461147211_383801654_n.jpg   1234850_788045721224285_8494043_n.jpg  
เก่า 04-04-2014   #10

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

เป็นอะไรที่น่าประทับใจที่สุด เท่าที่ผมได้ยินเรื่องราวมา นับถือน้องก้องจากใจจริง ตั้งใจมากๆและรักในงานการ์ตูนของตัวเองมากมากด้วย กระผมอยากรวมเล่มขายกันแบบสนุกสนานแบบนี้บ้างจังครับ มีน้องๆมาถ่ายรูปด้วยแบบนี้ยิ่งน่ารักเข้าไปใหญ่เลย

Tags
bee, boy, ตอน, ผึ้งน้อยสลาตัน, ลงแล้วนะคับ