เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ชมรมวิ่งเพื่อสุขภาพหรอยกู

ตอบ
อ่าน: 1573 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 14-05-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default ประสบความสำเร็จหรือไม่กับ ศิริราช เดิน-วิ่ง ผสานชุมชน ครั้งที่ 6

ชมรมวิ่งการ์ตูนหรอยกูของเรามีโอกาสได้ออกไปวิ่งมินิฮาฟมาราธอนกันอีกแล้วนะครับกับรายการที่ 2 ของชมรมของเรากับการวิ่งของศิริราช เดิน-วิ่ง ผสานชุมชน ครั้งที่ 6 เป็นการวิ่งในกรุงเทพครั้งแรกและเป็นการลองเชิงการวิ่งในกรุงเทพครั้งแรก หลังจากหลายหลายคนบอกอย่างพร้อมเพรียงกันว่า การวิ่งแข่งในกรุงเทพนั้นไม่มันส์เหมือนวิ่งต่างจังหวัด วันนี้ผมเลยขอจัดครับไปแข่งวิ่งในกรุงเทพดูบ้าง ที่ศิริราชนั้นเอง

ขอบคุณรูปภาพจาก PatRunning.com

บอกตามตรงว่าเมื่อเทียบกับอ่าวดงตาลที่ผมเคยไปวิ่งเทียบกับศิริราชคราวนี้ ให้ความรู้สึกที่แตกต่างกันมาก โดยการวิ่งที่อ่าวดงตาลนั้นผมให้คะแนนเต็มในทุกทุกส่วนครับส่วนการวิ่งศิริราช เดิน-วิ่ง ผสานชุมชน ครั้งที่ 6 นี้ผมแทบประเมินให้ล้มเหลวและไม่น่าไปวิ่งซ้ำเป็นครั้งที่ 2 สำหรับนักวิ่งขาจรทั้งหลาย บทความนี้อยากให้ทีมงานผู้จัดการแข่งขันศิริราช เดิน-วิ่ง ผสานชุมชน ครั้งต่อต่อไปปรับปรุงครับ แต่บางเรื่องปรับปรุงไม่ได้จริงๆเช่นเรื่องสถานที่เส้นทางวิ่งประมาณนี้นลองมาดูคะแนนประเมินกันดีกว่าครับ รายการนี้ไม่เหมาะกับนักวิ่งขาจรวิ่งขำขำเป็นอย่างยิ่ง

อ่าวดงตาลมินิฮาฟมาราธอน
สถานที่จัด :
เส้นทางวิ่ง :
บรรยากาศในการวิ่ง :
ห้องน้ำ :
สถานที่จอดรถ :
อาหารการกิน :
เหรียญและเสื้อ :

ศิริราช เดิน-วิ่ง ผสานชุมชน
สถานที่จัด :
เส้นทางวิ่ง :
บรรยากาศในการวิ่ง :
ห้องน้ำ :
สถานที่จอดรถ :
อาหารการกิน :
เหรียญและเสื้อ :

รูปขนาดเล็ก

Tags
ครั้งที่ 6, ครั้งที่, เดินวิ่ง, ประสบความสำเร็จหรือไม่กับ, ผสานชุมชน, ผสานชุมชน ครั้งที่ 6, ศิริราช, ศิริราช เดิน-วิ่ง ผสานชุมชน, ศิริราช เดิน-วิ่ง
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ