เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 2383 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 10-09-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default [Jumbopop.com]ลุกแบซงก้าวที่พลาดกันได้กับ Columbiana วิจารณ์เชิงลบ

เนื้อหาวิจารณ์หนังเรื่อง Columbiana จากเว็บ Jumbopop.com เว็บวิจารณ์หนังตรงๆด้านๆเข้าใจง่าย ไม่มีค่ายหนังไม่มีสังกัดให้เงิน หนังเรื่องไหนดีว่าไปเรื่องไหนเสื่อมว่าไปตามดุลยพินิจน์ของเจ้าของเว็บไซต์ หัวข้อจากที่นี่

ขอโอกาสให้ผมวิจารณ์-
ถ้าผมวิจารณ์หนังเรื่องนี้ในแง่ลบอย่าว่ากันครับเพราะสุดจะทนจริงๆเลยนะจอร์จ จริงแล้วผมดู Columbiana มาพร้อมกันนายเอ็มนั้นแหละครับ แต่ที่ผมไม่ออกมาคอมเม้นอย่างรวดเร็วเพราะรอให้หลังออกก่อนแล้วกัน เพราะเป็นหนังอีกเรื่องหนึ่งแล้วรู้สึกล้มเหลวโดยสิ้นเชิง ทั้งด้านเนื้อเรื่องและด้านมุมมองภาพ โดยก่อนดูนายเอ็มบอกก่อนทันทีว่านี่มันหนังของลุกแบซงเลยนะเฟ้ยคนที่ทำ Takken หนะ เราก็เอ้ยไอหนังของเลียมเนี้ยนะ เจ๋งเหี้ย

แต่ความตะงิดใจก็คือ ตัวเดินเรื่องของลุคแบซงคราวนี้เป็นนางเอก และเมื่อดูทีเซอร์ก็ไม่ได้มีความน่าเชื่อถือว่าจะสนุกมากมายแต่อย่างใด แต่ด้วยวันนี้อยากพาคุณแม่ไปดูหนังและนายเอ็มก็บิ้วเหลือเกิน เราก็เลยตัดสินใจไปดูกันโดยไปดูหวังจะใช้โปรดูหนังรอบเช้าวันเสาร์อาทิตย์เช่นเคย คราวนี้ตัดสินใจไปดูที่เมเจอร์ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต แต่ที่นี่ไม่เข้ารวมโปรดูหนังรอบเช้าเสาร์อาทิตย์ฮาาาาสาดดดดด เราก็เลยต้องงัดโปรของกสิกร K-my มาใช้กันลดเหลือ 88 บาทเท่านั้น

มาพูดถึงตัวหนังกันบ้าง(จริงๆแล้วไม่อยากวิจารณ์ เพราะกลัวหลุดแบบคุมอารมณ์ไม่อยู่) บอกไว้ก่อนเลยว่าผมไม่ชอบหนังแอคชั่นแบบยิงล้วนๆแบบไม่ผสมดราม่าลงไป Columbiana นั้นถ้าให้คะแนนสองส่วนนี้แยกกันก็คือ
ด้านแอคชั่น 6/10
ด้านดราม่า 2/10
จะเห็นได้ว่าแอดชั่นผมให้คะแนนแค่กลางๆเท่านั้นครับ เพราะๆไม่ได้เห็นมุมมองอะไรใหม่ในหนังของลุกแบซงเลย ส่วนเรื่องความดราม่านั้นยิ่งหลักเลยทีเดียว เข้าไม่ถึงตัวละครแม้แต่ตัวเดียวทั้ง ทั้งน้าทั้งแฟนทั้งยายของนายเอก

งานนี้ผมไม่แน่ใจว่าความผิดพลาดอยู่ที่ลุกแบซงรึปล่าวหรือว่าอยู่ที่คุณเธอนางเอกของเรื่องนั้นก็คือ โซอี้ ซัลนาด้า เหมือนกับไม่เข้ากับบทบาทของตัวละครนี้เลยการแสดงของเธอเข้าไม่ถึงจิตใจผมนะ ยอมรับว่าเธอสวยหุ่นดีหนุ่มชอบแต่ทำไมผมไม่ชอบงานแสดงของเธอในรอบนี้(ชอบแบบCGอวตาลมากกว่า เธอแสดงเป็นนนางเอกอวตาลนั้นแหละ)

ส่วนลุกแบซงถ้าให้พูดตามตรงแล้วนี่คือความผิดพลาดของเขา แต่อาจไม่ทั้งหมดเพราะเค้าเป็นแค่คนเขียนบทเท่านั้น ส่วนเรื่องอื่นไม่ใช้ส่วนของเขาจริงๆ คนเราเดิน 100 ก้าวต้องมีการสะดุจอะไรบ้างในบางก้าว ยังไงผมก็ยังเชื่อฝีมือของลุกแบซงคนนี้อยู่ดีใครจะทำไม แต่เรื่องนี้ผมขอบอกว่า "ไม่โดนใจ"

คะแนนความป็อป
2/5
เสี่ยงมากถ้าไปดู

ohmohm is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
columbiana, columbiana ภาพยนตร์, columbiana ไม่น่าดู, columbiana วิจารณ์เชิงลบ, columbiana หนัง, jumbopopcomลุกแบซงก้าวที่พลาดกันได้กับ, เชิงลบ columbiana, โซอี้ ซัลนาด้า columbiana, โซอี้ ซัลนาด้า, ภาพยนตร์ columbiana, ลุกแบซง, ลุกแบซง เขียนบท, ลุกแบซงก้าวที่พลาดกันได้กับ, วิจารณ์ columbiana, วิจารณ์ ลุกแบซง, วิจารณ์+columbiana, วิจารณ์เชิงลบ, วิจารณ์ภาพยนตร์ columbiana, วิจารณ์ภาพยนตร์, วิจารณ์หนัง columbiana, วิจารณ์หนัง, วิจารณืหนังcolumbiana