เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > โชว์รูปการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 3966 - คำตอบ: 1  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 05-04-2013   #1
Member

rainskyler's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 0
คะแนนหรอย: 56
Default APH hetalia SS2 ep1 - 2 + แนะนำการ์ตูน

วันนี้มาแนะนำการ์ตูน Hetalia ซึ่งเนื้อเรื่องจริงมันไม่ได้วายอะไรหรอกครับ
แต่ส่วนมาก แฟนๆเขาจับมาจิ้นเอง(รวมถึงผมด้วย!?)

เอาล่ะ วันนี้ดูเมะมาครับ เห็นพี่ไทยออกฉากในTVแล้ว กระผมแทบจะร้องให้TTดีใจมาก

เอาล่ะ มาแนะนำกันก่อนเลยละกัน Hetalia เป็นการ์ตูนที่นำแต่ละประเทศมาวาดให้เป็นคน
และแต่งเรื่องราวที่อิงความจริงตั้งแต่สมัยสงคราม มีประโยชน์มาก(ทำให้เป็นคนรักประวัติศาตร์ไปเลย)
ชอบพิเศษจรงที่มีพี่ไทยนี่แหล่ะนะ

ไทยหรือ เอกราช ภาพนี้จากลายเส้น ออริจินอลของอาจาร ฮิมะ ครับ
และนี่เป็นข้อมูลของพี่ไทยตัวละครในเมะครับ

ไทยซัง
รูปลักษณ์ภายนอกอายุประมาณ 22 ปี ชายหนุ่มที่ดูอ่อนโยนเข้ากันกับชุดสีขาวสดใส
มีคำพูดติดปากก่อนที่จะพูดคุยด้วยคือ"อะไรน้า~"อืม, ~หรอ, ~งั้นเหรอครับ
สรรพนามที่ใช้แทนตัวเองคือฉัน ให้ความสำคัญกับเพื่อนและครอบครัว
ถ้าให้เขาทำอาหาร เขาจะทำรสเผ็ดจัดหรือไม่ก็หวานจัด แต่ก็อร่อยมากๆ
แล้วก็ยังมีอะไรซับซ้อนอีกมาก ซับซ้อนจริงๆ

เวลาที่เขาเกิดมีอารมณ์อยากจะทำอะไรขึ้นมา เขาจะทุ่มเทให้กับเรื่องนั้นแบบสุดๆ
ถึงแม้ว่ายามปกติเขาจะทำตัวชิวๆ แต่ตอนเจรจากับต่างประเทศจะมีลูกเล่นที่คาดไม่ถึงทีเดียว
แต่ประมาณ 99 ส่วนจาก 100 ส่วนจะเป็นคนนุ่มนิ่ม ชิวๆ

เข้าร่วมสงครามโดยอยู่ฝ่ายอักษะรบกับอังกฤษและฝรั่งเศส
เป็นประเทศหนึ่งซึ่งเป็นจำนวนน้อยในแถบเอเชียที่ยังคงความเป็นเอกราชเอาไว้ได้
เขาส่งคุณช้างและข้าวจำนวนมากแก่เด็กๆชาวญี่ปุ่นหลังสงคราม

คุณช้าง
ชื่อ TOTO
คุณช้างตุ้ยนุ้ยผู้มักพูดว่า "เนอะ~" "แหละเนอะ~"
แตกต่างจากนกปากเสียที่ติดตามไอซ์แลนด์เป็นคนละเรื่อง
ได้รับความรักมากก็เลยเจริญอาหารมากไปหน่อย
แม้จะเป็นเช่นนั้นก็ยังได้รับความรักความเอ็นดูจากไทยซัง

..................................................................................

ต่อมาแนะนำตัวละครออื่นๆก่อนนะ ยกมาบางส่วน(ตามจริงมันมีทั่วโลก)
แต่จะยกเอาอันที่ผมชอบละกัน

รูปแรก เยอรมัน

รูปที่สอง อเมริกา

รูปที่สาม อังกฤษ(ชอบคิ้วมาก)

รูปต่อไป รัสเซีย (ชอบสองร้อยนัดมาก)

ถ้าสนใจหาโหลดได้ที่เว็บนี้นะครับ ของซีซันหนึ่งตอนละ5นาทีเป็นการ์ตูนตบมุข คอมเมดี้
Axis Powers Hetalia - Page 20
(สมัครสมาชิกก่อนนะครับ)

............................................................

เกริ่นมาเยอะแล้วขอลงของตัวเองบ้างง

รูปขนาดเล็ก
thai-all-ss2-ep1.jpg   32156_515881498451326_1112360881_n.jpg  
rainskyler is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 08-04-2013   #2
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ข้อมูลเพียบ แถมมีการ์ตูนดีแบบนี้ Thanks เลยครับ

Tags
aph, ep1, hetalia, ss2, แนะนำการ์ตูน, ภาพการ์ตูน, ภาพระบายสี, ระบายสี, รูปการ์ตูน, รูปภาพ การ์ตูน, วาดการ์ตูน, วาดภาพ, วาดภาพการ์ตูน, วาดภาพระบายสี, วาดรูป, วาดรูปการ์ตูน

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ