เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ชมรมวิ่งเพื่อสุขภาพหรอยกู

ตอบ
อ่าน: 1191 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 04-04-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default ชมรมวิ่งเพื่อสุขภาพการ์ตูนหรอยกู เปิดตัวครั้งแรกที่อ่าวดงตาลมินิฮาร์ฟมาราธอน2012

ผมขี้โม้เอาไว้นานเลยว่าจะชมรมวิ่งเพื่อสุขภาพการ์ตูนหรอยกูของเราจะลงแข่งขันวิ่งรายการแรกของชมรมที่อ่าวดงตาลมินิฮาร์ฟมาราธอน วันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมก็ได้ไปวิ่งมาแล้วครับ แต่นายเอ็มดันถอนตัวซะงั้นเพราะไม่ว่าง ผมก็เลยต้องไปวิ่งกับแฟนกัน 2 คนเท่านั้น

วันนั้นที่อ่าวดงตาลบรรกาศไม่ดีครื้มฟ้าครื้มฝนมากมากครับ ตั้งแต่ช่วงขัยรถออกจากกรุงเทพแล้ว ลืมบอกไปครับผมขับรถออกจากบ้านตั้งแต่ตี 1 ถึงที่นั้นตี4พอดีเลย ตอนนั้นคนเยอะมากแล้วก็มีฝนเล็กน้อยไม่น่าเชื่อว่าการวิ่งในที่ห่างไกลอย่างสัตหีบจะมีคนมาตรึมแบบนี้ มันมีให้สมัครตั้งแต่วิ่ง 3 กิโล 10.5 กิโล แล้วก็ 22 กิโลเมตรครับ ผมกับแฟน(Jigsaw) ตัดสินใจสมัครแบบ 10.5 กิโลกันทั้งคู่ เสียค่าสมัครไปคนละ 250 บาท

ภาพหลังการแข่งขันอ่าวดงตาลมินิฮาร์ฟมาราธอน2012 มีข้าวให้กินฟรีด้วย

แต่ได้เสื้อกลับมา(เดี๋ยวมีเหรียญให้ด้วย) คนยังเข้ามาสมัครกันเรื่อยๆครับ ลืมบอกไปว่าผมยังไม่ได้นอนเลยซักนิดเดียวตอนนั้นสภาพร่างกายแย่มากแต่ด้วยอดินาลีนทำให้ผมฟิตอยู่ตลอดเวลาแต่ผมรู้ดีว่ามันคงใช้ได้อีกไม่นานก็คงจะหมด ฮ่าๆๆๆ เวลา 6.00 น. เค้าจะปล่อยตัวนักกีฬาวิ่ง 10.5 กิโลแล้ว ไอพวกวิ่ง 22 โลเค้าปล่อยไปเป็นคณะแรกครับ แต่ละคนแต่งตัวมาพร้อมพร้อมทั้งนั้น ราวกับว่างพวกเค้าวิ่งกันมานาน ส่วนผมนั้นแต่งได้ฮาจริงๆ

เด็กๆรอกินมาม่าฟรีเยอะจนผมขี้เกียจรอกิน555

ผมคิดในใจว้าถึงคราวนี้กูจะเหนื่อยยังไงก็ห้ามเดิน แต่รู้มาว่าอ่าวดงตาลมินิฮาร์ฟเนี้ยมีเนินเยอะมาก ต้องเตรียมใจไว้หน่อยเหอะๆอ แล้วและก็วิ่งผมกับแฟนก็แยกกันตรงนั้น เพราะผมบอกแล้วว่าขอวิ่งแบบจริงจัง ช่วงแรกแต่ละคนอัดกันโคตรๆ เด็กเล็กๆบางคนวิ่งเร็วมากพวกนี้เค้าคงซ้อมกันมาตั้งแต่เกิดเลยมั้ง คนแก่บางคนอายุประมาณ 70-80 วิ่งคู่กับผม ไม่น่าเชื่อว่าผมวิ่ง 10.5 กิโลแบบต้องตามหลังคุณปู่ แสดงว่าที่เราซ้อมมานี่ยังน้อยไปจริงจริงครับ

ผมยังวิ่งตามหลังพี่แม่บ้านคงหนึ่งตลอดกันแข่งขันด้วยก่อนจะแซงตอนช่วงหลัง สรุปแล้วคนแก่ เด็ก คนชนะ เทพกว่าผมทั้งนั้น ขนาดผมคิดว่าผมเก๋าแล้วนะเนี้ยฮ่าๆๆๆๆ เนินที่เค้าว่ากันว่าสูงชันมันชันจริงๆครับ ชันประมาณ 75 องศาเห็นจะได้วิ่ง 10.5 กิโลในสนามแข่งที่มีเนินยากกว่าวิ่งในสนามซ้อมของเราเยอะคร๊าบบบบบ

มีแต่รุ่นลุงรุ่นป้า 50% มีวัยรุ่น 50% ครับผม

สรุปแล้วผมวิ่งทำเวลาได้ 1 ชั่วโมง 21 นาที 14 วินาที ช้ากว่าตอนซ้อมราวราว 15 นาทีเลยครับ ส่วนแฟนผมวิ่งเกือบ 2 ชั่วโมงเลยฮ่าๆๆๆ

ไปวิ่งครั้งนี้เป็นครั้งแรกในชีวิตเลยครับ ขอบคุณประสบการณ์จากกานวิ่งครั้งนี้ผมเห็นคนเก่าๆแก่ๆเด็กๆเยอะมาก เออลืมบอกไปการวิ่งคราวนี้เป็นการวิ่งริมชายหาด มันได้ทั้งวิ่งได้ทั้งเที่ยวเลยนะครับสุดยอดจริงๆ อยากให้หลายหลายคนได้ลองไปวิ่งดูซะครั้งแล้วจะได้รู้ว่าความมันส์มันเป็นอย่างไร

รูปขนาดเล็ก
1-1อ่าวดงตาลมินิฮาฟมาราธอน.jpg   1-2อ่าวดงตาลมินิฮาฟมาราธอน.jpg   1-3อ่าวดงตาลมินิฮาฟมาราธอน.jpg  

Tags
2012, การ์ตูนวิ่ง, การ์ตูนหรอยกู, การ์ตูน, ชมรม, ชมรมการ์ตูน, ชมรมวิ่งเพื่อสุขภาพการ์ตูนหรอยกู, ชมรมวิ่ง, ที่, เปิดตัวครั้งแรก, เพื่อสุขภาพ, มาราธอน2012, มินิฮาร์ฟมาราธอน2012, มินิฮาร์ฟ, วิ่งเพื่อสุขภาพ, วิ่ง, หรอย, อ่าวดงตาลมินิฮาร์ฟ, อ่าวดงตาลมินิฮาร์ฟมาราธอน2012, อ่าวดงตาลมินิฮาร์ฟมาราธอน, อ่าวดงตาล