เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์การ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 2868 - คำตอบ: 6  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 10-10-2015   #1
Junior Member

เจ๋ง's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 2
คะแนนหรอย: 6
Default ดร.หัวเสาอากาศ การ์ตูนเนื้อเรื่อง+ภาพประกอบ(ตอน2)

ต่อ ตัวละครที่3 โกสคุง ผีที่บ้านของ ดร.หัวเสาอากาศ ปรากฏตัวเมื่อ ดร.หัวเสาอากาศ สร้างชุดเสร็จและทดลองใช้

ประวัติความเป็นมา หรือ สาเหตุการตายของโกสคุง นั้นยังเป็นปริศนาเพราะคนวาดยังไม่ได้คิดเรื่อง

ในวันที่ดร.หัวเสาอากาศได้ช่วยมนุษย์ต่างดาว"เขียวอื๋อ"ไว้แล้วพามาที่บ้านของตน และนั่นก็ทำให้"เขียวอื๋อ"ได้พบกับ "โกสคุง" เป็นครั้งแรก

โกสคุง และ เขียวอื๋อ สนิดสนมกันมาก เพราะไม่เคยเห็นสิ่งมีชีวิตแบบกันและกันมาก่อน

จนกระทั่ง "โกสคุง" ได้ล่วงรู้แผนการจุดประสงค์ การมาดูลาดเลา ของ "เขียวอื๋อ" ว่าแท้จริงแล้วต้องการจะยกกองทัพเข้ามายึดครองโลก โดยใช้ คทาที่มีเพชรสีฟ้าๆ เปิดประตูมิติย้ายกองทัพข้ามมา

แต่ทว่าแทนที่ โกสคุง จะบอกแผนการนี้ให้ ดร.หัวเสาอากาศ ได้รับรู้ แต่โกสคุงกลับ....

จะเกิดอะไรขึ้นกับโลกมนุษย์ ดร.หัวเสาอากาศ จะรับมืออย่างไร โปรดติดตามต่อนะจ๊ะ(วันละตอนถ้าน้ำไม่ท้วมบ้าน)

เจ๋ง is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 10-10-2015   #2
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576
Default Re: ดร.หัวเสาอากาศ การ์ตูนเนื้อเรื่อง+ภาพประกอบ(ตอน2)

อยากอ่านมากๆ ครับน้อง มาอัพรูปการ์ตูนใหม่หน่อยคร้าบ ด่วนๆๆ ป.ล.รอแก้ไขตอนแรกด้วยนะจ๊ะ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 11-10-2015   #3

อ่านได้แล้ว ฮามาก การ์ตูนน่ารักเกินหน้าเกินตาพี่เอ็มไปละ ไม่รู้ว่า แต่ละภาพวาดนานไหมครับ พี่เอ็มมาสำรองไฟล์ไว้ให้แล้วนะครับ ภาพไม่มีทางหายไปจากสากลโลกนี้แน่นอน

รูปขนาดเล็ก
l2iauu.jpg   esus7j.jpg   sqwayb.jpg   addl8j.jpg   czdkpi.jpg  

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 11-10-2015   #4

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
อ่านได้แล้ว ฮามาก การ์ตูนน่ารักเกินหน้าเกินตาพี่เอ็มไปละ ไม่รู้ว่า แต่ละภาพวาดนานไหมครับ พี่เอ็มมาสำรองไฟล์ไว้ให้แล้วนะครับ ภาพไม่มีทางหายไปจากสากลโลกนี้แน่นอน
ขอบคุณครับ เวลาในการวาดก็ประมาณนี้อ่ะครับ บางรูปอาจนานกว่านี้นิด https://www.youtube.com/watch?v=sOR23X1ByBk

เจ๋ง is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 11-10-2015   #5

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เจ๋ง อ่านข้อความ
ขอบคุณครับ เวลาในการวาดก็ประมาณนี้อ่ะครับ บางรูปอาจนานกว่านี้นิด https://www.youtube.com/watch?v=sOR23X1ByBk
รออ่านต่อไปอยู่นะครับ อ่านแล้วทำให้นึกถึงการ์ตูนตัวเองยุคแรกๆ เลย ไม่ทราบว่า น้องชื่ออะไร เรียนอยู่หรือทำงานแล้ว อายุเท่าไหร่กันครับ แนะนำตัวเข้ามากันได้ทางนี้เลยจ้า สมาชิกใหม่แนะนำตัว - เว็บการ์ตูนหรอยกู อย่าลืมไปแนะนำตัวนะ !!

เก่า 11-10-2015   #6

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
รออ่านต่อไปอยู่นะครับ อ่านแล้วทำให้นึกถึงการ์ตูนตัวเองยุคแรกๆ เลย ไม่ทราบว่า น้องชื่ออะไร เรียนอยู่หรือทำงานแล้ว อายุเท่าไหร่กันครับ แนะนำตัวเข้ามากันได้ทางนี้เลยจ้า สมาชิกใหม่แนะนำตัว - เว็บการ์ตูนหรอยกู อย่าลืมไปแนะนำตัวนะ !!
ผมชื่อ เจ๋ง อายุ24 ทำงานแล้วครับ ผมเข้าไปแนะนำตัวหลังเขียนเรื่องนี้จบนะครับ จะได้แปะไปด้วยเลย

เก่า 11-10-2015   #7

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เจ๋ง อ่านข้อความ
ผมชื่อ เจ๋ง อายุ24 ทำงานแล้วครับ ผมเข้าไปแนะนำตัวหลังเขียนเรื่องนี้จบนะครับ จะได้แปะไปด้วยเลย
อายุพอๆ กับพี่เอ็มเลยนะครับ พี่เอ็มอายุ 30 กว่าๆ เอง 555+ ยินดีที่ได้รู้จักครับน้องเจ๋ง ช่วงที่มีไฟมีแรง วาดมาเยอะๆ ครับ จะได้รู้แนวทางตัวเองจ้า

ตอบ

Tags
การ์ตูนเนื้อเรื่อง, ดรหัวเสาอากาศ, ภาพประกอบตอน2

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ