เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 3625 - คำตอบ: 7  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 20-02-2013   #1
Moderator

KunMama's Avatar

บล็อก: 1
ถ่ายทอดพลัง: 620
คะแนนหรอย: 378
Default สอบถามเรื่อง จีบรุ่นพี่ที่มหาลัยจะเริ่มยังไงดี

สอบถาม ขอเทคนิค สำหรับผู้ที่เชียวชาญ ผมจะเริ่มจีบรุ่นพี่มหาลัยของผมยังไงดี
ข้อมูลเบื้องต้นก่อนเลยแล้วกัน เป็นพี่คณะเดียวกัน สาขาเดียวกัน รู้จักกันตั้งแต่ตอนเทอม1
(ตอนนี้เทอม 2) ผมปี1 พี่เขาปี2 อายุน่าจะไล่กัน เคยคุยด้วยแบบรุ่นพี่รุ่นน้องเท่านั้น

ใครมีแผนยังไงบ้างที่จะทำให้ผมจีบรุ่นพี่คนนี้สำเร็จ ของเป็นเทคนิคการทำความรู้จัก
แบบเนียนๆสำหรับท่านพี่ๆที่มีประสบการณ์เชิญให้คำแนะนำกันมาได้ ข้าด้อยประสบการณ์นัก

อ้างอิง:
รูปปลากรอบแอดมินเพิ่มให้

KunMama is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 20-02-2013   #2
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

อยากได้คำตอบแบบตอนผมเป็นวัยรุ่น หรือ คำตอบแบบตอนอายุเท่านี้ครับ มีให้เลือกหลายฟังค์ชั่นครับน้องมาม่าขลุกขลิก

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 20-02-2013   #3

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

รอนายเอ็มมานานและคอมเม้นเองเลยแล้วกัน

พี่ว่าพี่ตอบแบบที่คิดในช่วงนี้เลยแล้วกัน(ไม่ใช่ความคิดตอนเรียนมหาลัย)
1.หาข้อมูลในตัวพี่คนนั้นให้ได้มากที่สุดแบบอย่าให้เขารู้ตัว
2.อยากให้มันดูพยายามเกินไป จะคุยคุยได้แต่อย่ารู้สึกว่าต้องพยายาม
3.คิดถึงเรื่องที่สามารถคุยได้กับเขา ทำได้กับเขา เริ่มจากเรื่องง่ายๆ
4.สังเกตุก่อนว่าเขาเป็นคนแบบไหน แล้วเราปรับให้เป็นแบบนั้น เช่นชอบคนเป็นผู้นำ(มักจะพูดคุยมีหลักการ) ชอบคนขี้เล่น(เราก็อย่าให้มันเครียดมากไป)
5.สุดท้ายแล้ว เรื่องการจีบสาวห้ามเครียด คนเครียดคุยกับใครก็ไม่สนุก (พวกผู้ชายเจ้าชู้เลยคุยพริ้วไงละก๊าบเพราะเขาไม่กดดันอะไร)

เก่า 21-02-2013   #4
Senior Member

dabjit's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 163
คะแนนหรอย: 110

แนะนำครับ อย่าทำตัวเป็นที่ปรึกษาที่ดี ขอให้แสดงทีท่าว่าจีบไปเลย เพราะจากที่ผมทำ มันกลายเป็นว่ากลายเป็นที่ปรึกษาเรื่องหัวใจให้เขาสะงั้น ผมจีบเพื่อนด้วยกันนี่ละครับ สู้ๆครับทุกความรักเป็นเรื่องที่สวยงาม

dabjit is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 21-02-2013   #5
Member

พ่อวัวตัวน้อย's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 83
คะแนนหรอย: 58

อันดับแรกดูก่อนครับ ว่าเขามีแฟนรึยัง 555+

เก่า 21-02-2013   #6

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

จากเซ็นต์ของพี่ คิดว่าอย่าออกหน้าออกตามากนะคะ ผู้ญ.บางคนอายที่มีใครมาจีบ เราแสดงตัวให้รู้ว่าจีบได้แค่กับเธอเท่านั้นกับคนอื่นอย่าไปบอกมากในช่วงแรก

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 22-02-2013   #7

บุญกึ่ม's Avatar

บล็อก: 2
ถ่ายทอดพลัง: 1,334
คะแนนหรอย: 1,135

ขอ ss ด้วยครับ

เก่า 22-02-2013   #8

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บุญกึ่ม อ่านข้อความ
ขอ ss ด้วยครับ

น้องเขาส่งมาให้ทางอีเมลครับ ตามคำขอของบุญกึ่ม

Tags
จีบรุ่นที่มหาลัย, จีบรุ่นพี่ทำไง, จีบรุ่นพี่ที่มหาลัยจะเริ่มยังไงดี, จีบรุ่นพี่, มหาลัย, วิธีจีบรุ่นพี่, วิธีจีบสาว, สอบถามเรื่อง