เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 25291 - คำตอบ: 3  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 14-01-2013   #1
Moderator

KunMama's Avatar

บล็อก: 1
ถ่ายทอดพลัง: 620
คะแนนหรอย: 378
Default กลอนขอโทษแฟน+ง้อแฟน (แต่งเอง) สำหรับมือใหม่เรื่องความรัก

ความรักเริ่มเข้ามาในชีวิตของผมหนุ่มมหาลัยชีวิตมันเปลี่ยนต้องหาใครมาดามใจอยู่เรื่อง เรื่องเรียนเราจริงจังเรื่อรักเราก็จริงใจ วันนี้ผมทำเธอเจ็บปวดผมเลยอยากจะมาเขียนกลอนขอโทษแฟน+ง้อแฟนของผม ที่ในบางเวลาผมอาจจะดูแลเธอได้ไม่ดีเหมือนกับสมัยที่ยังคบกันใหม่ๆ ผมผิดเองครับ ตอนนี้ดีกันแล้วแต่อยากขอโทษอีกครั้งหนึ่ง ด้วยกลอนขอโทษแฟน+ง้อแฟน บทนี้

ขอโทษด้วยพี่นี้ทำผิดแล้ว ก็ขอแก้ความผิดได้เลยไหม
ไม่อยากให้น้องนั้นได้โกรธไป เพราะอย่างไรพี่นั้นก็รักอยู่
กว่าจะมาถึงวันนี้ต้องสู้ อย่าไปดูอยากมองความผิดนิด
เรื่องนี้ผ่านเลยไปอย่าเสียจิต ขอได้คิดให้อภัยพี่ด้วยเอย

ขอจบแต่เพียงเท่านี้ ยังไงขอคะแนนและกำลังใจให้ผมด้วยนะครับพี่ๆน้องๆทุกคน

รูปขนาดเล็ก
KunMama is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 15-01-2013   #2
Senior Member

bankbcool's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 854
คะแนนหรอย: 677

ไม่รู้เป็นไรเห็นแล้วอยากแต่งให้อีก อย่าหาว่าส.ใส่เกือกเลยนะจ๊ะตัวเอง

กลับมาบ้าน คืนนี้ ต้องคิดหนัก................ดันเกือบหัก ความสัมพันธ์ ของเราสอง
นั่งมองฟ้า นั่งมองเมฆ นั่งเมียงมอง...........หน้ามันฟ้อง ว่าคนผิด นั้นเป็นเรา
ก็อารมณ์ พี่ไม่ดี น้องก็รู้........................ดันมาขู่ มาว่าพี่ ดูโง่เขลา
พี่ก็คน นะน้องรัก ไม่ได้เมา.....................น้องว่าพี่ เข้าเต็มเปา หูเป็นไฟ
แต่ก็นะ เพราะความรัก ยังเอาอยู่..............เราทั้งคู่ รักกันนาน แล้วจริงไหม
พี่ขอโทษ ในสิ่งที่ ทำผิดไป....................น้องยาใจ อย่าได้แค้น เคืองโกรธา
นั่งตรงนี้ อยู่เงียบเงียบ พึ่งสำนึก..............พึ่งรู้สึก ว่าคนเดียว เหงาหนักหนา
จะไม่ทำ อีกแล้ว นะแก้วตา....................พี่แทบบ้า ขาดน้องยา แทบขาดใจ

เหม่อมองฟ้า แม้มันเป็นคืนที่เหงา ฝืนใจไม่ยอมให้หาว ฉันรอจะคุยกับเธอ

รูปขนาดเล็ก
เก่า 15-01-2013   #3
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

ชีวิตอย่าเศร้าเหงาไข่นกระทา โบยบินหาความรักแท้นั้นมีจริง
เดินหาไปเที่ยวไปนั่งกินดริงค์ อยู่บนกิ่งต้นไม้อันแสนสุข
ถ้ามีแฟนแล้วต้องแยกจากกัน อย่าคิดว่ามันขันไม่สันใจ
คู่รักนั้นหายากอย่าให้เสียไป หาคนที่ 2 เจอเมื่อไรค่อยแยกกัน

จบครับกลอนขอโทษแฟนของผม ขอบคุณแบงค์นี้สุดยอดแห่งความยากและ
แถมยังมีรูปประกอบอีกจะหล่อไปไหนครับนั้น555555555555555555

เก่า 17-01-2013   #4
Senior Member

bankbcool's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 854
คะแนนหรอย: 677

เอ๊ะ...กลอนคุณโอมเนี่ย จะขอโทษหรือขอเลิกคับเนี่ย ฮาเกิ๊น...

Tags
กลอน, กลอนขอโทษ, กลอนขอโทษแฟน, กลอนขอโทษแฟนแต่งเอง, กลอนง้อแฟนแต่งเอง, กลอนง้อแฟน, กลอนแต่งเอง, ขอโทษแฟน, ความรัก, ง้อแฟน, แต่งเอง, มือใหม่ความรัก, สำหรับมือใหม่เรื่องความรัก