เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > คุยเรื่องหนังสือและการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 2017 - คำตอบ: 2  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 14-09-2013   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default ย้อนอดีตการ์ตูนหรอย ตอนที่ 1 : การ์ตูนตอนแรกของพวกเรา

ย้อนอดีตการ์ตูนหรอย ตอนที่ 1 : การ์ตูนตอนแรกของพวกเรา เว็บไซต์หรอยกูแห่งนี้ถูกสร้างขึ้นเมื่อปี 2006 หรือเมื่อกว่า 7 ปีที่แล้วครับ มันผ่านอดีตอันแสนหวานและแสนเศร้ามามากมาย มีสมาชิกแวะเวียนมาเล่นแล้วหลายต่อหลายรุ่น ล้มหายตายจากกันไปบ้างแล้วก็มี

การ์ตูนตอนแรกที่เอามาโพสในยุคเริ่มต้น เป็นของนายเอ็มครับ มันมาจากไดอารี่ของนายเอ็มที่เขียนอยู่แล้วทุกวันทุกวัน โดยไม่ได้คาดหวังว่าใครจะอ่านแล้วอยู่ การ์ตูนตอนแรกที่นายเอ็มเขียนคือ "วิธีกินไดโดม่อนที่ถูกต้อง" สามารถย้อนอ่านได้ด้านล่างนี้เลยครับ การ์ตูนวิธีกินไดโดม่อนที่ถูกต้อง ยอดวิวตัวนี้เป็นยอดวิวของบอร์ดหลัง แท้จริงแล้วการ์ตูนตอนนี้มีคนอ่านน่าจะมากกว่า 50000 ครั้งไปแล้ว ไม่ได้โม้นะครับแต่เดาเอา

จะเห็นได้ว่าเนื้อหามันช่างฮากากเสียเหลือเกิน โดยเรื่องราวสมัยก่อน ผมกับนายเอ็มมีภาระกิจต้องไปถล่มไดโดม่อนด้วยกัน และต้องมีการเตรียมตัววางแผยกันแบบข้ามวัน เพราะว่าอะไร เพราะว่าการไปกินไดโดม่อนมันต้องเสียเงินเยอะครับ สมัยก่อนเด็กๆเรายังไม่มีเงินมากมายขนาดนั้น

ความสุขในการกินไดโดม่อนผมว่ามันเริ่มต้นตอนก่อนกินกับตอนกินชิ้นแรกละครับ หลังจากนั้นก็เป็นความทุกข์ทั้งหมด(ในส่วนของผมนะ) เพราะต้องจัดหนักจัดเต็มให้คุ้มค่าให้ได้ ไม่งั้นมันไม่อยากกลับบ้านครับ มันไม่สบายใจ เหมือนกับการมาเรียนพิเศษแล้วไม่ต้องใจเรียนยังไงอย่างงั้น ช่วงหลังไดโดม่อนบริการแย่ขึ้น แถมยังถูกบริษัท HotPot ซื้อหุ้นไปอีกอะไรอะไรมันก็เปลี่ยนไป แต่ยังไง Roigoo เป็นกำลังใจให้ไดโดม่อนฉันท์มิตรแท้ตลอดครับ เรากินกันทุกปีเหมือนเดิม

ติดตามย้อนอดีตการ์ตูนหรอยได้เรื่อยๆ
พบกับแนวคิดของการ์ตูนตอนต่างๆที่เรา
เคยวาดในอดีตได้ที่นี่เลยครับ

รูปขนาดเล็ก
เก่า 18-09-2013   #2

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

ว่ากันว่า การ์ตูนตอนแรกของทุกคน นั่นแหละครับ คือตัวตนของเรา ไม่รู้จะจริงไหม แต่การ์ตูนตอนแรกของผมนี่ล่อเรื่องชาบูเลยรึ 55+

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 18-09-2013   #3

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
ว่ากันว่า การ์ตูนตอนแรกของทุกคน นั่นแหละครับ คือตัวตนของเรา ไม่รู้จะจริงไหม แต่การ์ตูนตอนแรกของผมนี่ล่อเรื่องชาบูเลยรึ 55+
ไม่จริงครับ เพราะนี่มันการ์ตูนตอนแรกของเว็บ แต่นายเอ็มวาดมาหลายตอนแล้ว เหอะๆกว่าจะเอามาลง

Tags
การ์ตูนตอนแรกของพวกเรา, ตอนที่, ย้อนอดีตการ์ตูนหรอย
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ