เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > ที่กินที่ท่องเที่ยว

ตอบ
อ่าน: 3418 - คำตอบ: 3  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 15-12-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default หรอยกูเที่ยวเชียงใหม่ ลำดับ 5 เที่ยวดอยอินทนนท์เจ้า (สูงสุดประเทศไทย)

ผมเที่ยวในเชียงใหม่มาแล้วจำนวน 4 แห่ง ซึ่งคงต้องกล่าวย้อนกลับไปตามระเบียบว่าผมกับแฟน
ไปเที่ยวที่ไหนกันมาบ้าง ไม่ได้กะจะขี้โม้แต่แค่อยากให้คนอ่านกระทู้เยอะๆทุกคนคงเข้าใจนะครับ
คนตั้งใจทำมาให้อ่าน เรียงลำดับดังนี้เลย
พระธาตุดอยสุเทพ เชียงใหม่ไนท์ ซาฟารีสวนสัตว์เชียงใหม่
แล้วก็
ไนท์บาซ่าเชียงใหม่ จบสำหรับการท้าวความ

วันนี้ผมมาเที่ยวดอยอินทนนท์กับแฟนคนเดิม ครั้งล่าสุดจำได้ว่าเคยมาเที่ยวกับครอบครัวแล้วก็ม
นายเอ็มเป็นหนึ่งในนั้นด้วยเพราะถ้าจำไม่ผิด เค้าคนนั้นคือพี่ชายแท้แท้ของผมครับ ผมตัดสินใจ
แบ่งกระทู้เกี่ยวกับดอยอินทนนท์เป็นส่วนส่วน เพื่อจะให้คนอ่านได้อ่านกันง่ายง่าย

กว่าจะถึงจุดสูงสุดของประเทศไทย
ผมต้องขับรถออกจากเมืองเชียงใหม่ 80 กิโลเมตรเพื่อมาขึ้นดอยอินทนนท์ ขับแบบชีวชิวขำขำ
แถมตื่นสายอีกต่างหากกว่าจะถึงก็ 11 โมง แดดกำลงดีเลยทีเดียว แล้วก็เป็นธรรมเนียมครับ
ขึ่งถึงจุดสูงสุดในประเทศไทยที่ดอยอินทนนท์ต้องถ่ายรูปคู่ป้ายจุดสูงสุดมาลงเว็บ แต่ผมไม่ทำ
ใครจะทำไม5555555555

ตรงนี้สำคัญอย่างไรอีกนอกจากสูงที่สุด
ดอยอินทนนท์ออกจากสูงที่สุดแล้ว ยังเป็นที่ฝั่งกระดูกของเจ้าเมืองเชียงใหม่ชื่อเจ้าอินทนนท์
ส่วนชื่อเต็มๆนั้นบอกไปคงไม่มีใครจำได้ เค้าก็เลยตั้งดอยอินทนนท์ว่าดอยอินทนนท์นั้นแหละเจ้า
ผมไปเดินเล่นเล่นบนดอยอินทนนท์ตอน 11 โมง แล้วก็เหลือบไปดูอุณภูมิที่เค้าวัดอุณภูมิอยู่ที่
13 องศาไม่มีขาดไม่มีเกิน แต่ถ้าไปตอนนี้คงได้หนาวกว่านั้นแน่

ข้อควรรู้
1.จุดนี้บนดอยอินทนนท์ไม่ค่อยมีอะไรน่าสนครับ
2.ไม่มีมุมไหนถ่ายรูปแล้วออกมาสวยได้เลย
3.มีร้านขายมาม่าคัพด้วย 25 บาทกินแล้วร้อนถึงตับดี
4.คนปกติใช้เวลากับจุดสูงสุดของประเทศประมาณ 10 นาที
5.ยังมีที่เที่ยวอื่นๆบนดอยอินทนนท์อีกเยอะ(จัดให้ในกระทู้ถัดไปนะ)

คะแนนความหรอย
5/10
ตื่นเต้นเพราะสูงที่สุดในไทย
แต่ไม่เร้าใจในสถานที่

รูปขนาดเล็ก
เที่ยวดอยอินทนนท์เชียงใหม่1.jpg   เที่ยวดอยอินทนนท์เชียงใหม่2.jpg   เที่ยวดอยอินทนนท์เชียงใหม่3.jpg   เที่ยวดอยอินทนนท์เชียงใหม่4.jpg   เที่ยวดอยอินทนนท์เชียงใหม่5.jpg  

เก่า 15-12-2011   #2

เพิ่มรูปนิสหนึ่ง

รูปขนาดเล็ก
เที่ยวดอยอินทนนท์เชียงใหม่6.jpg   เที่ยวดอยอินทนนท์เชียงใหม่7.jpg   เที่ยวดอยอินทนนท์เชียงใหม่8.jpg  
เก่า 15-12-2011   #3

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

การไปเที่ยวของคุณโอม มันช่างไร้ผู้คนยิ่งนัก คุณโอมก๊าบ ไปเชียงใหม่นี่มัน
ไม่มีคนขนาดนั้นเลยหรือครับ อยากเห็นรูปคนเยอะๆ บ้างก๊าบ มีให้ชมกันบ้าง
ไหมเอ่ย !!!

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
เก่า 16-12-2011   #4

อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M150 อ่านข้อความ
การไปเที่ยวของคุณโอม มันช่างไร้ผู้คนยิ่งนัก คุณโอมก๊าบ ไปเชียงใหม่นี่มัน
ไม่มีคนขนาดนั้นเลยหรือครับ อยากเห็นรูปคนเยอะๆ บ้างก๊าบ มีให้ชมกันบ้าง
ไหมเอ่ย !!!

มีเยอะครับ แต่พยายามไม่เอารูปที่ติดคนมาให้ชมกัน เพราะชาวเชียงใหม่หน้าตาน่ารัก
กลัวนายเอ็มจะไปแล้วไม่ยอมกลับมากรุงเทพครับ

Tags
ดอยอินทนนท์, เที่ยว เชียงใหม่, เที่ยว ดอยอินทนนท์, เที่ยวเชียงใหม่, เที่ยวดอยอินทนนท์เจ้า, เที่ยวดอยอินทนนท์, เที่ยวอินทนนท์, ลำดับ, สูงสุดประเทศไทย, หรอยกูเที่ยวเชียงใหม่, อินทนนท์