เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 3460 - คำตอบ: 4  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 04-10-2011   #1
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588
Default เกมส์อัมรินทร์ออนไลน์ เกมส์ห่วยๆของราชการไทยใครรับผิดชอบ

คือยังจำกันได้รึปล่าวค่ะในเว็บหรอยกูเคยเอาเกมส์ออนไลน์ที่ชื่อว่าอัมรินทร์ออนไลน์ออนไลน์มาโปรโมตเอาไว้ ในหัวข้อนี้ เว็บเกมส์อัมรินทร์ออนไลน์ เข้ามาเลยที่ Amarinonline.in.th

คือเราเป็นคนหนึ่งที่ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ออนไลน์เท่าไร ไมค่อยได้ศึกษาเรื่องเกมส์อะไรมากมายนักหรอก เห็นหรอยกูบอกว่าอัมรินทร์ออนไลน์นี้ทำเพื่อเด็กเนื้อหาสนับสนุนการศึกษาก็เลยลองเข้าไปเล่นดู เพราะเรียนมาทางด้านนี้พอดีค่ะ

เราเชื่อว่าคนโกงต้องรับโทษซักวันหนึ่ง

แต่สิ่งที่เห็นในเกมส์อัมรินทร์ออนไลน์ก็คือ มันเป็นเหมือนคนที่เป็นง่อยค่ะ ในตัวเกมส์ทำอะไรแทบไม่ได้เลยนอกจากวิ่งไปวิ่งมาแว้นๆไปวันๆ เกมส์อัมรินทร์ออนไลน์ไม่มีความน่าเล่นเลยซักนิด อยากจะตั้งคำถามว่าทำเกมส์อัมรินทร์ออนไลน์ออกมาได้อย่างไรค่ะ รู้นะค่ะว่านี่คืองบประมาณจากภาษีของพ่อแม่ของเด็กๆทุกคนเกมส์นี้ต้องเป็นหลักหลายๆล้านแน่ๆ

ทำไมตัวเกมส์อัมรินทร์ออนไลน์ถึงมีคนเล่นพร้อมกันไม่เคยถึง 10 คนค่ะ เข้าไปเล่นที่ไรไม่เคยมีใครออนไลน์พร้อมกันเลย แล้วทางราชการเค้าไม่ว่าหรอค่ะทำเกมส์ด้อยคุณภาพแบบนี้ หรือว่าทางราชการก็ทำทำส่งส่งไปเท่านั้น ทางตัวของเราก็ไม่อยากนึกหรือคิดนะค่ะ ว่ามีการโกงอะไรกันบ้างรึปล่าว(แต่คงมีการกินกันในวงในแน่นอน) ค้นไปค้นหาบนอินเตอร์เน็ตก็เจอบริษัทที่ทำจนได้ ชื่อบริษัทก็คือ บริษัทอินโฟมีเดียอินโนเวชั่น อยากจะสอบถามไปทางบริษัทเหลือเกินว่าทำออกมาได้อย่างไร

ประสิทธิภาพขนาดนี้คงไม่มีเด็กกรุงเทพคนไหนเล่นแน่เพราะเด็กในกรุงเทพมีเกมส์ที่ดีกว่านี้เล่นอีกเยอะ ประสิทธิผลล่ะเป็นไงผลที่ออกมา แน่นอนว่าต้องทำการจัดตัวStateคนเล่นขึ้นมาเพื่อทำประเมินเกมส์นี้ให้ผ่านการประเมินแน่นอน ไม่เชื่อให้หลายคนไปสืบดูเลย ทำไมเกมส์ห่วยๆอย่างเกมส์อัมรินทร์ออนไลน์ถึงไม่โดนฟันหรือไม่โดนปรับตังอะไรบ้าง เพราะทำไม่สมบูรณ์อย่างเห็นได้ชัด ถ้าใครบอกว่าเกมส์อัมรินทร์ออนไลน์นั้นสมบูรณ์แบบก็แย่แล้ว ถ้าเต็ม 10 คะแนนเราอยากจะให้แค่ 2 คะแนนค่ะ

"แฟนเพจเฟสบุ๊คเกมส์ลงทุนเป็นล้าน แต่มีคน LIKE ไม่ถึง 300 คน มันหมายความว่าไง"

ยังไงก็อยากจะฝากไปถึงราชการทุกหมู่เหล่าเลยนะค่ะ สินค้าของทางราชการทำออกมาแบบนี้เหมือนผลาญเงินภาษีประชาชนเล่นมากกว่า ตัวอย่างเกมส์อัมรินทร์ออนไลน์เห็นได้ชัดแล้วนะค่ะ ว่าถ้าจะโกงกันก็อย่ามาโกงกับเด็กเลยแทนที่เด็กจะได้ความรู้จริงๆกลับไม่ได้อะไรเลย สุดท้ายนี้ยังไงเวรกรรมนี้จะตกถึงลูกหลาของคนที่ร่วมโกงในครั้งนี้ค่ะ ขอให้โชคร้ายในหน้าที่การงานสำหรับผู้ที่เอาเงินประเทศมาเข้ากระเป๋าตัวเอง

ผู้รับผิดชอบเกมส์นี้
1.สำนักการศึกษา เขต กรุงเทพ (ผู้อนุมัติโครงการ)
2.บริษัทอินโฟมีเดียอินโนเวชั่น (ผู้จัดทำ)
มีนอกมีในกันไหมเราไม่ทราบคะ

NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 04-10-2011   #2
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

แฟนเพจเกมส์อัมรินทร์ออนไลน์ครับ คนLikeเยอะมาก

Amarinonline | Facebook

เก่า 05-10-2011   #3
Member

SquidMan.ExE's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 134
คะแนนหรอย: 53

เพิ่งจะรู้ว่ามีเกมนี้ด้วยคับ... -_-"

SquidMan.ExE is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 05-10-2011   #4
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

เข้ามากด Like !!!

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 05-10-2011   #5
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เข้ามาเสนอความเคียดแค้นเอ้ยความเห็น
วันนี้เราไปหาคอมเม้นเพิ่มเติมมาจากเว็บอื่นๆและค่ะ ลองมาชมกัน

จากเว็บเกมส์แห่งหนึ่ง

จากผู้จัดการออนไลน์

รูปขนาดเล็ก
comment.jpg   comment1.jpg  
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
amarin, amarin online, amrin online game, infomedia innovation, เกมส์ห่วยๆของราชไทยใครรับผิดชอบ, เกมส์ออนไลน์, เกมส์อัมรินทร์ออนไลน์, เกมส์อัมรินทร์ออนไล, เกมส์อัมรินทร์, เกมอัมรินทร์, เกมอัมรินทร์ออนไลน์, เกมอัมรินทร์ออนไล, ราชการ, ราชการไทย, เว็บเกมส์อัมรินทร์ออนไลน์, อัมรินทร์, อัมรินทร์ออนไลน์, อินโฟมีเดีย, อินโฟมีเดีย อินโนเวชั่น, อินโฟมีเดียอินโนเวชั่น
คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ