เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 2317 - คำตอบ: 4  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 04-03-2013   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default ความเสื่อมของคนชั่ว ทำตัวเป็นพระเดินขอเงินไปทั่ว (พระปลอม)

สดสดร้อนๆจากเตาเลยครับท่าน ล่าสุดเมื่อเวลา 08.00 น. กำลังจะขับรถไปส่งแฟนที่ทำงาน มีพระยืนอยู่หน้าคลินิกมีของเยอะ เหมือนจะมาหาหมอที่นั่น แล้วเดินเข้ามาขอเงินผมเพื่อเป็นค่ารถกลับ ด้วยความรีบและเห็นว่าของพระนั้นเยอะ พร้อมมากเลยหลงเชื่อพระปลอมที่เดินของเงินรายนั้น เสียทรัพย์ไป 40 บาท ตอนนั้นยังเชื่อว่าคนท่านนี้เป็นพระจริงๆอยู่ แต่หลังจากส่งแฟนเสร็จ ผมปวดอี้อย่างหนัก ก็เลยมาแวะปั้ม อ้าวเอ้ย พระคนเดิมมาเดินอยู่ในปั้ม แถมยังขอตังเหมือนเดิม ผมรอจังหวะและแอบอยู่ในรถ ทำการถ่ายรูปด้วยกล้องมือถือ ทำตัวเป็นสายสืบสายลับครั้งแรกในชีวิต รู้สึกว่าตื่นเต้นเหมือนกันแฮะ

ส่งอุทาหรณ์นี้ให้เพื่อน
อ้างอิง:
board.roigoo.com/showthread.php?t=5649

รูปภาพแบบรวมๆงามๆชัดๆ

อ้างอิง:
พระปลอม
หลังจากขอหน้าห้องน้ำได้มาอีก 1 ราย เช็ดปากเลยนะ

ไม่สำรวมมองซ้ายขวาตลอด เพื่อหาเหยื่อ

คอเอียงอีกรูปหนึ่ง

ปกติแล้วผมเป็นคนให้เงินพวกแบบนี้ยากมาก แต่ไม่รู้วันนี้พลาดได้อย่างไร อาจเพราะความรีบและความพร้อมของเจ้าพระปลอม แถมมากัน 2 คน มีกรดพร้อมๆ น้องๆจงจำเอาไว้ว่า พระห้ามทำการเรี่ยไรหรือขอเงิน เว้นแต่การบริจาคเท่านั้นครับ(แบบไม่เอ่ยขอ) ยังไงก็ชมหน้าตาของพระปลอมมารศาสนาท่านนี้ให้เพลินแล้วกันนะ สถานที่ก็แถวสะพานใหม่ กรุงเทพมหานคร ผู้กทม.มารีบแก้ปัญหาด่วนอิอิ

เก่า 04-03-2013   #2
Junior Member

น้องตู่ ตุ๊ดตู่'s Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 14
คะแนนหรอย: 8

ของปลอมนี้เยอะจริงอะไรจริง = =

น้องตู่ ตุ๊ดตู่ is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 04-03-2013   #3
Senior Member

Gobbs's Avatar

ถ่ายทอดพลัง: 886
คะแนนหรอย: 306

พระห้ามทำการเรี่ยไรหรือขอเงิน

เห็นด้วยจิงๆเลยครับ มาเลิกทำบุญด้วยการซื้อกันเถอะครับ พระไม่มีความจำเป็นต้องใช้เงินครับ

เก่า 04-03-2013   #4
Senior Member

NuRay's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 1,013
คะแนนหรอย: 588

คงต้องปริ้นออกไปแจ้งความเสียแล้ว

ชมรมคนรักน้อง Bailee Madison
NuRay is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 05-03-2013   #5
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

วันนี้เจอพระปลอมเข้าอีกแล้วครับท่าน แถมสะพานใหม่เหมือนเดิม เวลา 10.00 แล้วยังมีบาตรหิ้วกันอยู่เลย แถมข้างๆก็มียาม กรด เห็นแล้วเข้าใจทันทีเลย ว่าช่วงนี้คงมาหากินแถมสะพานใหม่ดอนเมืองแบบยาวๆแน่นอน ถ่ายภาพไว้ไม่ทันครับ ขับรถเร็วไปนิดหนึ่ง แต่หน้าตาแล้วไม่ใช่คนเดิมแน่นอน (งานนี้มากัน 2 คน)

Tags
คนชั่ว, ความเสื่อมของคนชั่ว, ความเสื่อมพระ, ความเสื่อม, ทำตัวเป็นพระเดินขอเงินไปทั่ว, พระ, พระขอเงิน, พระเดินของเงิน, พระปลอม