เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 2696 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 02-06-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default RoiGOo Magazine Chepter 4 ระบบใหม่ของวงการการ์ตูนไทยในเว็บหรอยกู

ตอนนี้บอร์ดย่อยต่างๆในเว็บการ์ตูนหรอยกูเกิดขึ้นมากมายเลยนะครับ โดยทีเด็ดของการแยกบอร์ด
นั้นอยู่ที่การแยกการ์ตูนออกตามผู้วาดซึ่งทำให้แฟนคลับของแต่ละคนนั้นเข้าถึงนักวาดการ์ตูนที่
ตนเองชื่นชอบได้มากขึ้น และสามารถไล่เรียงอ่านการ์ตูนของนักวาดการ์ตูนท่านั้นได้ตั้งแต่ตอน
แรกยันตอนสุดท้าย RoiGOo Magazine Chepter 4 เป็นการสรุปข่าวตั้งแต่วันที่ 26 พฤษภาคม 55
จนถึงวันที่ 1 มิถุนายน 2555 ครับผม
เขียนโดย นายโอม

26-27 พฤษภาคม 2555 วันเสาร์อาทิตย์ที่นักวาดการ์ตูนพักผ่อน
มันเป็นวันเสาร์อาทิตย์ที่สบาสบายอีกวันหนึ่งที่ผ่านมานะครับ ยังไงก็ขอให้เที่ยวกับให้สนุก
แล้วอย่าลืมกลับมาทำงานที่ตัวเองรักต่อไป แล้วพัฒนางานไปเรื่อยๆตอนนี้เว็บหรอยกูขอเรา
ก็มีนักวาดหน้าใหม่เข้ามากันเรื่อยๆครับ บอกชื่อไปตอนนี้ก็อาจจะไม่รู้จักกันแต่สามารถติดตาม
ผลงานของพวกเขาได้ที่หน้าเว็บบอร์ดโชว์การ์ตูนโชว์รูปการ์ตูนเลยครับผม สำหรับเสาร์อาทิตย์ที่
ผ่านมามีผลงานเข้ามาดังนี้
กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันเสาร์-อาทิตย์ 26-27 พฤษภาคม 2555

โปรโมทงานนิทรรศการค่ะ (รูปจากกระทู้นี้)
ลาก่อนวันอาทิตย์ by KUMA
เหตุผลที่คนสะสมการ์ตูนเก่าควรไปแวะเวียนดูการ์ตูนมือสองที่จตุจักร
มาอีกแว้ว แนวนี้
แฟนเคยมี by KUMA
การ์ตูน เสารีย์
บททดสอบแรก by KUMA
ชมรมวิ่งเพื่อสุขภาพจังหวัดสุราษฎร์ธานี!!! ชมรมที่ผมคุ้นเคย
การวิ่งบนลู่วิ่งไฟฟ้าต่างกับวิ่งของจริงล้านเท่า
ผลฟุตบอลไทยลีกวันนี้เอาไว้กันขำขำนะครับเพื่อนๆ(+โปรแกรมไทยลีกพรุ่งนี้)
ตัวอย่างการลงสีการ์ตูนแบบการ์ตูนวานวาน
กล่องอะไรสักอย่าง
การ์ตูน บ่อน
การ์ตูนเจ้้้้าหัวโต : เคล็ดลับจัดฮวงจุ๊ยบนโต๊ะทำงาน
การ์ตูนเจ้้้าหัวโต : ควันหลงตรุษจีน
เพลงแต่ง "น้ำตาขอทาน" โดยนายเช็ดขี้+ผองเพื่อน
เราอยู่บนโลกนี้ได้แม้ไม่มี "เฟซบุ๊ค"
RoiGOo Magazine Chepter 3 การ์ตูนใหม่ของนายเอ็มช่วงบั้นปลายชีวิต
จะหล่อไปไหน!! The Avengers: Loki Limited Edition Collectible Figurine
แว่นยอดนักสืบจิ๋วโคนันหายไปไหน!!!! แฟนการ์ตูนญี่ปุ่นโวย

28 พฤษภาคม 2555 วันนี้การ์ตูนจากบอร์ด Comic Online เรียบร้อยสวยงาม
วันนี้จัดการไปเรียบร้อยแล้วครับกับการจัดการบอร์ด Comic Online ในบอร์ดหรอยใหม่
ให้มีการเรียงแบบตามชื่อคนวาดการ์ตูนเรื่องนั้นนั้นครับ ทั้งนี้เพื่อความสะดวกในการอ่านการ์ตูน
ของเพื่อนๆที่ได้เข้ามานั้นเองแหละครับ สำหรับในส่วนของการ์ตูนหรือรูปการ์ตูนในหมวด
Show comic และ Show picture สามารถแจ้งความต้องการแยกบอร์ดการ์ตูนตามช่อง
ท่านต่างๆที่เราโพสไว้เลยนะครับ โดยการแยกบอร์ดนั้น เจ้าของบอร์ดจะได้สิทธิเป็นผู้คุมบอร์ดด้วยจ้า
กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันเสาร์-อาทิตย์ 26-27 พฤษภาคม 2555

อาจารย์นิรมล ชัยงาม โค๊ชบาสเก็ตบอลที่สอนให้ผมวิ่ง แห่งโรงเรียนสุราษฎร์ธานี
คุยกับนักวาดการ์ตูนเรื่อง "แมวสถ่อย" ที่นี่ตรงนี้เข้ามาเลย Come On Baby!!!
ไปตายซะแมวน้ำ 28/5/55
เสียงสวรรค์วันทำงาน 28/5/55
ลาก่อนวันหยุด 27/5/55
งานชิ้นใหญ่ 26/5/55
แป้นแล้น 24/5/55
ปรางอังกี้
ทำงานแล้วก๊าบ 22/5/55
16 ทีมในฟุตบอลยูโร 2012 ถ้าชอบกด LIKE กันเยอะเยอะนะครับ ผมเขียนเอง
เวลาดี 19.00 พุธนี้ที่ทรูสปอร์ต 2 บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - เมืองทอง ยูไนเต็ด
3 ข้อที่ว่าทำไมเด็กๆทุกคนถึงเริ่มต้นวาดภาพระบายสี
Alexandre "Alex" Dimitri Song Billong รู้จักหนุ่มอาร์เซน่อลคนนี้กันรึยัง
เดินผ่านหน้าร้านขายดินญี่ปุ่นก็เลยซื้อดินญี่ปุ่นมาปั้นพุดดิ้งเล่นเล่น (รูปจากกระทู้นี้)

29 พฤษภาคม 2555 ขอบคุณน้องfifiest ที่มาหาข้อมูลเมาส์ปากกา Banboo Pen

วันนี้มีน้องคนหนึ่งมาหาข้อมูลเรื่องเมาส์ปากกของ Bamboo pen น้องคนนั้นชื่อ fifiest ครับผม
ผมน่ะก็มีเมาส์ปากการุ่นนี้เหมือนกันครับ ซื้อมา 2 ปีแล้วใช้งานเดือนละ 2-3 ครั้ง ยังไม่พังถือว่า
เมาส์ปากกาตระกูล Bamnoo Pen มีความทนใช้ได้เลยทีเดียวครับ ทางเว็บหรอยกูของเราสนับสนุน
ให้น้องน้องลองซื้อมาใช้กันดูครับผม

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอาจารย์ 29 พฤษภาคม 2555

วันวาเลนไทน์ วันที่ใครหลายคนรอคอย ขอให้มีความสุขเจ้าค่ะ
วันคุ้มครองโลก (Earth Day) มีด้วยหรอ คือวันอะไรกันนะ?
การ์ตูน ไอ้แป้น อย่ามายุ่ง ตอน เฮ้อ!
เลิกงาน 29/5/55
ทักทายค่ะ วันนี้มาแนะนำที่เก็บการ์ตูนใหม่ของปีจ้า
พอดีสนใจซื้อเมาส์ปากกา Wacom Bamboo รบกวนถามค่ะ : ) (รูปจากกระทู้นี้)
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby มาอีกแล้ว โรคที่เรารำคาญสุดๆ ตอน หวัดกินอีกแล้ว
วันตำรวจแห่งชาติ วันที่เท่าไหร่กันเอ่ย ใครรู้ช่วยตอบทีค้าบ
วันปิยมหาราช ตรงกับวันที่เท่าไหร่ของทุกปีกันหนอ เพื่อนๆ รู้บ้างไหม
วันลอยกระทง 2555 ขอขมาพระแม่คงคากันเถอะเรา
มาดูประวัติความเป็นมาวันขึ้นปีใหม่กันดีกว่าเจ้าค่ะ
Fanart T.O.P []

30 พฤษภาคม 2555 นักวาดการ์ตูน KUMA กับการระบายชีวิตตัวเองลงบนอินเตอร์เน็ต
ตอนนี้นักวาดการ์ตูนชื่อ Kuma กำลังร้อนแรงมากครับ เพราะชีวิตประจำวันของเขาในที่ทำงาน
ถูกระบายลงมาบนอินเตอร์เน็ตให้เราได้ฮากันแบบสุดสุดด้วยสีสันของตัวการ์ตูนสดใสน่ารัก
ลองแวะเวียนไปชมได้ที่บอร์ดส่วนตัวของน้องนักวาดการ์ตูนคนนีได้ที่นี่เลยครับ
Kuma2511 - เว็บการ์ตูนหรอยกู ใครจะเอาอย่างวาดการ์ตูนระบายความเครียด
ในชีวิตประจำวันแบบนี้เราไม่ว่ากันครับ ทั้งได้ระบายความเครียดทั้งได้ฝึกฝีมือแบบนี้จะมีอะไร
สุขเท่านี้อีกแล้วล่ะก๊าบบ
กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพุธ 30 พฤษภาคม 2555

วิเคราะห์บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - เมืองทอง ยูไนเต็ด แบบตกผลึกหลังดูบอลสดคู๋นี้จบ
วันทหารผ่านศึก วันไหนกันหนอ เพื่อนๆ รู้บ้างไหมจ๊ะ
การ์ตูน ployd-napat เหลือเพียงอย่างเดียว ที่ไม่ได้ทำ ตอน one thing
เผา 5 นาทีก่อนนอนงิ *0*
Balotelli will walk off if abused at Euro2012 ดูฟุตบอลยูโร2012กับเรื่องเหยียดผิว
ง่วง 30/5/55 (รูปจากกระทู้นี้)
นานๆ ทีแวะมา by ESPADA
วิธีการใช้สีน้ำมัน วิธีการระบายสีน้ำมัน จากคุณenuging

31- 1 มิถุนายน 55 ยินดีต้อนรับนักวาดการ์ตูนทุกคนเข้าสู่วันเสาร์อาทิตย์

ในที่สุดก็ถึงวันเสาร์อาทิตย์จนได้ วันนี้คงเป็นวันทื่นักวาดการ์ตูนหลายคนออกไปเที่ยวกัน
บางคนก็เก็บตัวอยู่ในห้องวาดการ์ตูนที่ตัวเองชื่นชอบมาโพสโม้กัน ขอให้ก้าวตามฝันต่อไปครับ
ตอนนี้อาจจะไม่เห็นลู่ทางแต่เมื่อมีโอกาสเข้ามาแล้วฝีมือเราพร้อม ตอนนั้นแหละครับเราถึงเข้า
ใจว่าทำไมเราต้องเก่งก่อนโอกาสถึงจะมา มันเปรียบเหมือนกับกองหน้าที่รอนับลูกบอลจากเพื่อน
นั้นเองครับ เราต้องพร้อมวิ่งอยู่ตลอด ต้องมีรองเท้า ต้องสับขาให้เต็มที่ ถ้าไม่พร้อมถึงมีโอกาส
สักกี่ครั้งก็คงจะทำไม่ได้
กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพุธ 31 พฤษภาคม - 1 มิถุยายน 2555

หลักฐานทางประวัติศาสตร์แท้ที่จริงแล้วเฟสบุ๊ค ยูทูป สไกป์มีนานแล้ว (รูปจากกระทู้นี้)
ประวัติบาสเก็ตบอล การดั้งครั้งแรกที่อเมริกาเป็นอย่างไร
ประวัติวอลเลย์บอล กีฬานี้มีอะไรฟังจากคลิปครับ
เอ่อม อิ่มจัง 1/6/55
เปิดตำรา photoshop
ลองวาดภาพเหมือนตัวเองดู
ข้าคือฮิตเลอร์
เทคนิคการวาดภาพระบายสีมีอะไรบ้างมาชมกันครับ
พลาดไม่ได้แม้แต่กิ๊กมาห้องก๊ตาม ฟุตซอลชิงแชมป์เอเชียรอบชิงไทย-ญี่ปุ่น ดูช่อง 7
จิงเกิลเบลล์ วันคริสต์มาสกันดีกว่า
วันสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช 28 ธันวาคม จำไว้ให้ดีนะหนูๆ
การ์ตูนแมวสถ่อยเฉพาะกิจ วู้ว วิธีนี้ยอดเยี่ยม ตอน สาวอกเดาะทำไงดี?
ก่อนนอน 31-05-55
สิ้นเดือนแต่ไม่สิ้นใจ 31/5/55
การ์ตูนแมวสถ่อยเฉพาะกิจ / สาวอกเดาะ ท่องไว้เลย
การ์ตูน ผี
ขอบคุณครับพี่เอ็มพี่โอ สำหรับหนังสือการ์ตูน
พักการดูถ่ายทอดสดรัฐสภากันไว้ก่อนแล้วมาดูสาวไทยผิวแทนกันบ้าง
การ์์ตูนเจ้าหัวโต : นี่ล่ะแม่พ้ม ^^.
การ์ตูนเจ้้้้้าหัวโต : ส.ค.ส. ปี 55 ช้าไป 5 เดือนเอง

อ่านย้อนหลัง
RoiGOo Magazine Chepter 1
RoiGOo Magazine Chepter 2
RoiGOo Magazine Chepter 3

Tags
chepter, magazine, roigoo
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ